comScore: Q1/2013, Apple dẫn đầu thị trường smartphone Mỹ nhưng Android vẫn có thị phần cao nhất

Duy Luân
5/5/2013 3:17Phản hồi: 174
comScore: Q1/2013, Apple dẫn đầu thị trường smartphone Mỹ nhưng Android vẫn có thị phần cao nhất

Theo số liệu từ hãng nghiên cứu comScore, trong ba tháng đầu năm nay, số người Mỹ sở hữu smartphone là 136,7 triệu chiếc, tăng 9% so với quý trước. Trong đó, Apple chiếm thị phần lớn nhất 39%, tăng 2,7% so với quý liền trước, theo sau đó là Samsung với 21,7% thị phần, tăng 0,7% so với quý cuối năm 2012. Đứng thứ ba, tư và năm lần lượt là HTC, Motorola và LG. Trong số các hãng cung cấp smartphone tại Mỹ, chỉ có Apple và Samsung là ghi nhận mức tăng trưởng thị phần trong quý 1 năm nay, còn những OEM khác đều giảm. Nếu xét ở phương diện hệ điều hành, Android vẫn tiếp tục giữ vị trí đầu bảng khi hiện diện trên 52% tổng số điện thoại nhưng đã giảm 1,4% so với quý trước. Trong khi đó, iOS thì ghi nhận sự tăng trưởng từ 36,3% lên 39%, theo sau là BlackBerry, