Chủ tịch Xiaomi Trung Quốc hỏi người dùng có muốn trang bị Dynamic Island trên Redmi K60 hay không?

vn_ninja
18/9/2022 13:56Phản hồi: 225
Chủ tịch Xiaomi Trung Quốc hỏi người dùng có muốn trang bị Dynamic Island trên Redmi K60 hay không?
Người dùng internet Trung Quốc gần đây đang tranh luận rất sôi nổi về câu hỏi của Chủ tịch Xiaomi Trung Quốc, Lu Weibing trên weibo: “Các bạn có muốn có Dynamic Island trên chiếc Redmi K60 sắp tới hay không?”.

Nhiều ý kiến đã được các netizen đưa ra, có người muốn, có người không. CEO của Hammer Technology, Luo Yonghao thì cho rằng phần notch mới rất tuyệt vời và là sự bổ sung tốt cho UI nhưng ông cho rằng các thiết bị Android không cần kỹ thuật này. YouTuber nổi tiếng Marques Brownlee thì cho rằng “trong 18 tháng tới, đây sẽ là tính năng mà các nhà sản xuất smartphone khác copy nhiều nhất”.

Trước đó thậm chí đã xuất hiện một bộ theme MIUI từ một nhà phát triển cho phép mang tính năng Dynamic Island này lên điện thoại Xiaomi, anh em có thể xem lại ở bài dưới.

Đây là theme mang tính năng Dynamic Island của iPhone 14 Pro sang điện thoại Xiaomi

Trên dòng iPhone 14 Pro mới, Apple đã thực hiện một hướng đi táo bạo đối với phần lỗ đục hình chữ i trên màn hình với tính năng Dynamic Island: cho phép sử dụng khu vực màn hình xung quanh lỗ đục để hiển thị các thông báo và cảnh báo với hoạt cảnh…
tinhte.vn

Anh em nghĩ sao về câu hỏi của Lu Weibing? Liệu thế giới Android có cần 1 tính năng như Dynamic Island hay không?

Theo: Gizchina
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất nhanh và nguy hiểm... TQ sớm vượt Mỹ thôi.
@cuhiep Nó vượt rồi còn sớm gì nữa 😆)
@ngtrongtri ko còn gì copy nữa thì nó sáng tạo ra cái mới để thế giới copy lại 😆, vd như TikTok 😃)
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Chuẩn, tính năng này sẽ trang bị trên tất cả các điện thoại đời mới từ thành thị đến nông thôn, nhưng xét cho cùng chỉ có apple mới làm nó được hoàn hảo
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Typing thì điện thoại nào chả 2 tay =)). Còn đọc tin thì cần quái gì 2 tay.
@hongson890 Lúc trước thì kêu chẳng bao giờ dùng 2 tay, lươn lẹo vừa thôi. Sao comment trước ko ghi rõ là trừ khi type thì dùng 2 tay đỡ mất tranh luận.
@hoangminh2018 lươn lẹo quá bác nhỉ,hic
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Nhầm tí thôi mà bro =)) Nhưng mà bro ko thấy là với lên trên tít cái island gì đó khó thao tác à
Cảm thấy tai thỏ vẫn đẹp và nhìn thanh thoát hơn

