Có nên mua BB 9860 không?

KJRATO
13/6/2012 15:8Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

new99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ứng bb mới chỉ dừng lại ở storm nhưng thấy nó cũng đâu đến nỗi ( em đã từng dùng ip rồi nhé). Chưa cầm 986 bao giờ nên không bit thế nào 😃
trước khi hỏi có nên mua hay không thì phải xem mình có đủ tiền hay không
tiếp tục là khi mua được thì có chắc là hàng xịn không>?
đôi điều chia sẽ tuy khó nghe...nhưng là sự thật.
trước khi hỏi có nên mua hay không thì phải xem mình có đủ tiền hay không
tiếp tục là khi mua được thì có chắc là hàng xịn không>?
đôi điều chia sẽ tuy khó nghe...nhưng là sự thật.
Pin mà trâu thêm 1 tí thì đúng là ko có j để phàn nàn, hixx.
sao hay xuất hiện những loại người anti những gì mà mình chưa từng trải nghiệm..
Ai chê cảm ứng Stom là 50 % chưa xài qua storm, riêng em đang dùng storm 1 đang rất hài lòng với êm nó.
bác nào hứng thú 9860 thì pm mình, thanks
Zelda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa lấy 1 em chiều nay xong. Hàng xinh lung linh! Không phải quảng cáo đâu nhưng bạn muốn biết inbox mình, mình ko phải thương gia nhưng nói ra sợ lại bảo quảng cáo cho cửa hàng, quan trọng hơn sợ là public thì bạn chen mua ko kịp :p

Em dùng chuẩn đấy, 2 dấu ấn làm nên tên tuổi của BB trong giai đoạn của nó, chỉ có mỗi 1 điều cảm nhận cá nhân thì không sai, nhưng nó chưa đúng so với đại chúng thôi

A có 1 vài góp ý thứ nhất là e phải xác định là nếu muốn so sánh, e phải dùng thử, dùng thì phải dùng hàng cực chuẩn, đúng quy cách, so sánh bằng những điều kiện khách quan nhất có thể, có thế mới chính xác, còn không tất cả đều chỉ là ý kiến cá nhân ( ví dụ như Bold 9000 lỗi nguồn có 1 số lượng nhỏ, đa phần là cắm sạc chết nguồn, a chưa thấy máy mới zin từ hãng, rom chuẩn bị lỗi ăn pin bao giờ, ngc lại pin 9000 dùng rất tốt. Không dám nói máy của e ko xịn nhưng có thể nó chưa phải là hàng chuẩn thật sự )

Có 1 cách đơn giản để có 1 đánh giá khái quát về các dòng máy là vào cái topic này: http://www.tinhte.vn/threads/989692/, có đánh giá sơ lược các dòng máy 1 cách tương đối khách quan và đơn giản, dĩ nhiên ko thể hoàn hảo nhg cũng là 1 cách tham khảo tốt

Cá nhân mình thấy Blackberry vẫn là một dòng đt độc đáo và đầy cá tính, việc nó đang lụi tàn không phải hoàn toàn do sản phầm quá kém. Nếu còn có thể sử dụng ngon lành với các dịch vụ cần thiết, mình vẫn sẽ luôn có ít nhất 1 em BB trong túi

Chúc tất cả anh em yêu BB! Như ngày đầu gặp mặt! 😆
Bb8700 đúng là bàn phím vô địch! Bb87 và bb9k là 2 bàn phím khác nhau! E vẫn thích bàn phím kiểu của bold 9k hơn! Sinh viên làm gi có nhiều tiền để mua 1 con hàng new để dùng chứ? Chỉ dùng hàng đã qua sử dụng thôi. Chất lượng ko tốt lắm! Nên có những thứ ko thấy dc blackberry làm tốt! Cách quản lý tin nhắn của os5 trở lên rất tốt! E rất thích.
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanhuy5491 Hỏi em 1 câu chân tình: E đã dùng BB lâu chưa???
Tại thi trường Việt Nam không hẳn brandnew sẽ tốt hơn hàng đã qua sử dụng, cái hơn là ta phải trả 1 khoản tiền lơn hơn. Nói như vậy không phải không có hàng brandnew tốt tại Việt Nam.
Chốt lại 1 câu: Để có 1 em BB chuẩn có thể lựa chọn giữa mới 100% hoặc đã qua sử dụng, nhưng cần tuân thủ mấy yêu tốt sau:
1. Chọn mua của thương gia uy tín hoặc nhà mạng nếu có tiền.
2. Có kiến thức cơ bản và kinh nghiệm về BB.
3. Test kỹ trước khi mua.
Nếu không có 3 yếu tố trên thì tốt nhất nên nhờ ai có đủ 3 yêu tố trên đi mua hộ

