Có phải p990i hết thời rồi không ?

ooo0000o0000ooo
6/3/2009 2:13Phản hồi: 99
hiện nay mình đang xài p990i. nhưng thật sự chán em no quá rồi. phần mềm thì không phát triển nữa. game giết cũng vậy. có thể nói mình cũnh yêu quí em nó ntn khi mang em nó về nhà. nhưng lâu quá rồi không thấy em nó lớn lên ma thấy già qua rồi. các sư phụ trong tinhte.com đã không còn mặn nồng với em nó nữa. càng ngày thấy em nó bị che lấp bởi đàn em mới lớn.nên thật sự mình rất băng khoăn liệu em nó có chìm vào dĩ vãng khi bước qua thập niên đầu hay không.anh em nào cũng thấy lí do giống mình không? hay mình đã sai . còn nếu đúng thì mình sẽ làm một đám tang sống cho em nó được gặp mặt các anh hùng thời nay trước khi tuổi già sức yếu.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hihi, mình cũng cảm thấy thế. Đang định chủ nhật này bán đi để mua Ê63 đây.😁
chia tay em nó thật sự là khó. nhưng rồi cũng phải chia tay. không sớm thì muộn
Các bác có thể nói rõ các bác chán em nó ở điểm gì ko? Bởi theo e được biết thì dù các bác có chuyển qua con bồ khác thì sau 1 thời gian sẽ lại tiếp ục...chán thôi! Chơi đồ Hi-tech là như vậy mà! Nếu như nói về games thì P990 đâu phải là suất sắc đâu! Còn về ứng dụng văn phòng thì nó đã từng được đánh giá là chiếc smart phone có ứng dụng văn phòng tốt nhất đó! Mình là dân văn phòng nên mình thấy vậy! Các bác trước khi mua máy hãy xác định rõ nhu cầu của mình nhé! Dĩ nhiên bây giờ có em P1i tốt hơn P990 nhưng cứ chạy theo công nghệ như vậy em sợ có lúc... hụt hơi mất
Các bác mà cứ chạy đua với công nghệ như thế thì một ngày nào đó, với các bác thì X1 hoặc i900 cũng hết thời !
Cách đây 1 năm mình dùng UIQ phone đầu tiên là con M600i, sau đó lên tới P1i. M600i bị ăn cắp cách đây khoảng 3 tháng, mình vẫn đang lùng một con khác thay cho nó mà chưa ra. Túm lại là mình sẽ dùng P1i đến hết đời máy.
Còn bác nào nói là soft không ra nhiều nữa thì các bác xem lại đi. Vẫn có rất nhiều cá nhân đam mê tiếp tục nghiên cứu các ứng dụng cho UIQ3x.
Còn nói cho rõ ràng, không riêng gì P990i, mà cả nền tảng UIQ đã bị SE chối bỏ (bao gồm từ M600 cho tới W960).
Model nào rồi cũng thành quá khứ, quan trọng là tìm thấy cái gì hợp với mình thôi. Chạy đua với công nghệ không lại đâu !
chuyện bình thường thôi mà bác,đúng là P9 nói riêng và UIQ 3 nói chung đã lỗi thời rồi,nhưng mình vẫn thích vì nó đã gắn bó với mình hơn 1 năm rồi,giờ mình chỉ cài những ứng dụng cần thiết,nhắn tin bằng P9 quen rồi nhắn máy khác ko nhanh bằng,game thì ko lại những dòng dt gần đây,chơi có vẻ nhàm chán rồi nên mình đã gỡ ra hết chỉ để lại vài trò,mình thích nhất là nghe nhạc của nó,mod sound+tai nghe hpm-82 là quá ok,giờ tính mua IP nhưng vẫn giữ P9 lại để nghe nhạc,mình sẽ dùng P9 cho đến hết sử dụng được chứ ko bán lại đâu
Đồng ý với các bác luôn, trước đây em kết cái p910 vì cái flip, và bây giờ em kết P990 vẫn ở cái flip! Nhìn thiết kế độc đáo đó chứ! Còn những cái khác thì không bàn nhưng theo mình P990 hay bất cứ 1 em nào đi chăng nữa vẫn không hề lỗi thời! Cái chính là mình thích nó như thế nào! Mình đang dùng cả em 8910 thường thôi, nếu xét độ lâu thì...nhưng nó vẫn là đẳng cấp đấy! Và P990 vẫn là đẳng cấp doanh nhân cơ mà! Người ta thường nói "phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi"
Đúng là P9 có những cái hay mà nhiều dòng máy khác không có. Nhưng cái dở nhất của nó là RAM ít quá. Mặc dù đã có chương trình giải phóng ram nhưng mỗi khi chạy 1 chương trình nặng ( ví dụ operamini, handy day, walkman hay power mp3) là 2 cái chương trình thường trực của em là message và dream connect tắt luôn. Mà mỗi khi khởi động lại thì lâu thôi rồi. Nói thế không phải em chê P9 đâu, em cũng thích nó lắm, nhưng em cần 1 cái khác có khả năng xử lý nhanh hơn và hỗ trợ tốt hơn cho ghi chú công việc ( cái này rất cần thiết vì tính em hay quên😁). Nhưng em không đủ tiền để mua cả 2, nên đành phải bán em P9:mad:.