(Hình được lấy từ bài của Tinhte.vn)
Cười vô mặt
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Last Resort Chắc bác quen rồi 😁
Phan Ryan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ZeroXHunter86 Bác còn chả biết bác đang nói gì. Muốn nói nhưng nhát quá lại không nói ra. Vậy tại sao không chọn im cái miệng đi nhỉ? Tại sao bác nghĩ có người quan tâm bác gặp ai và bác nghĩ gì? Biến đi nào.
minoan
CAO CẤP
2 năm
@Last Resort công nhận, mình nhìn thấy ko đẹp bằng tai thỏ cũ
@Phan Ryan Người nói luôn biết họ nói gì chỉ có người nghe thì hiểu sang vấn đề khác thôi.
Còn cmt của bác mới là nói nhưng nhát không dám nói và tại sao không chọn im miệng cũng như lời bác nói.
Vậy bạn có nghĩ ai quan tâm bác khi bác thể hiện hay không ? Biến đi nào ... haizz
.Gù.
TÍCH CỰC
2 năm
Làm thôi cho có gì đó vui vẻ, chắc phải rất lâu nữa mới có cơ hội dùng xiaomi lại
@.Gù. Cái này nhìn cũng vui. Vài bữa phổ biến thôi 😄
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@.Gù. Trend 😁
Giống như 3D Touch trên iPhone ý
Carl
CAO CẤP
2 năm
@centernc T nói lại cho m khôn ra là cái 3D Touch phải có lớp cảm ứng lực mới hoạt động được, còn cái đảo đ cần thêm bộ phận cc gì nhé.
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cu_cai_nho thằng này nó dốt tiếng anh nên mới thốt ra cái câu “Haptic Engine ko có ý nghĩa gì hết nhé” bạn ạ, thôi kệ nó đi, lỗi của mình là cãi nhau với đứa không thông minh
No Light
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sapphire2142 Thôi ông ơi, đã dốt còn nói to nữa, còn bảo người ta ko thông mình trong khi mình có ra cái gì? Làm gì có cái gọi là Haptic Engine hả ông nội, nên người khác mới bảo vô nghĩa là đúng nhé. Có biết Taptic Engine, cái mà tạo rung với chức năng haptic feedback trên iPhone ko mà nói phét to thế. Còn chê người khác dốt tiếng Anh, đúng là ối dồi ôi. Giỏi tiếng Anh lắm thì chắc hiểu Taptic thực tế là từ vô nghĩa nhỉ?
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
2 năm
@No Light haha, lại thêm 1 thằng dốt nữa, google ko tính phí đâu xin mời, Taptic Engine là tên thương hiệu của Apple, còn thiết bị tạo rung phản hồi thì trước giờ người ta vẫn gọi là haptic engine hay haptic feedback, ko biết thằng nào dốt mà lại còn nói to, về học lại tiếng anh đi thanh niên, trong tiếng anh ko có từ "taptic" mà nó là từ Apple ghép giữa từ "tap" và "haptic" nhé, nên chính xác cái từ "Taptic" của ông nó mới là từ vô nghĩa đấy ạ, nó chỉ là từ dùng để marketing thôi, khôn hết phần người khác còn gáy to
còn nếu mà dốt quá ko biết google thì ấn vào đây đọc nhé, t google hộ rồi đấy thanh niên tưởng mình thông minh nói to quá ạ
"Apple's haptic engine called the Taptic Engine resides in these devices, which houses a linear actuator producing vibratory effects as feedback. Apple allows application developers to leverage the pressure sensitivity of trackpads and touchscreens into their own apps. 3D Touch was discontinued with the iPhone 11 and onwards in favor of Haptic Touch." https://en.wikipedia.org/wiki/Force_Touch
Force Touch - Wikipedia
en.wikipedia.org
Thôi thôi, làm 8g2 flat cho toi nhờ
Sao vẫn thấy tai thỏ ngon hơn nhỉ 😂
Làm thì làm cho tới, còn không thì dành thời gian đầu tư tính năng khác dùm 😁
