Chronic-Dev Team phát hành greenpois0n, hỗ trợ jailbreak iOS 4.1

Didu
12/10/2010 8:57Phản hồi: 108
Chronic-Dev Team phát hành greenpois0n, hỗ trợ jailbreak iOS 4.1

Cập nhật lúc 21h46' ngày 12/10/2010: Chronic-Dev Team đã phát hành bản greenpois0n RC3, chiều nay là bản RC2. Mình cũng đã thử jailbeak iPhone 3GS chạy iOS 4.1 bằng greenpois0n RC3 nhưng sự việc còn thảm hại hơn hồi chiều nay: jailbreak không thành công! Một số bạn khác trên diễn đàn thông báo đã jailbreak được nhưng mình vẫn chưa jailbreak được, chắc mình gặp trục trặc gì đó. Chi tiết cách jailbreak bằng greenpois0n xem tại đây hoặc đây. (cảm ơn anh [MENTION=10769]nampc[/MENTION] và [MENTION=398942]beheo610[/MENTION])

Công cụ jailbreak các thiết bị chạy iOS 4.1 greenpois0n của Chronic-Dev Team dự định ra mắt ngày 10/10/2010 nhưng Geohot đã đi trước một bước với Limera1n nên greenpois0n bị hoãn tới hôm nay mới được phát hành. Hiện tại, nếu bạn truy cập greenpois0n.com thì đã có thể tải về công cụ jailbreak iOS 4.1 của Chronic-Dev Team. Greenpois0n tương thích cả hai nền tảng Mac OS và Windows nhưng hiện tại chỉ có bản dành cho Windows, bản dành cho Mac OS đang được hoàn thiện và phát hành trong thời gian tới.

Theo thông tin từ blog của Chronic-Dev Team thì greenpois0n chỉ tương thích với firmware 4.1, nếu bạn đang ở firmware thấp hơn thì hãy sử dụng Tiny Umbrella để giữ lại baseband.

Greenpois0n được viết dựa trên lỗ hổng liên quan đến USB do Geohot tìm ra (Limera1n cũng viết dựa trên lỗ hổng này). Theo dự định trước đây thì greenpois0n sẽ sử dụng lỗ hổng SHAtter nhưng Chronic-Dev Team không muốn phung phí nên đã sử dụng lỗ hổng do Geohot khám phá.

Chronic-Dev Team cho biết greenpois0n ban đầu sẽ hỗ trợ jailbreak các thiết bị chạy iOS 4.1 gồm iPhone 4, iPad (chạy iOS 3.2.2), iPhone 3GS, iPod Touch Gen 4 và iPod Touch Gen 3. Trong tương lai thì một phiên bản greenpois0n mới hơn sẽ được phát hành, kèm theo đó sẽ hỗ trợ jailbreak Apple TV Gen 2 và iPod Touch Gen 2.

Do greenpois0n hỗ trợ jailbreak iPhone 3GS chạy iOS 4.1 nên mình đã thử jailbreak chiếc máy của mình trên Windows 7. Trong quá trình thực hiện jailbreak, iPhone phải được đưa về chế độ DFU. Quá trình jailbreak khá nhanh, màn hình iPhone sẽ flash một lần và khởi động lại, cùng lúc đó thì greenpois0n thông báo jailbreak thành công. Khi iPhone khởi động lên thì vẫn hiện cọng cáp, mình khởi động lại lần nữa, vào được màn hình chính nhưng không thấy xuất hiện icon Cydia. Tham khảo trên blog của Chronic-Dev Team thì khá nhiều người gặp hiện tượng báo jailbreak thành công nhưng không có Cydia. Chronic-Dev Team chưa có bình luận gì về lỗi này, hy vọng nó sẽ sớm được khắc phục.

Có bạn nào thử jailbreak mà gặp hiện tượng như mình không?

Một số hình ảnh trong quá trình jailbreak bằng greenpois0n:

Quảng cáo

Nguồn: Chronic-Dev Team
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aphodit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy là vẫn chưa unlock được ah bạn
galamco
TÍCH CỰC
14 năm
các bác cứ chuột bạch đi
em vẫn đang dùng os 4
chưa dám thử :d..................
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đánh dấu chờ tin cập nhật
sao không thành công trên 3gs nhỉ................
Tool này chỉ dành JB cho các máy dùng chip A4 thôi, do vậy 3gs chắc đang được sửa lỗi. 3gs thì dùng Limera1n mà JB cho lành.
Tool jailbreak hỗ trợ các máy dùng chip A4 xưa rồi, tool mới này dựa trên lỗ hổng do Geohot tìm ra cơ mà, có phải lỗ hổng SHAtter đâu bạn 😃
Lỗi tùm lum vậy. Mà geohot nó có rồi cái này còn ra làm gì ko bít, cũng như 1 thôi mà.
Anh em ơi chạy unclock dc OS 4.1 rùi ai tét chưa
iceheart868
ĐẠI BÀNG
14 năm
m cũng bị như chủ topic, jailbreak xong chả thấy cydia đâu, máy m 3GS quốc tế FW 4.1 bootrom cao, khả năng GP chưa hỗ trợ bootrom này
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy thì k bằng Limera1n rồi! Vừa mới Up từ 3.2.2 đã JB bằng Limera1n vì hy vọng greenpois0n có thể JB IOS chạy A4. Tình hình này lại về 3.2.2 và limera1n thôi....!
2 bản có sự khác biệt gì không bạn ngoài việc limera1n có thể Jailbreak các phiên bản trước?
kyn_krai
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thấy limera1n dùng tốt hơn cái này.

Mà các bác cho e hỏi ngu tý ^^. Chronic Dev-Team khác gì so vs Dev-Team mà release redsn0w ko thế 😁
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
đang đợi cập nhật tin tức ...^^
Ai jb đc thì thông báo ae nha.
LOVEPPC
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe nói có hổ trợ Jailbreak ipod touch 3G nhưng cũng vẫn k thấy cydia. 😁
limera1n vẩn ổn hơn, cái này mới chưa giám thử
limera1n có jailbreak và unlock được 3gs 5.14 đâu, ko biết cái này được ko nhỉ ?
chỉ có tool unlock 5.13 thôi.cáic này chỉ là JB mà
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây mới là bản RC2 nên chạy chưa ổn định, anh em chờ có bản chính thức chắc sẽ tốt hơn
Chơi Apps free trước đi bà con😃
nằm chờ đợi và nghe ngóng tình hình
JB là ăn chặn doanh thu của nhà cung cấp sản phẩm. Thế mà pháp luật cũng cho phép, potay 😔
JB k phải chi là để cài app va games trên Appstore mà có nhiều pm bên hãng thư 3 rất hay mà appstore k bz có.cps lẽ bạn chưa JB bz😁
Apple chặn hết các khả năng lập trình cấp hệ thống trên iPhone, nếu ko JB thì các soft như BiteSMS, iBlackList, iRealSMS... sẽ ko thể lập trình được, và bạn sẽ phải xài cái SMS củ chuối của iPhone, cho đến giờ này mà cũng ko send contact được mà đến OS 4 rồi vẫn ko thèm cải tiến. Nếu Apple ko chặn khả năng lập trình hệ thống thì chẳng ai thèm JB làm chi cho mệt.
Mình mua cái bàn về để làm thớt chặt thịt gà thì có gì không đúng?
đúng là nguy hiểm thật =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019