Có cách nào để đưa lyrics bài hát vào trình nghe nhạc

niknAmu
30/8/2009 17:45Phản hồi: 11
Em dạo vòng vòng trên diễn đàn thì chưa thấy ai hỏi về vấn đề này. Nên em "mạo hiểm" hỏi các a ah. 😁
Có thể add lyrics vào trình nghe nhạc mặc định của n95-8gb hog .... 😕 tương tự như Iphone hay Ipod đấy ah. :biggrin9gp: thnsk kác a 😃
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn tìm phần mềm showlyric cài vào là OK bạn ah. Nó hiển thị trên trình nghe nhạc mặc định của máy luôn
mình cũng đã dò nhưng ko ra đâu !
bạn lên diễn đàn search những lời bài hát của mấy bạn làm sẵn đuôi lrc ( nhớ thank để cổ vũ) , rồi copy vô thư mực TTPOD\Lyrics
nhớ là tên bài hát, ca sĩ trong máy phải giống tên bài hát, ca sĩ bạn down xuống thì TTPOD mới nhận ra.
nếu ko giống thì bạn rename là ok !
Mình đã làm thử và chạy chương trình rất tuyệt !
Đôi khi lời ko khớp nhạc, bạn tự chỉnh cho nhanh chậm tùy bài!
niknAmu
TÍCH CỰC
15 năm
Anh có thể chỉ em làm sao để tạo đuôi .txt hog :biggrin9gp:
(giúp thì giúp cho trót lun :p)
kimkien
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình xài TTPOD nên chép lời bài hát trong trang : www.nhac.vui.vn
có lời sẵn trong bài hát kèm theo , copy lời dưới dạng txt vào thẻ là ok trong phần lyris của pm ....😁:D
Ủa?bạn copy dưới dạng txt sao thế....?chỉ mình với để khỏi mắc công xài PM,mà mình chưa chép dạng txt vô tipod bao giờ chỉ chép lyric đuôi .lrc thui
Có chứ, bạn dùng phần mềm nghe nhạc TTpod ấy, nó có thể add được lyrics vào đấy, như karaoke luôn:D
ko có chép đuôi txt như bác kia nói đâu,có phần mềm đó bác.Minh xài phần mềm LRC(restart minilyric) bạn có thể lên google kiếm rùi down về xài .
niknAmu
TÍCH CỰC
15 năm
cho em hỏi phần mềm Showlyrics với lại TTPOD là 1 hay sao thế ah. .... @.@ sao em cài Showlyrics gòy kaá TTPOD thì hog thấy TTPOd đâu kả :|
aaabbb112
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cài lyricshow lúc vào chương trình màn hình đen xì. Ai có cách khắc phục ko bảo mình với.:sad9cd:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019