Có nên mua hàng của Tin học ngôi sao?

Asahoo
27/9/2019 18:27Phản hồi: 57
Chào các bác.

Hiện tại là em đang có nhu cầu để mua 1 bộ máy tính tàm tạm vừa để phục vụ nhu cầu sử dụng là MMO và giải trí là game. Game thì đa số chơi PUBG thôi nên cũng muốn cấu hình khoẻ khoẻ tí để chơi cho mượt.

Tình hình là em cũng có đi tham khảo rất nhiều bên, so sánh giá thì thấy bên Tin học ngôi sao giá rất oke nếu so với các bên khác. Nhưng có 1 cái lăn tăn là thấy nhiều phốt Tin học ngôi sao lừa đảo với các thông tin rằng Tin học ngôi sao bị phốt bán hàng không đúng.

Các thím cho em hỏi mua hàng tại Tin học ngôi sao có chuẩn không? Và những thông tin phốt cho rằng Tin học ngôi sao lừa đảo liệu có chính xác không và đã được giải quyết chưa?

Hóng hỗ trợ từ các bác ạ.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hpdk.1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều phốt thì né ra
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huỳnh Phạm Duy Khánh - 1994 Thật ra e thấy bên nào cũng có phốt cả, nhưng mà thấy thương hiệu cũng lớn nên cũng có chút lăn tăn bác ạ
@Asahoo Bạn đã bao giờ vào chỗ bảo hành của chúng nó bên Cộng Hòa chưa? Tui vào 5 lần, lần nào cũng có mấy ng đứng chửi nhoi trời nhoi đất!
Tuongnm1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái khác thì không biết nhưng mua cái card rx 480 từ năm 2016 tới giờ vẫn chiến tốt .
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuongnm1986 Thanks bác, để em ngâm cứu thêm xem sao.
@Asahoo phốt nhỏ lớn gì nếu bạn cảm thấy không tin tưởng thì đừng vào mua để khỏi mang bực, tránh xa càng tốt.
Shop nào cũng vậy người ta buôn bán mà, và đồ điện tử không ai biết được nó hư lúc nào, nên xem người ta cư sử thế nào khi mình mang đến bảo hành.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kilo Victor Vâng, chắc phải đến tận nơi xem tư vấn và chế độ thế nào bác ạ.
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
Tinhocngoisao là họ chuyên thu mua hàng cũ mà, đương nhiên khi bán ra có cả hàng cũ và hàng new, hàng cũ thì giá rẻ, hàng new thì giá mềm hơn bên ngoài xíu.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ddamme Cảm ơn bác, để em nghiên cứu thêm xem sản phẩm bên này thế nào.
neoquang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ddamme Có cả hàng...renew nha bác 👨‍❤️‍👨
Có phốt thì né ra cho lành
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bybynhoc Phốt thì bên nào chả có bác ơi 😁
DuongPNJ
TÍCH CỰC
5 năm
Kinh nghiệm của tôi là:
Nếu an tâm thì mua NEW, bảo hành 12-36 tháng, có tem hãng + tem của thns, sau này mấy bác thns mà abc thì mang ra hãng.
Còn mua hàng bộ, hàng ráp, hàng mà thấy rẻ hơn bình thường thì phải hỏi, hỏi cũ hay mới, bảo hành bao lâu và vô trang web coi cái điều kiện bảo hành của họ (vì mấy bác nhân viên ko bao giờ nói đủ hết cho nghe đâu).
Thế nên, mua ở đâu cũng phải xem xét.
P/S: Mấy bác bên thns khi đi bảo hành dc uống nước free (+1 điểm hài lòng)
Còn lại thì các bạn nhân viên khi giao trả bảo hành khi có hàng lại không báo ngay cho khách (-1 điểm ko hài lòng).
Với thns đến giờ mình mới mua 1 vga RX580 36 tháng vừa bảo hành xong.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DuongPNJ Cảm ơn bác đã cho em xin ý kiến ạ.
@DuongPNJ thanks bác ý kiến hay. vậy mai chắc ra mua con vga 1650 new rẻ hơn chỗ khác 400 ngàn , hic . hy vọng ổn.
nếu sợ thì tốt nhất nên né, nói giá oke các kiểu cứ nói thẳng ra là giá rẻ hơn bên khác cho lành dịch vụ có khi sẽ ko bằng bên khac
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đoàn Văn Hoàng Long Vâng, cảm ơn bác ạ. Cũng phải qua tham khảo xem dư nào bác ạ.
