Có giao diện trang chủ mới

Duy Luân
15/7/2020 0:1Phản hồi: 456
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó xem kinh khủng 😅 góp ý là nên phân khu rõ ràng tí ad. Chứ loạn thông tin lun.
@Kieu.Phuoc Đợi vài ngày nữa xem sao, có vẻ như Tinh Tế đang dần thay đổi theo góp ý của mem, từ hôm qua tới giờ đã thấy có chút thay đổi rồi 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Xem tinhte trên đt thấy giao diện mới hơi rối, có vẻ chưa đc khoa học lắm.
@BaoNguyen2012r Xem trên máy tính ấy, sự rối rắm, thiếu khoa học mới hiển thị rõ 😂
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
Mục tự chuyển ở giữa trang (mobile) nên làm thời gian chuyển lâu hơn. Hiện tại đang là 3 giây. Mình chưa kịp đọc xong tiêu đề của 1 bài thì nó đã nhảy sang trang khác, khá là bực mình. Nên để 10 giây. Nếu người dùng chủ động kéo quay lại thì nên để nhịp đó lâu hơn nữa.
canon30
TÍCH CỰC
4 năm
Tui chỉ ước khi back lại, thì nó về đúng chỗ cũ thôi, chứ back lại nhiều khi nó đi đâu đâu không à !!!!!!!
@canon30 Thì nó vẫn back lại đúng nguyên trang lúc trước mà nhỉ 🤐
canon30
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 No
Back đến lần 3 là nó trớt quớt luôn
Thí dụ chừng mấy ngày không đọc tin tức, mình duyệt xong click xem thêm vài lần, lúc back lại sau khi xem 1 tin là nó chạy xuống dưới cùng rồi cuốn lên trên thì nó về mịa trang 1
Phải click trở lại xem thêm mấy lần mới tới lại chỗ cũ, mất công lắm
Mấy web khác cứ click là nó về lại chỗ cũ, dù đang ở bất cứ trang nào
Rất bực mình 😡
@canon30 Mình vừa test thử với iPhone bằng việc nhấn 3-4 lần vào các mục bên trong, sau đó cũng ngần ấy lấn ấn nút Back (trên cùng bên trái) thì mọi thứ quay lại đúng y chang chỗ ban đầu mình mở, hoàn toàn ko thấy triệu chứng như bạn nói 🙄
Chưa thấy lỗi gì. Có báo mod luôn
@lamtien338 Bao lỗi xảy ra từ hôm qua đến giờ mà ko phát hiện? 🤐
@crazysexycool1981 Chắc tại tui đơn giản và chưa để ý.
@lamtien338 Bạn cứ lội từ page 1 sẽ thấy rất nhiều lỗi khác nhau được AE chia sẻ 🙄
@crazysexycool1981 Ok bồ
@lamtien338 Mong sớm được trải nghiệm 1 giao diện hợp lý với phần đông người dùng 😤
vauto0123
ĐẠI BÀNG
4 năm
cá nhân em thích giao diện này
@vauto0123 Đếm trong topic này chắc ko quá 10 người cùng quan điểm với E 🙃
vauto0123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 em thấy là trông gọn hơn đấy 😁
@vauto0123 A nằm trong số phần đông những người chỉ thấy sự rối mắt, phức tạp, khó theo dõi trong giao diện lần này 🙃
@vauto0123 Me too
Phải chi app tinhte trên iphone bổ sung cử chỉ vuốt sang trái để back như fb thì ngon nhỉ, thuận tiện xài 1 tay 😃
@crazysexycool1981 hmm, sao trên ip mình ko work nhỉ @@ chắc ăn ở rồi 😔
@dương chí bông Bạn xài iPhone đời nào nhỉ? 🤓
@crazysexycool1981 se 2016
@dương chí bông Bảo sao ko có, lên đời từ iPhone X mới có thao tác vuốt kiểu đó nha 😆
Giao diện mới này trông có vẻ thoáng và mọi thứ được đơn giản hóa hơn giao diện cũ. Thông tin cũng truyền tải được nhiều hơn ngay ngoài phần tiêu đề. Nói chung là ổn, để hóng dark mode xem như thế nào, chứ trắng bóc hơi chói mắt, Với cá nhân mình thì vẫn thích Dark mode hơn. hihi
@Anthonie Le Nói giao diện mới thoáng hơn cái cũ là thấy mâu thuẫn quá trời rồi 😆
Này thì Dark mode nhé
@locthuyforever Xài Android à? Giao diện này trên nền web? Bày mình cách đi 😄
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy giao diện mới. Lạ mắt. Đẹp. Icon hiện đại hơn chút. 😁 update của Big Sur đi :D hehe.