@Vỹ Spirit Tự nhiên lại ị ra 1 đống c trên màn hình rồi lấy giấy che lên nó và vẽ hoa lá cành rồi gọi là tính năng, Khẳng định là chỉ có bọn hâm mới copy cái thứ này. Trải nghiệm thời gian đầu cho đỡ nhàm tai thỏ thôi b ạ.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Vỹ Spirit MIUI thì thiếu gì tính năng đâu :D
Các bạn Android không thèm đâu mà, khẳng định là không thèm nhá ^^
@dualshoсk không thèm thật mà. như mình có mỗi cái đục lỗ nhỏ nhỏ. nhìn nó nhẹ nhàng hẳn. mà thao tác đang ở phía dưới nhiều giờ thêm cái đảo lại cho tay với lên trên.
VNPT001
TÍCH CỰC
2 năm
@dualshoсk mấy con flagship có mỗi cái lỗ cam đang đẹp, thèm gì cái thanh dài ngoằng kia.
Dù sao nó cũng là 1 ý tưởng thú vị, nhưng đừng thần thánh nó quá
@dualshoсk Thật là cũng cài app Edge Mask trên android cho Note 10+
Sau 1 ngày là tắt, ngày thứ 2 thì xóa luôn cho đỡ chướng mắt
Thực ra thì nó ở cao tít trên đỉnh máy rất khó với. Trước giờ vẫn ổn với ui và ux hiện tại. Đừng thần thánh
VNPT001
TÍCH CỰC
2 năm
@tuanminhxd1 Giờ vuốt notification còn đang ngại đây 😆
Chuyển ứng dụng thì thao tác đa nhiệm giờ quá tiện và nhanh ở cả 2 bên ios với android rồi
@VNPT001 Chuẩn rồi 😃) chuyển về app trước đó vuốt sang trái phải chỗ thanh home dưới màn hình cho nhanh😃) chạm trên làm gì 😃) cái này nó đơn thuần là màu mè để che đi cái xấu của cụm FaceId thôi =)))
xuandat09
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanminhxd1 chuẩn, máy giờ thì to, đưa tay lên vuốt ở trên đỉnh có khác nào trèo lên núi ngắm trăng, một hành vi không thuận tiện chút nào hoặc chí ít cũng phải dùng 2 tay cho thao tác này. Không có gì là hay ho cả.
Nói đâu xa, camera nốt rùi chính là bản copy của tai thỏ 😁
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Camera nốt rùi là bản năng cấp của tai thỏ, khi nó có thể bỏ tai thỏ đi, chỉ chừa lại 1 lỗ hoặc 2 lỗ cho cam 😆
VNPT001
TÍCH CỰC
2 năm
@Huy †rần tai thỏ cũng là đi theo xu hướng tràn viền mà các hãng khác đã bắt đầu từ lâu
MUFCVN
TÍCH CỰC
2 năm
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Và tai thỏ của Apple thì đi copy của thằng khác chứ đ phải tự sáng tạo 😆
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Cái notch thì android làm trước, apple có công giúp nó phổ biến hơn thôi, nhưng các hãng android do ko dùng face id nên họ nhanh chóng nhảy sang giọt nước và rồi khi Samsung ra mắt màn đục lỗ thì nó thành chuẩn cho bên android luôn, bỏ qua tai thỏ
grozar
CAO CẤP
2 năm
Chỉ cần các fan thích, phút mốt là xong 😆
@grozar Câu hỏi đã mang tính ăn cắp công nghệ rồi
Lạy chúa làm ơn đừng copy tạp nham vậy. Hoặc ít nhất nếu copy thì hãy cho tùy chọn tắt đi đc.
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
Cam trước bé tý thì làm đảo chi tr
@MrHải999 Nói ko chừng nó còn làm cái “lưỡi lợn 99 đoạn” nữa ấy chứ 😝😝😝
@MrHải999 làm để sánh ngang Apple
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
@vn123123 Làm cho thao tác mỏi tay thêm hả gì
Kiểu gì chẳng nhái, còn bày đặt hỏi nữa
@-KhangThien- ý là đá qua user, tại user y/c chứ tui ko có ý nhái, lươn lắm
android thi muon gi cha duoc, h nhin cai animation a12 muot nua
Android không cần cái này đâu, vì có làm cũng làm không tới, khỏi đi =))
Copy là cái chắc
@NhatLinhit88 Câu hỏi đã mang tính ăn cắp công nghệ rồi
Ngại gì nữa 😂😂😂
@Hồ Ly Quý Phi thì thế, Câu hỏi đã mang tính ăn cắp công nghệ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019