Offline Oppo Reno8 Pro 5G

Offline Oppo Reno8 Pro 5G

Có ai biết vụ này ko? Tui mất chứng minh một năm rồi giờ cần và muốn làm lại CCCD thì là thế nào...
dlv.thickgame
2 thángBình luận: 14
Có ai biết vụ này ko? Tui mất chứng minh một năm rồi giờ cần và muốn làm lại CCCD thì là thế nào...
Có ai biết vụ này ko? Tui mất chứng minh một năm rồi giờ cần và muốn làm lại CCCD thì là thế nào vậy mọi người? Đến cơ quan nào của huyện vậy?
14 bình luận
làm cccd không cần mang gì theo cả, có sẳn trên hệ thống hết rồi, tôi vừa báo giả mất cmnd để làm cccd đây (để giữ lại được cmnd cũ xài tiếp đến khi hết hạn)
@Apple thần thánh Có làm nhanh ko? Mà mình làm 1 năm trước ở trường chẳng thấy nó trả lại gì cả.
@dlv.thickgame hên xui thôi, mà chắc không nhanh được. Mất thật thì cần chứ tôi mất giả nên cũng không gấp, nó vô nhà kêu hoài nên đi làm thôi chứ có thì cũng xài cmnd thôi, khi nào hết hạn mới phải xài cccd.
Bác ra Công An huyện nhé, lúc đi cầm theo Sổ hộ khẩu & khai báo bị mất CMND cũ nên đề nghị cấp CCCD theo mẫu mới luôn.
@Thi Eat Apple H mang sổ hộ khẩu ra là nó thì thì mang ra làm gì?
@dlv.thickgame ? là sao bác, ít ra có cái căn cứ để CA biết bác ở hộ nào còn trích lục. không nhẽ bác vác tay không ra.
@Thi Eat Apple Nghe nói ko cần đó bạn. Bây h bạn mang sổ hộ khẩu ra xã là người ta thu luôn. Vì nó ko còn cần nữa.
@dlv.thickgame Vì lúc đi làm có cầm theo CMND cũ, CA họ cầm rồi so trên hệ thống. Này bác bị mất nên cứ cầm theo bỏ trong balo đi khi cần mình show ra thôi bác.
Mà không có vụ thu sổ hộ khẩu đâu.
Mất CMND 1 năm mà nay mới muốn làm à bạn. Tranh thủ ra CA làm sớm đi.
mang hộ khẩu ra làm thôi, đợt trước ở phường mình nó làm 24/24, mình canh cuối tuần giờ nghỉ trưa ra vắng hoe, làm tầm 2 tuần là có.
@JerryKist Lâu thế? Làm nhanh giống chứng minh nhân dân được ko? 2 ngày là có nhưng mấy hơi nhiều tiền tí.
@dlv.thickgame 2 tuần là nhanh rồi, có người 1 năm rồi chưa nhận được kìa, vợ mình làm ở quận khác mất 4 tháng.
@JerryKist Mình làm ở quảng ninh năm ngoái vẫn chưa lấy được. Năm nay là được 1 năm rồi đấy. Mình người Bắc Giang.
*Hệ thống: Số **CD của bạn đã bị khóa 2 chiều. Trân trọng!
Cười vô mặt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019