Chuột quốc dân đây anh em ơi.

bao serbia
27/4/2022 12:15Phản hồi: 79
Chuột quốc dân đây anh em ơi.
Rất vui được mọi người gặp lại.

Nay sẵn dịp gần nghỉ Lễ mà cũng hơi ít hàng nói nôm na là ế đi cho nhanh nên mình lên bài giới thiệu về con chuột này cho anh em nè Logitec M337 (mới mua lại).

Đố anh em nhìn ảnh bìa đoán xem con nào con mới con nào cũ? Mình mua từ hồi 2017 sau khi con Magic mouse 1 tới giờ tính ra cũng tầm 5 năm rồi sau thấy nó chậm chậm với hay cà tưng quá nên giờ mới mua thêm 1 con này. Quá ưng rồi nên mới mua lại em nó nữa.

Thật ra con bên trái là con mới nhưng do dính màu mấy bữa trước sơn giày nên phải chùi nên nhìn nó lag lag 1 chút anh em thông cảm he. Nói chung xài ngon được rồi ngoại hình cũng chả quan trọng mấy.
Mới mua về lắp pin- bấm vào kết nối 1 lần là mãi mãi luôn anh em nhé

Mình cực thích em nó ở điểm kết nối cực nhanh mà chả cần sử dụng USB Bluetooth chỉ cần mở nguồn rồi bấm biểu tượng Bluetooth kết nối 1 lần là mãi mãi. So với việc sử dụng cái USB lại mất thì gian và còn phải canh chừng sợ rớt mất.

Thêm điểm mình kết khi sử dụng con chuột này là cực kỳ êm ái. Nếu làm việc buổi tối hay ở văn phòng thì cũng hạn chế tiếng ồn làm phiền người xung quanh. Đặc biệt mấy bạn chơi game khuya thì cũng có thể hạn chế lắm đó nhe đỡ bị phát hiện ưu điểm này mình không khuyến khích anh em khai thác đâu nhé.
Thí nghiệm này chỉ mang tính tượng trưng minh hoạ chứ không chính xác 100%

Con lăn cực nhạy có thể hoạt động được 4 chiều. Thu phóng cửa sổ trình duyệt. Khi duyệt ảnh se se có thể phóng to hay thu nhỏ luôn đó anh em.
Hơi Out nhưng lười chụp lại quá anh em thông cảm- cái nút vuông đa nhiệm lắm anh em à.

Ở giữa có cái nút không biết gọi tên gì mà mình thích dã man nó thu mở cửa sổ y như Magic mouse cũ của mình.
DSCF8891 (1).JPG
Thiết kế phần thân nuột nà ghê chưa- điểm mình cũng thích

Thêm nữa phần thân có những vết lõm rất ôm tay- điểm này có gọi là Thái công học gì gì đó không cũng chả rõ nhưng thấy kiểu thiết kế vầy khá ôm tay mà lại không mỏi khi dùng lâu.

Quảng cáo

Phần cảm ứng khá nhạy khỏi cần lót chuột luôn mà nhiều khi mình để trên bàn đá làm việc nó vẫn mượt mà. Đây là điểm mình thích nhất nhiều lúc mình đi đâu đó chỉ cần có mặt phẳng là lôi ra xài không cần lệ thuộc vào miếng lót mà nhiều khi cái miếng đó chả ai vệ sinh vi khuẩn không ghê bỏ xừ.