Quanghieu617
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thấy thns cũng lớn, hàng mới thì đâu cũng vậy thôi, được cái giá ở đây cũng khá mềm. Chỉ có mỗi cái là họ chăm sóc khách hàng online cực kỳ chán.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quanghieu617 Vậy à bác, em thấy support online tương đối mà nhỉ.
bùn cười vl
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Sao bác lại buồn cười?
linh_65
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đừng ham rẻ hơn chút mà rồi bảo hành thì biết tay nhau. Mình từng là nạn nhân thì..tại..mà...là...của Ngôi sao này. Hic!!!
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linh_65 Vậy à bác, bác mua sản phẩm gì, chế độ bảo hành như thế nào vậy bác?
Asahoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thấy trên website công ty này đang có bài đính chính, k hiểu có thật không nữa: https://tinhocngoisao.info/su-that-ve-viec-tin-hoc-ngoi-sao-bi-phot-lua-dao.html
linh_65
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Asahoo Hơn một tháng trời với bao hotline. Đổi trả sản phẩm không nguyên vẹn, lấy về mà có dùng được đâu. Bán huê hồng cho nhà phân phối bảo hành tận Ha nội, giờ đem ra ngoài đó đập vào mặt nó à? THNS nó chỉ lấy được mình vài trăm k chứ không móc tùi mình được vài triệu k nữa đâu. Quá dở...!!!
@Asahoo Tham khảo đi này Ông Giáo ơi ! Ai cũng chê bai hết á, chứ ko phải cá nhân 1 người đâu. https://beochip.vn/tin-hoc-ngoi-sao-lua-dao/
Asahoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chucuoi247 e thấy thông tin bên này cũng chỉ là copy lại của bên khác thôi chứ k có gì mới bác ơi, có thông tin nào mới k bác?
Asahoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linh_65 K biết trước bác mua sản phẩm nào thế ạ?
conan1206
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy chắc mua hàng mới bảo hành 36 tháng được mà đúng không ? nó không bảo hành vẫn đem được ra hãng mà. Đang tính build bên này được ko ta?
Asahoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conan1206 e thấy được đó bác, vì em cũng mới qua bên đó tư vasasn build máy nè bác.
linh_65
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn cứ build xây dựng giá xem chắc gì đã rẻ hơn mấy chỗ khác, mà đâu fải cái nào cũng warranty 3 yrs. Đôi khi cứ tính toán tự mót được vài k lấy làm đắc chí rồi cho là chỗ này bán giá mềm, làm ăn được...Nhưng cái hậu của nó ra sao xin bạn cứ thử ngồi chỗ THNS bảo hành xem khách hàng complain thì sẽ hiểu tiền và time cái nào quan trọng hơn.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linh_65 Thật ra thì cái nào cũng vậy bác à, e thấy nó cũng có nhiều vấn đề thôi bác. Bên nào cũng vậy bác à, khi đến trung tâm bảo hành thì sẽ cực kỳ nhiều vấn đề. E đi bảo hành nhiều nơi rồi, bên nào cũng gây khó chịu bác à.
lehapro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng từng mua linh kiện bên Tin Học Ngôi Sao, giá bên này thì rẻ hơn so với phong vũ gearvn rất là nhiều. một số sản phẩm lỗi 1 đổi 1. Bảo hành nhanh, nhiệt tình và còn được uống nước miễn phí.
Asahoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lehapro Mình cũng thấy giá rất là oke hợp với túi tiền nữa.
Quan trọng ktra có tem nhà phân phối thiì an tâm bạn nhé
mai ra tin học ngôi sao mua cai 1650 thì gg ra cái thớt này 😔 . lăn tăn luôn,
Double..T
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ducanh168@ bạn cứ mua hàng mới fullbox bảo hành đầy đủ thì ko phải lo nhiều đâu bạn...tin tưởng 1 lần thử xem nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019