có nên mua PB trong thời điểm hiện tại

badboy198198
7/3/2013 17:22Phản hồi: 100
E đang phân vân k bít có nên xúc 1e PB trong time hiện nay k,nhu cầu của e giải trí là chủ yếu,xem phim,lướt net,facebook vs đọc 1 số tài liệu game thì k cần nhiều lắm.các bác nói có nên mua k? e sợ gặp fai con bệnh hoạn thì nản lắm 😔
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ lướt web nghe nhạc xem phim hoặc đọc tài liệu thôi thì playbook là lựa chọn hoàn hảo đấy 😃 nếu bạn ở HN thì qua Quang3g ở 281 Hoàng Hoa Thám bên đó bán hàng đảm bảo mà chính sách bảo hành cũng rất ok!
PB chỉ có nhược điểm hiện tại là ko gõ được tiếng việt thôi!3g thì có thể dùng BB Bridge để cải thiện 😁
@lê tuấn hiệp thế à bác?n0 mà cũng k quan trọng lắm.ai bảo nó k fan foi chính hãng ở Việt Nam :D
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lê tuấn hiệp Đang "lái" vợ sang mua con này nhưng mà lại gặp đúng vấn đề lớn nhất, nản luôn, vợ bán hàng online hay cần trả lời khách hàng mà không đánh được tiếng việt thì nản, không biết lên OS 10 có cải thiện được không
KineKun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungcc Chắc chắn Os10 gõ tiếng Việt tốt b nhé! Xem Z10 b thấy rồi đấy. Now vấn đề quan trọng về tuổi đời e nó đã được 2 năm liệu mua có còn hợp lý nữa hay ko?
@KineKun tuổi đời e nó đã đc 2 năm, nhưng cái giá tiền vs cái cấu hình của e nó thì đánh bật tất cả bác ạ, mình đã thử vs memopad, quá chán, lướt google còn giật tung xác. nếu ai đó có thể cố nexus 7 2nd thì tốt
mua ko, he he, 98%, full box thiếu bao nhung 😃 k lỗi lồi logo, ko stuck, pin dùng gần 1 năm r mà vẫn health 96 bác nhé 😁
@badboy198198 À mình cao hứng thôi. Chắc giữ lại dùng. Máy ng nhà xách cho ý mà. 😃
@tinh_te oh.thế mà e tưởng bác bán.bác dùng thấy e nó có hay bị lỗi gì k?
@tinh_te giá cả tnao bác?
@tinh_te pin dùng nửa năm sạc hơn trăm lần mà còn 85% cũng fullbox vẫn còn bao nhung nè..pin bác 96% thì khiếp quá :p
mua thôi bác. chủ yếu là máu thôi. mà giá pb giờ cũng rẻ. mua để chờ BB10 bác ạ 😁
e cũng máu mua Pb lắm n0 mà thấy có nhiều con hay bị lỗi quá,e lại gà k bít chọn.mà bi giờ thấy mấy cái thương hiệu gì gì toàn bán mấy cái máy tính bảng cũng giá rẻ đầy đủ chức năg nên vẫn lung lay,n0 mà vẫn máu Pb hơn 😁
oh.e muốn mua con 32gb cơ.mà sao bác lại bán
Dùng bao lâu mà bạn cứ giữ nó trong bao da, k động chạm quăng ném sao mà cũ đc. Có xước thì xước 4 cạnh do bao da thôi
HODUC379
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng mới tậu 1 e hàng ok nói chung là ko có lỗi lầm nào cả. dù chỉ 1 lỗi nhỏ.! ok vs e ấy.!
@HODUC379 oh.e sang tuần định đi tậu 1e 32gb,máu quá,định xúc hàng của Hno3.bác lấy hàng của ai vậy?
HODUC379
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badboy198198 e tự đi mua của 1 bác việt kiều ít xài hàng ngon lành cành đào. phụ kiện đầy đủ .mà điểm lưu ý là bác phải coi thiệt kỹ màn hình nha coi có điểm "pick" hay j đó ko. kể cả hàng mới .lỗi này 10 con thì 7,8 con bị uj. điểm nhỏ thui bác phải soi cho kỹ.!.nếu nhiều hơn 1 điểm thì nghiên cứu lại.
