có lên mua Lg Optimus G F180 tại thời điểm này ???

Manh-QN
13/9/2013 3:0Phản hồi: 46
mình muốn mua 1 chiếc lg g f180 hàng xách bandnew fullbook. nhưng không biết hiện giờ còn hàng chuẩn made in korea không? hay hàng dựng, tại vì lg g đã gần được 1 năm nay rồi. không biết các thương gia lấy hàng ở đâu mà toàn fullbook nguyên seal thế. Hay lg vẫn còn đang sản xuất
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng đang quan tâm em này nhưng nghe nói em G này giờ ko còn sản xuất mới nữa. Xem trên mạng mấy clip hướng dẫn check hàng thì thấy hướng dẫn rành mạch lắm nhưng lúc qua xem hàng trực tiếp, cách đây 2 tuần có lấy cho ng bạn một con ở msmobile thì thấy máy sx từ tháng 3, rồi tháng 5, phụ kiện xem 2 con thì một con ko có tai nghe, nguyên seal mà lại thiếu phụ kiện? máy thì cái nilon xanh dán viền xung quanh máy chỉ có lưa thưa đoạn ngắn, ko có giống kín như trên video review, ko biết máy móc thế nào? cũng đang định xúc một con để dùng mà cũng phân vân như chủ pic, cộng với giá giờ lại tăng hẳn 400k so với trc nên đang còn đắn đo.
@ongchutran.info thế bác xem hàng bandnew hay likenew mà không đủ pk vậy?
@Manh-QN À, là brandnew mà. Lúc đầu mang ra bản s sx từ tháng 3/2013 nhưng sau mình test có một điểm chết màn hình nên kêu đổi con khác. Họ mang ra bản L sx từ t5/2013, test okie nên lấy, cơ bản lúc đó cũng tối rồi mình ko test nữa mà lấy vội về. Con bản L mang ra sau thiếu tai nghe nên họ đưa tai nghe con bản s cho mình . Nói chung là quảng cáo với video thế thôi chứ thực tế máy móc ko đc như video review đâu, càm nhận cá nhân là nó ko đc mới như kiểu nguyên seal 100 họ vẫn quảng cáo. Có điều chơi hàng xách tay giá thấp hơn thì có lẽ fai chấp nhận những điều này.
Có vẻ bác này đang quan tâm xúc em G này đúng ko? Mình cũng thế, nhưng đang lăn tăn định chơi hàng cũ để năm sau lên em G2 ^^ . Cơ mà giá lại tăng hơn 7tr rồi 😔. Với giá này thì lại phân vân nhiều máy khác nữa @@
@ongchutran.info = cả tháng lương sao k lăn tăn chứ ^^ thế bác mua ở đấy họ bảo hành ntn?
@Manh-QN thấy nhân viên nói bảo hành 12 tháng cả màn hình và nguồn, đổi mới 10 ngày đầu (web nói 1 tháng, nhưng chắc là 1 tháng, vì đã có thông tin trên web), có điều tháng đầu chắc xác suất hỏng đổi là rất thấp. Chỗ này đc cái là bảo hành nguồn và màn hình 12 tháng mà giá đúng như web niêm yết, mấy chỗ khác toàn thêm ít 300-500k để bảo hành màn hình và nguồn, mà chơi hàng xác tay thì cái này là nặng nhất, hỏng một trong 2 cái thì coi như mua máy mới. Mình chưa đi bảo hành nên ko rõ phục phụ thế nào. Nghĩ bạn có thể lấy ở đây, nhưng khj lấy máy nên test thật kỹ, tốn ít time nhưng đc cái sau khỏi hối hận, nhân viên cũng cho test thoải mái, ko ưng thì kêu đổi máy khác. Nhớ test kỹ màn hình, cảm ứng, pin, loa, sóng sánh,... Mình nhớ là có cái chỗ test màn hình ra màn xanh lè thì fai, đến chỗ đó ko chạy đi đâu đc nữa, nhân viên fai tắt nguồn khởi động lại mới đc. Mà giờ này máy mới chắc hiếm, nên test thật kỹ trc khj lấy.
optimus2x
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa lấy 1 con bên didongthongminh.mô tả như sau. hộp màu trắng nhưng hơi cháo lòng.chắc do vận chuyển.hộp đã bóc seal từ trước.phụ kiện có sạc,cáp,tai nghe,sách hướng dẫn.tất cả đều nguyên seal.theo nhận biết cá nhân là còn nguyên chứ ko biết nguyên đó là nguyên gốc hay nguyên dựng. máy có seal màu xanh.dán khá ok.ko có bọt khí.chỉ quăn 2 mép đầu.màn hình còn seal nhưng seal bị bong.có bọt khí. túm lại là để gọi là 1 máy xách tay fullbox brandnew thì chưa hoàn toàn chính xác.nhưng ko sao.máy mua về dùng ổn.sóng sánh ok.game HD chạy phà phà.3g nhanh.wifi nuột.Túm lại là chưa có gì để phàn nàn.hy vọng dùng ổn lâu dài và cửa hàng có chế độ sau bán hàng tốt là được.trước hay mua ở didongmango.nhưng đợt này ko có hàng.nên mua của didongthongminh. tạm thời có thể khẳng định hàng ở đấy ổn.