đúng là ko ai chơi lại với tốc độ của sự ra đời dòng Hi-tech & Smartfone này
nhưng cứ để rồi xem, xài gì rồi cũng thấy ko con nào oách bằng con P9 của chúng ta đâu, duy chỉ có mỗi điểm hạn của nó là RAM
với mình thì đùa vui với em P990 chưa hề thấy chán chường chi cả
đang có ý định đổi P9 này để tìm con I-mate 9502 ( chạy WM), duy chỉ mới là ý định thôi mà đã thấy tiếc tiếc nếu fải đẩy P9 đi roài đó bạn!
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
15 năm
"Ko có gì lạc hậu bằng công nghệ của ngày hôm qua"
Em nó vẫn đáp ứng tốt các nhu cầu đấy các pác, em cũng gắn bó với em nó đc hơn 1 năm roài, nhìn chung ko có gì đáng chê trách, trừ vài điểm các pác đã nói ở trên, và pin mau chai quá, em xài 1 ngày xạc 1 lần (nếu dùng thêm tai nghe BT còn nhanh nữa) nhưng em cũng chưa muốn đổi vì thực tế bàn phím của em nó khá tốt, bấm nhanh...
P990 nghe gọi,nhắn tin rất tốt,mình xài P9 nhắn tin quen rồi xài dt khác nt chậm lắm
vphlong
ĐẠI BÀNG
15 năm
MÌnh thấy P9 xài được đấy chứ. Ram it là tại lúc đó công nghệ nó thế. Các bác cứ thấy mới mà đổi điện thoại thì có mà chạy theo cả đời không kịp đấy. Không phải là mình lạc hậu, nhưng mình thấy nên dùng theo nhu cầu chứ đừng dùng theo mốt. đổi điện thoại liên tục chỉ làm giàu cho bác FPT 😁 (hay là mấy bác khác).
Em vẫn giữ lại P990i vì thấy chẳng bán đi làm gì mặc dù đã thêm em E71. Chắc chỉ có thêm thôi chứ chẳng bán làm gì, chạy đua thì đến bao giờ hả các bác.
Em dùng song song cả hai nên thấy về email chưa chắc E71 ăn được P9 đâu, mặc dù những cái khác thì chậm hơn, các bác ạh.
Còn một vấn đề nữa mà các bác chưa nhắc tới, đó là P990i hay P1i cũng đang bắt đầu tuổi xế chiều, cũng phát sinh một số bệnh tuổi già rồi. Thời điểm này bán lại cũng khó, giá máy cũ còn có hơn 2tr thôi. Một thời gian nữa chắc phải chăm lo những phút cuối đời cho em nó vì phụ kiện cũng không có mà thay.
Bệnh thì phải chấp nhận thôi, già cả mà :laugh8kb:
Với lại chắc tớ chả bán đâu, đang tính là không mua lại được M600 thì tớ bụp thêm cây P1i nữa (liệu có điên quá không :cools😃
Ôi nghe các bác nói mà buồn quá. Có thể thời của nó đã qua, nhưng sao lại nói là hết thời được, vẫn chạy tốt đấy thôi.