@crazysexycool1981 Có lẽ vậy rồi anh =)) tại sở thích cũng tùy người nữa nên cũng khó giải thích. 😁
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Mình thấy thì giao diện mới. lạ mắt. đẹp hơn chứ tính năng thì nó cũng thế 😁
@phungquy8x Thú thiệt, mình rất ko ưng với cách bài trí cũng như màu sắc hiển thị của giao diện hiện nay, nhất là cái tông background quá loá & nhức mắt. Phần MenuBar là chỗ hiển thị nhiều thông báo quan trọng mà gần như nhạt nhoà, ko có tông tối màu để dễ dàng phân biệt với các khu vực lân cận, chưa kể 1 loạt quảng cáo cũng như các mục Hot, Tổng hợp nọ kia nằm rải rác lẫn lộn với list bài mới. Thật sự đây là 1 mớ hỗn độn, cực thiếu tính khoa học 😤
@Anthonie Le Trường hợp này thì A cùng quan điểm với phần đông AE đã & đang góp ý trong bài 😎
Trùng hợp đến kinh ngạc anh nhỉ😆😆😆
@Hồ vi từ 86 Trùng cái giề? ☹️
@crazysexycool1981 Thì 1 ngày 2 bên đổi giao diện chung
@Hồ vi từ 86 À, thế thì chú phải quote comment của A, chứ để comment đứng 1 mình thế này thì ai biết chú đang đề cập đến cái gì 😆
@crazysexycool1981 Có gì hot anh chỉ giáo.. em gà mờ lắm
@Hồ vi từ 86 Trường hợp này thì có gì mà chỉ giáo, chắc do chú comment mà ko để ý thôi 😎
Giao diện này xem trên điện thoại quá tệ. Hình ảnh bé tẹo chữ nhiều mà cũng bé nữa. Cảm giác rất xấu và khó xem đây là những cảm nhận đầu tiên. Thấy nó rườm rà có vẻ rối.
@hupximup Vừa coi thử trên cả nền web lẫn app đều thấy cỡ chữ cũng ổn, đủ nhìn nhưng cái font thì hơi thiếu sự tròn trĩnh, chưa thực sự tinh tế 🙄
@crazysexycool1981 Mình đang chạy trên nền web vì ko muốn cài app. Xem thấy bố trí không gian thừa thãi nội dung nhiều hơn nhưng, ảnh bé tí xíu chữ nhiều, nhìn rất rối mắt giao diện cảm nhận sự cũ kỹ đặc biệt trên nền trắng trải nghiệm có vẻ khá tẻ nhạt. Vào tinhte vui hơn tí là do có bình luận chém gió tương tác chứ chất lượng bài viết không cao.
@hupximup Mình cũng thường xuyên truy cập Tinh Tế qua nền web đây, từ hôm qua đến giờ vô Tinh Tế mà cảm giác như ko phải Tinh Tế mình từng biết, quá nhiều thứ thừa thãi được trưng ra ngoài Home, làm mất đi điểm nhấn, sự thông thoáng cần có, cũng như ko làm nổi bật được các nội dung, bài viết, khu vực quan trọng ☹️
@crazysexycool1981 Mình cùng quan điểm với bạn. Cảm nhận cũng thế
@hupximup Để coi mấy bữa tới sau bài viết góp ý này của mem thì giao diện của Tinh Tế sẽ thay đổi như nào. Mình đặc biệt hóng phiên bản DM nữa, có được cái này thì cái tông trắng thấy ớn ngoài Home sẽ mất đi hoàn toàn, giờ thực sự đang rất ngấy với màu background 😅
không có dark mode thì mình tự làm dark mode, theo tone màu Nord
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
4 năm
giao diện nhiều thứ quá, rối mắt, khó theo dõi các bài viết chất lượng
@haind.lmp111 👍
Làm ơn trả giao diện cũ lại đây
@chocolate12345 Mơ thôi, 1 khi đã đổi sang cái mới thì ko có chuyện trở về cái cũ mô, cứ nhìn vào lịch sử những lần thay đổi giao diện trước giờ thì biết, quá nản với cái thứ giao diện hiện nay 😔
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
Giao diện khá màu mè, nhiều tab thông tin quá dẫn đến hoa mắt khi xem. Thứ 2 là font chữ cảm giác nó ko đẹp , nhìn qua cảm giác như kiểu font bọn dt Tàu ko hỗ trợ tiếng Việt cơ 😔
@hardtrack Quá rối mắt trên 1 nền trắng toát như này, rất nhiều khu vực ko quan tâm cứ hiển thị lồ lộ, thậm chí chen ngang vào mạch tin đọc 😤
hell no
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết @Duy Luân có đọc được cmt của ae không ta? Hết 8 trang rồi mà có thấy ai khen đâu, chê là nhiều.
@hell no Khen thì cũng có nhưng số lượng người khen chỉ là 1 con số rất rất nhỏ, ko đáng gì so với lượng phần đông người phàn nàn 😤
hungp2104
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp
Chưa quen lắm 😔
@dinhdung87 Xài chán hẳn, mất cảm hứng rất nhiều so với phiên bản cũ, đến chịu với cái gu thiết kế của ekip nào đó 😓
@crazysexycool1981 Cứ tưởng bác làm tinhte cơ 😆)))
@dinhdung87 Ko, A chưa có duyên & cũng chưa đủ trình 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019