Sent from LG optimus G
@optimus2x Bác mua bản s, l hay k vậy?
optimus2x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrLemonee bản l
mình ở quảng ninh. muốn qua chi nhánh msmobile ở hải phòng. không biết ở đó máy móc thế nào. có giống được như trên video review không? ý mình là có viền nilon mầu xanh ở viền màn hình ấy và seal màn hình nữa
Theo m mua lg nexus 4 là đẹp giá tầm 7.2tr bản 16gb

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
TheOne89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác qua msmobile xem sao e mua ở đấy nhiều rồi . Khá ổn .
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con G dùng mượt lắm. Cơ mà Camera kém quá nên mình cho đi rồi. Khuyên bạn nếu hay chụp choẹt thì ko nên mua
@vanthaoftu GK được chứ
@vanthaoftu camera trc hay sau không ổn hả bác ?
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tiên Myn Cả 2 bạn ạ!
tunglan281
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xúc ngay chứ bác, em này qúa ổn luôn, mới qua bác MSmobile lên Rom V10 của VDT có QSlide luôn bác ạ.
@tunglan281 mua hàng ở msmobile bác thấy máy móc thế nào??? có đủ pk . seal nilon màn hình k??
tunglan281
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Manh-QN Trc em lấy con Lte2, màn hình nguyên seal, pk nguyên seal... hiện tại đã chạy qua các loại bản rom mà vẫn chưa chết bác ạ.
đã bác nào thử lấy con op G này ở sieuthismartphone và daiphuminhmobile chưa. thấy giá có 6tr mà mới 100% fullbox . Lúc đi qua xem thì thấy cũng còn nguyên seal màn hình với phụ kiện, liệu có nên xúc ko các bác
@iceboy_tn thế hả? giá ngon thế? thấp hơn hẳn các chỗ khác rồi? bảo hành thế nào bác?
vừa nãy thấy 1 bác mua 1 lg g ở didongthongminh kêu là 3g của e này chỉ có 3-4h gì đó. như vậy pin hơi yếu thì phải
3G mà đc 4 tiếng thì cũng ko yếu đâu, gọi là chưa ổn có thể do bản rom, chạy ngầm, độ sáng màn...mấy yếu tố đó đủ xê dịch rồi đó
aimar
ĐẠI BÀNG
11 năm
msmobile ở HCM phải ko nhỉ???
Giờ ở đó còn LTE2 nguyên seal ko ???
thấy bảo e này mới ngừng sản xuất rồi mà..còn seal của mấy bác thương gia e nghĩ là dán lại thôi,trên Móng Cái bán nhan nhản..chủ yếu là kiểm tra hàng chuẩn thì múc thôi...bạn kiếm e nào hàng công ty còn bh là ok nhất
lg g vẫn đang sản xuất mà bạn. mình mới mua em này bên nology vẫn còn nguyên seal và con thấy rõ ngày sản xuất mà
@thanhdanh2111 hẳn là như vậy rồi
tvquang92
ĐẠI BÀNG
11 năm

Nghe mấy bác bảo h ra hàng toàn hàng Tàu khựa .. lỗi màn lỗi cảm ứng tùm lum
theo mình thì thời điểm này mua LG G cũng rất phù hợp giá hàng brand new cũng chỉ với tầm 6t7 thôi chứ 7 tr hơi mắc 😃 Tránh mua phải hàng dựng hay tàu khựa gì đó bác xem cái video này nói chi tiết thế nào là hàng nguyên seal sau đó áp dụng mà đi mua
Mời ai muốn mua LG optimug G F180 qua bên mình. Máy mới 100% phụ kiện đúng chuẩn theo nhé. Bạn nào chứng minh được không phải phụ kiện của hãng thì cho không cái điện thoại!
Cần ai đó qua đập hộp
@www.ismartphone.vn cho cái giá đập hộp😁
@kienkts1993 Giá 6tr2 đó bạn, bên mình có ôp lưng nikin cho em nó luôn bạn qua mua có ôp không cần chay di đâu xa mua ốp cho mệt người tốn thời gian tốn xăng. có dán màn hình đúng chuẩn và cài TV đầy đủ

Hình máy củ không ốp nè
Ốp vào nè

Dán màn hình nè, Nhập từ Hàn Quốc luôn đó bạn.có miến trong và mờ

@www.ismartphone.vn Có bán Ốp vs Tai nghe riêng ko bác !
seal hải quan :3 .....
@steals1988 seal zin của hộp đó bạn, có những lúc mình nhập về máy vẫn còn seal nguyên hộp mà bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019