Với tầm giá này thì con chuột này đúng với nick name chuột quốc dân rồi anh em ạ, mọi hệ điều hành đều ngon lành.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Mình mua em nó trên Shopee của Phong Vũ giá mềm hơn so với bên Điện máy xanh, chịu khó chờ mua Onl tiết kiệm được chút. Trên Tiki.vn cũng có hàng đấy giá cũng hơi nhỉnh hơn chút xíu.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận là con này sử dụng bền lắm luôn kaka
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@hhiepbi thì có sao đâu chắc do người dùng thui bro a
@hhiepbi Con của mình 4 năm rồi
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 năm
@bao serbia mình dùng giữ lắm: dùng xong, tháo pin nhưng tầm 2 năm thì nó có hiện tượng "ăn nguồn" nếu để pin alkaline cũng chỉ dc 1 tuần là toi viên pin 30k. Hic. Mà chuột thì dùng 175, 185, 275, 337 đều vậy: con thì ăn nguồn, con thì chập phím,...
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@hhiepbi Vụ này tại hạ xin thua hihi mình xài thấy bt à
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này a cũng có, xài tới giờ vẫn chạy ầm ầm.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@quangthoai Chà đúng là quốc dân thiệt r
mình có con M331, M590. Hiện tại thì đang bỏ tủ vì lướt nó k, hay bị double click. Dù mới xài hơn 1 năm
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Hai Dương Đình Mình xài tận 5 năm mới mát đây thui ah
@Hai Dương Đình sửa cỡ 100k đó bác
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@darklight_vtp nếu còn bh thì đỡ lắm à
@darklight_vtp à, do mình giờ mình k xài tới nữa á, nên k sửa. thay switch thì đơn giản mà.
giờ đang xài 1 con razer deathadder essential, với 1 con viper mini 2 thấy khá ngon.
pkmluudung
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này bị cái là nút chuột giữa rất nhọn, chỉ dùng được một lúc là đau tay nên mình vứt tủ
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@pkmluudung Mình thấy bt mà ta bạn bỏ sẽ hỏng gom lại tặng ai đó đi, cho đi nó còn bỏ tủ hỏng đó
một từ thôi, xấu và đắt
@hidenmagic Bạn cận thận kẻo mua hàng cũ nhé. Model mới 2021 nó có đèn báo Pin 3 vạch, còn Moldel cũ thì không có. Và con Bluetooth+2.4G nó cũng khác với con chỉ có 2.4G đấy.
Giờ đóng biên Trung Quốc rồi nên tìm được con Bluetooth+2.4G hàng 2021 nó cũng hơi khan hàng đấy.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@bucom2486 mình cũng đag đau đầu vì cái vụ đóng biên đây
hidenmagic
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bucom2486 Bản mình mua không có đèn ngay đó, nhưng nói chung nó cũng ổn
@hidenmagic Con này cũng ok, Vì đằng nào kết nối Buetooth thì mình vẫn biết được mức Pin còn bao nhiêu % mà. Mỗi tội là phải xem trên máy tính chứ không được trực quan trên con chuột thôi.
magaten
TÍCH CỰC
2 năm
Trước có dùng con m331 silent, công nhận bền 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@magaten Hehe ưng ghê luôn
Cuốc dân có dây đây nhé ae 😆)
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Xuân Híu Mình xài lap dây nhợ bứt rứt lắm
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 năm
xài dc 3 năm, mới giở chứng nên vừa đổi con khác :v
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Juchengshy Con khác giống vầy hem bro. Ưng bụng chuột quốc dân xin đánh giâ 5 sao đi ned
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia mình đổi con MX Everywhere 3, form dáng y chang nhưng đầm tay hơn - mắc gấp 3 :v
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Juchengshy kakakaka chấy dị bro
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia thay vì nó bị khùng rồi. chắc do nó rớt vài lần nên nó tèo T_T
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Juchengshy anh Bape nhà mình khoái chuột lắm nó liệng mà chả thấy mát chỉ dính màu rửa bằng aceton mới bị điên đó, chắc khi nó già yếu ko chừng
e xài con G900, bữa hư switch nên thay đại con Kailh GM 8.0, chơi game spam chuột mà như muốn diz vào tai ông anh ở chung. Xin tên 1 loại switch slient phù hợp chơi game mà nghe vẫn êm với mn ơi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@dinhtrunghieu9 diz có theo flow ko em hahhaa, theo a nghĩ nên múc con này đi e à
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua con thứ 4 rồi, lý do vì bạn bè người nhà thấy mình xài thì nhờ mua hộ. 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Phatqwerty hello nhà đại diện bán lẻ hàng đầu hãng Logitech hahahaha
Bền thì cũng quan trọng nhưng quan trọng nhất là độ chuẩn và tương thích máy, tương thích bề mặt thì ko thấy nói đến.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Chichbong0302 bạn đọc kỹ lại giùm mình nhé, mình có mô tả nhưng nếu chụp cũng ko thể hiện dc nên thui ko chụp làm gì
Con này ngon có điều hơi hao pin, xài combo này bàn phím không hết mà chuột hết hoài
AyBee
TÍCH CỰC
2 năm
@bao serbia bạn có thể mua pin sạc rời nhé
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@A.Q chính truyện Có mà mình xài toàn bộ thiết bị bằng pin sạc hết
@bao serbia chuột ko dây mà xài xong phải tắt nữa hả trời, công nghệ gì cũ mèm vậy, để im là phải tự biết tắt mà tiết kiệm năng lượng
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Bỏ cặp đi nhúc nhích nó thức rồi lam sao bro
con này giống con M330/331 mà nhỉ chỉ có thêm nút bấm ở giữa
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyen Cong Thao Như nó k có usb nữa
@bao serbia đúng rồi con này dùng Bluetooth ko phải USB ý mình nói kiểu dáng y hết con 331 ấy
bác mua bao nhiêu vậy ? mình mới mua em M330 plus
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyen Cong Thao Mình mua trên mạng 390 tiền
Mình có 2 con. Con cũ tróc cao su r mà vẫn bền còn con mới đc 5 tháng đã double click bên phải. Hic
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@trungbeo2020 kỳ vậy ta
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhìn con chuột ghê hết muốn đọc bài
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@kuzjnvn hahahaha, cứ đâu phải đẹp là hoàn mỹ xài phải hư hao chứ
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bữa mua máy tính dmx nó khuyến mãi con Zadez xài cả năm rồi vẫn thấy ngon, giá nó 350K thì phải
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@dccuong dmx mắc hơn cả shopee gân 100k đó bro
Tưởng chuột quốc dân là con Mitsumi huyền thoại chứ ^^
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@S.on.N.guyen có dây xưa rồi hêhhehe bro ơi
sao bằng con M280 mình mua năm 2016 dùng đến giờ 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@JerryKist kakakak lập hội ae xài đồ kỹ đi
@bao serbia hiện tại đã mua thêm con M331 để dùng ở cty rồi, nhưng con M280 vẫn còn để dùng ở nhà.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@JerryKist Kakaka mua 337 đỡ gắn cục usb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019