E bảo 87 chạy OS 4.5 nên rất chậm thì nên xem lại nhé
87 chó 1 nhược điểm duy nhất là không có thẻ nhớ ngoài còn lại mọi cái là ok
- Máy bền, chắc chắn
- Pin trâu (trên 4 ngày với VinaPhone và 3.5 ngày với MobiFone dùng pin sần thế hệ 4 của RIM)
- Bàn phìm thì chưa thấy ai chê bao giờ
- Dùng con lăn nên có nhiều phím tắt hay hơn với dùng bi, độ bền cũng cao hơn
Còn em là sinh viên thì hợp lý nhất là 7290
Zelda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu thích bàn phím của Bold 9000 thì nếu có điều kiện cầm 1 con Bold 9900 hàng ngon, e sẽ nghiện nặng 😁

P/s: Kể cả có điều kiện thì với thị trường BB ở VN không mấy ai dùng BB brandnew, trừ khi cực kì yêu thích. Nhg mua hàng cũ cũng cần có kinh nghiệm về nơi bán, biết cách test 1 vài thứ của máy, đánh giá dc sơ bộ trc khi cầm về dùng và ... may mắn :D. Nói chung là a chỉ bảo hàng tốt chứ ko cần phải hàng mới tinh :D, tại quả thật brandnew tầm tiền nó khác hẳn :D
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn là người hay gọi điện vì công việc thì mua con này cho chắc, nhỏ nhẹ sang sóng khẻ bạn ah, còn dùng để giải trí thì ko nên. Mình đang dùng one X,đang mún mua thêm con này để gọi, nhưng giá "xài rồi" vẫn cao quá,vì mình ở đà nẵng..
mình có em 9860 nhưng ko dám dùng vì nợ nhiều quá , với lại mình không thích cảm ứng của BB
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longblue9x bác ko dùng thì để lại em..hihi
m đang xài 9860 dùng bis,vô đối luôn,nhưng hay đi tỉnh nhìu cần con màn 4.2 đổ lên,máy dep long lanh,nguyên sael,dán phủ nilon hết,tai,sac,cáp,xít xìn xịn ,còn bh ,pacs nào yeu thì đây nha 0986868961 ym chinhoptic DSC01550.JPG DSC01551.JPG DSC01552.JPG DSC01552.JPG
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chinhoptic Hay đi tỉnh bác làm thêm con PlayBook để kết hợp với 9860 là vô đối luôn bạc ợ
Em cũng hay đi tình vi vậy mới sắm PlayBook. Dùng đã lắm bác ạ, đặc biệt là khoản nhận mail của nó
new99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang ngâm cứu xem có nên mua em này không. Con này linh kiện thay có sẵn không nhỉ. Giá của người dùng bây giờ tầm bao nhiêu là hợp lý vậy ae ơi
xin loi anh em minh len bang bb nen khong go dau. minh cung dang ket em nay lam. tim hieu thi thay khoang 5tr5. mua duoc khong cac bac
iam6mad
ĐẠI BÀNG
12 năm
9860 khỏi lăn tăn, mình đang dùng 1 con, nếu bạn thích ae trà đá giao lưu mình tư vấn cho với giá 1 cái kẹo lạc/h 😁 ... Mô tả qua cho bạn thích nhé :
- Cảm ứng, chả khác j IP 3GS, công nhận so với IP4 thì còn hơi đuối.
- Màn hình thì thôi rồi, đẹp lung linh, màu sắc vừa tươi vừa nét, màn lại rộng nữa, giải trí cực ổn.
- Loa cũng ngon lành, bình thường khi gọi điện mình chỉ để 50% âm lượng, xin thề luôn.
- 5 phím cứng thì rất ổn, bấm chắc tay, ko quá cứng, hợp với nam.
- Kiểu dáng thì chắc chắn, sang trọng, nhất là cái vòng benzen bóng loáng đố hãng nào bì được ...
vvv,,,

Cực kỳ yên tâm bạn ạ, còn về cái giá thì có thể mua hàng lướt của 1 số thương gia tại HN, giá khoảng 5->6tr thôi.
new99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iam6mad Đang phân vân em này với con sky. Nghe bạn nói có vẻ bùi tai nhỉ :D
iam6mad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi dà, thì e cũng đã từng lăn tăn như bác mà, và e thấy lựa chọn e này là rất đúng.
e mới mua được 1 tháng nay mà dùng chưa cảm thấy điều gì làm mình cảm thấy không hài lòng ngoài pin, nếu bác có thể 1 ngày sạc 1 lần thì việc sử dụng 9860 sẽ không còn vấn đề nan giải đâu. Còn nếu bác muốn mua máy mới thì có thể pm em chỉ chỗ vì sợ post lên đây mang tiếng PR cho người ta thì có vẻ không ổn lắm.
new99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bobolohata Tiện thì inbox cho mình cái nhé. Kinh tế hạn hẹp nên chỉ cố đến 5tr thôi 😁
hqviet
CAO CẤP
12 năm
@new99 Sau 99 thì mình thấy 9860 là ổn nhất.
@bobolohata Cho xin d/c vào inbox nhé,đang kết,muốn đổi 882 lên 986 để đi phượt với bản đồ to hơn,chỉ lăn tăn dùng phím cứng chuyển sang lại phải học nhiều cái mới! ;)
@bobolohata Cho xin d/c vào inbox với! Tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019