@HODUC379 ờ.e cũng đọc mấy bài test trên diễn đàn rồi,hình như là lỗi stuck,còn nếu mà điểm chết thì k nên mua 😃
@HODUC379
Cái điểm đấy không ai quan trọng đâu , hình thức mới , chưa trầy xước , nắp lưng , mail còn zin , quan trọng nguồn zin nữa là xúc nhá
pvkhut
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã có phần mềm gõ tiếng việt trên PB chưa cả nhà nhỉ?
@pvkhut bạn đọc fan comment của lê tuấn hiệp trên kìa
stuck pixel thì ko sao chứ dead pixel thì rụt tay lại ngay nhé 😁
@skull1509 vâng.cám ơn bác.e sẽ check kỹ,n0 mà hàng Hno3 cũng có thương hiệu mà.e nge mấy bác bảo thương hiệu thì nhắc đến HNO3 ai cũng biết 😃
@badboy198198 1 số trang hỗ trợ gõ tv như tinhte qua pb thì ok. K thì khá bất tiện. Stuck pixel 1,2 điểm thì ok. Còn dead thì tránh vì só sẽ lan. Bạn có thể lên appw tải test màn là ok. Còn lồi logo k quan trọng. Check pin bt m dùng thoả mái đc tầm hơn ngày. Còn liên tiếp tầm 7-8h.
Đi mua thì xin cái pass bb id để đỡ phải wipe khi mất mã hoặc wipe luôn.
Nên quang3g, hn03 là ok. Còn zin thì bob. Hoặc tìm của ng dùng.
Mình may mắn nhờ xách đc con ngon 😃 đợi ra bb10 thì bán cho đc giá 😃
Mình hay film. Thật sự k thoải mái vì nó ít phần mềm quá.
@tinh_te hehe.thank bác đã chỉ dạy,mà e cứ thấy ng ta bả wipe máy là làm sao đấy bác??e gà nên k hiểu 😁
PB thì bạn cứ ra HN03 hoặc Quang3G nhé. 2 chỗ đấy đảm bảo đấy. nếu có điều kiện thì ra BOB cũng được nhưng đắt hơn 2 chỗ kia
K hiểu là do mình may mắn hay do lý do gì. Ra os j mình cũng up, mà chả bh gặp lỗi j. Pb quá trâu. K hiểu sao các a e hay die vs hay lỗi này nọ thế nhỉ ?
Cứ thấy update thì up 😃 cài app vô vạ. Thậm chí mình đã ngu ngơ đổi đuôi .apk thành .bar bằng cách rename 😃) máy báo lỗi app r treo đủ kiểu. A e bảo tránh để qua đêm kiệt pin. Lúc đó mình chả biết. Vẫn cứ đểm sáng ra tắt. Sạc lại chả sao.
Mà mình k có thói quen tính time để sạc.
Mình cứ cắm. Sờ cục sạc nóng thì là vẫn chưa full. Cục sạc mát lạnh là full. M toàn sử dụng nthe từ iphone, bb, htc, note mà chả gặp vấn đề gì. Pin còn khoẻ 😃 thực tế là ip4 602 count mà còn health 93, pb 203 mà còn 96 😃)
wipe máy là cài lại để cho máy trở về tình trạng mặc định đấy bác. mất hết tất cả app, dữ liệu các loại trừ app mặc định nhé. bạn nên google tham khảo thêm 😁
@skull1509 thank bac na :d
@badboy198198 wipe xong thì sạch sẽ hết bác ạ, và khi wipe thì hình như cần wifi, sẽ tải 1 bản cập nhật, thực ra chính là bản rom c ạ, rơi vào 239MB, r máy sẽ sạch sẽ như lúc đầu 😁 nh ng thì thấy có blackberry id của ng cũ nên k thik, r lo này lo lọ thôi. còn nếu k qtrong thì cứ để bb id của họ ở đó, có bb id thì mới vào đc aw để tải ứng dụng bạn nhé, và muốn xóa bb id đó đi thì cần wipe máy 😆 muốn giữ ứng dụng của máy mà muốn thay bb id thì bạn có thể tạo bản backup ra pc,laptop, r lại tạo file.bar, r lại cài lại vào máy sau khi đã wipe, nói nôm na là : muốn xóa bb id sẽ mất dữ liệu, và có thể backup để cài lại dữ liệu.
nếu chỉ phục vụ đơn giản lướt web nghe nhạc và xem phim chat chit thì mình nghĩ vs 3.5 tr mua memopad dùng là rất tốt!hỗ trợ gõ TV trực tiếp được ko như PB phải duyệt qua My Editor rồi paste vào
hiện tại mình đang dùng cả playbook lẫn memopad nên biết khá rõ 2 con này 😁
mình đang dùng cả memopad nhé lướt web chat chit nghe nhạc xem phim hd ko hề giật nhé!chơi game đồ họa tốt tốt mới có dấu hiệu giật hình thôi!bạn nói thế làm ngta sợ đấy!
@lê tuấn hiệp bác này nói là em phân vân quá,bác bảo mua PB là lựa chọn hoàn hảo,còn e memopad cũng là rất tốt.e thì e thị PB 😔
@lê tuấn hiệp Sao mình cầm thử của đứa bạn nó lại giật thế nhỉ ? Máy vừa mua luôn nhé, chuyển trang home ko hề mượt.
@tinh_te mình xem phim hd vs chạy các trò đơn giản như angry bird ninja fruits plants vs zombie khá ổn mà 😁 ko bị giật!
HODUC379
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai nói gì thì nói. đối với e playbook là 1 tình yêu. mỗi sáng thức dậy được ngắm e nó là đã thấy vui uj.!
bác kia mua cho vợ nên mua memopad thôi vì nó dễ dùng hơn!chứ mình ko khen memopad hơn PB!chứ nếu khuyên ae thì nên mua PB vì con này cấu hình và chất lượng hình ảnh tốt hơn 😆
@lê tuấn hiệp hehe.thik la nhích luôn
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lê tuấn hiệp Thì 2 vc dùng chung , mình thì yêu Rim rồi, vợ thì chỉ cần lướt web hoặc xem youtobe thôi, thích PB để nghịch mà vợ vẫn dùng được ( vì dùng các chức năng đơn giản nhất) nhưng khổ mỗi cái khoản tiếng việt >.<
@hungcc ừ bị mỗi khoản tiếng việt thôi 😁 nan giải lắm
nên ra Quang3g nhé hàng bên đó chất lượng đc đảm bảo 😃 có lỗi gì bảo hành thoải mái!
@lê tuấn hiệp e định lấy của Hno3.quang3g chỉ có hàng 16gb bác à
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà con này có chơi được fifa không các bạn?
@hungcc haha.bác cũng chơi fifa ak?có chơi fifa onl k?
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badboy198198 Có chơi trên Iphone suốt 😃
Trên máy tính thì cài bản lậu không chơi được phần online thì phải, nản 😔
Xuốt ngày tranh IP với vợ để chơi nên muốn sắm em máy tính bảng 😃)
@hungcc ủa,e toàn chơi fifaonline trên máy tính mà 😃
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badboy198198 ?
không biết có phải bản trên iphone khong nhỉ ?? Chơi phần Utimate cơ < thế dùng máy tính chơi, chung 1 acc với Iphone được không
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
à mà chơi FiFa của bọn EA ấy nhé không phải của ông VTC nhà ta đâu 😆
@hungcc bít ngay là bác chơi bản EA mà,e chơi VTC 😃) trên máy tính e cũng cài Ps thôi,k cài fifa
E đã rước em nó về.hehe.ban 32gb.cua bac quang 3g.về nhà soi thì thấy có 1 điểm hih như là stuck.e đổi sag các màu khac thì fải nhin rât kỹ ms thấy đc.hjx.vẫn hơi buồn.đag post bài bang e nó đây ạ 😔
@badboy198198 cứ mang qua bác ạ, ko death thì bác sẽ thoải mái tư tưởng thôi, sao k test tại trận ạ ?
@tinh_te mình test rồi,thế mà tự nhiên về lại thấy,k bít lúc đấy mắt có bị làm sao k nữa @@ 😔
@badboy198198 vậy đem ra thôi, có khi dễ tính bác ý đổi cho, nhưng stuck thì ít ng đổi lắm
@tinh_te vâng.hi vọng là stuck,nếu death thì phải đổi ngay 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019