Có nên mua Iphone X lock vào thời điểm này (26/09/2019)

some thingg
26/9/2019 10:0Phản hồi: 13
Cần lắm những lời tư vấn về Iphone X Lock. Chả là em đang muốn nâng cấp từ 6 lên X nhưng ngặt nỗi không đủ kinh tế để mua bản quốc tế nên muốn tham khảo bản IP X Lock...Tuy nhiên tham khảo qua một vài shop bán thì họ khuyên chưa nên mua X thời điểm này vì lỗi ICCID. Cũng khá hoang mang nhưng mình sử dụng IP 6 Lock đến thời điểm này vẫn thấy ổn áp, không có vấn đề gì cả và vẫn có ý định sài Lock thì không biết có lỗi nào nghiêm trọng để e từ bỏ Lock không?
Mong các bro giúp em.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lock với quốc tế chênh lệch nhau khoảng 1,5 - 2tr. Nếu bạn cố gắng được lên quốc tế thì tốt hơn.
Hiện tại lock bị khoá iccid nên phải ghép sim thủ công rất phức tạp, và phải dùng luôn sim ghép đi cùng.
Phải bật 4G liên tục, nếu rơi vào vùng sóng yếu xuống 3G sẽ mất kết nối dữ liệu, và thinh thoảng miss cuộc gọi do lúc chuyển băng tần sẽ mất sóng, hoặc sẽ mất sóng luôn phải regain lại. Lâu lâu phải đổi iccid để cập nhật.
Nói chung là nhiều cái bất tiện. Mua về gắn sim rác hoặc sim dữ liệu online thì được.
lock mệt lắm bác ơi, cứ QT mà phang
Thôi 😆 k đủ đạn thì quất lock nhưng là Xr lock giá tầm 10m chứ quất vào con X nó lại ngửa cái màn ra thì laik tím!
Đang dùng 6 thì màn k biết rỗ hay không đâu!
Giờ mua rồi chờ iccid hoặc biện pháp fix khác thôi! Chứ giờ mua X gì nữa 😃
Lấy Ảnh của Cu Hiệp làm avatar bạn có xin phép chưa đấy ...
8augustvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoành Ngáo Ồ đang đọc đống comment thì gặp comment của ông 😆 ông là thân nhân của ông Cu Hiệp à hay Cu Hiệp là bố ông ? hỏi câu nghe buồn cười thế =)))
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@8augustvn Lấy hình má bạn làm avatar bạn cho ko ? Cho thì gởi ảnh qua cho mình để mình để làm avatar nhé. cmt óc vãi lo
Lock mệt lắm. Mỗi lần fix iccd là thấy mệt chết bà. Tốt nhất cố thêm tí nữa lên Quốc tế cho khoẻ.
Ko nên ko nên
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ko nên
vhjmb
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng dùng lock nhưng hiện tại khuyên bạn ko nên mua lock nhé. Mình cũng vừa unlock lên quốc tế rồi
Kg nên
Cứ quốc tế mà dùng thôi. Càng ngày Lock càng khó khăn đó Bạn. Bỏ số tiền lớn mua hàng về gặp trục trặc thì khổ thân lắm Bạn ơi.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019