Mà những Em sau tốt hơn nó cũng có phải lỗi của nó, những em ở sau có thể giành những vị trí tiếp theo, nhưng nó đã là người tiên phong mở đường nên sẽ chẳng có ai giành đc vị trí của nó.
Rain
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình vẫn dùng P9 từ lúc mua em nó hơn 14tr đến giờ, ngoài chuyện Ram hơi yếu thì chưa có điều gì phàn nàn, đã từng bán 1 em P990i và mua lại một em mới (sợ nó không sản xuất nữa không có mà mua)
tien phi
ĐẠI BÀNG
15 năm
công nhận già nhưng em nó cũng vẫn còn dẻo dai lắm, vẫn phục vụ chúng ta hàng ngày đấy thôi. bán đi được ít $ làm, thôi thì để lại làm kỷ niệm một thời vang bóng
đọc xong những lời nhận xét này. mình đặt em nó lên giường nằm. bật điện lên. nghồi ngắm em nó 1 lúc thấy đẹp ghê. lấy hình các em kia ra coi thấy em mình vẫn còn phong độ lắm. rồi cởi cái áo ra. thấy vẫn còn nét lắm. em nó ở với mình lâu như vậy nhưng chưa bao giờ mình nghồi ngắm em nó như thế này. em vẫn đẹp 1 cách say lòng người. rồi mình ôm em lên mà sử dụng những điểm mà mình ít khi đụng đến. Mail , rồi nhạc , worl , excell, mới phát hiện em nó có cái Business card hay quá. ...yeah! anh yêu em.
thôi a không bao giờ nghĩ đến chuyện a xa em nữa đâu. Bần cùng quá thì a mua em nào đó để em có bạn co bè . hee.
anh yêu em.
bác này chung thủy cực kì,hhihi...giờ nói dến tuổi già của em p9 thì các bác mới chịu lên tiếng,yêu p9 như vậy thì mình cứ tâm sự tuổi già chứ dạo này thấy mấy bác ít nhắc tới em cũng buồn nhưng bán thì không bao giờ,em thì không ưng dụng nhiều như các bác nhưng mỗi cái nghe nhạc thôi em dã thích rồi,hihi.còn những gì muốn nói thì các pác dã nói hết rồi,thanks tất cả các bác.vẫn yêu em(P9) như ngày đầu hihi.😁
vâng quả thực theo time thì P9 đã toan về già nhưng xét về độ đẳng cấp thì chắc là không phải bàn, em đã dùng IP và BB nhưng vừa rồi lại mới khuân về 1 em P9(ko có hàng cty đành mua hàng xách tay). em thấy P9 vẫn có nét quyến rũ ghê người, mặc dù có có ít nhiều khuyết điểm. NHưng các cụ dạy rồi "Nhân vô thập toàn" cơ mà. P9 Muôn 5,các bác có đồng ý với em ko?
Tại thời điểm này, P9 vẫn là sự lựa chọn số 1 cho những bạn ít tiền nhưng lại ham công nghệ. Tôi đố bạn có thể tìm được 1 cái smartphone có đa kết nối, nghe nhạc xem phim hay, có FM chụp hình tạm ổn mà giá dưới 3 triệu? Nếu bạn adua theo công nghệ, thì không chỉ bạn chán P9 mà còn có thể chán X1, IP… chỉ sau 1 thời gian sử dụng. Với cá nhân, tôi vẫn thấy P9 đẹp, nam tính, và thông minh. Nếu chỉ là nghe nhạc thì P9 quá ổn, chụp hình cũng không đến nỗi, lướt web theo phong cách “kéo” thật tuyệt. Bạn còn cần thêm chức năng nào nữa???
Hiện tại, tôi đang dùng 1 lúc 2 con UIQ M600i trắng và P990i.
Không thể phủ nhận, UIQ hiện đang ít người dùng, và ít được bàn tán trên các 4 rum. Các bạn thử dạo quanh các 4 fum lớn như PDAviet hay Tinhte của chúng ta đây, bạn sẽ thấy điều tôi nói là đúng. Tuy nhiên, đến thời điểm hiện tại thì UIQ vẫn còn hấp dẫn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019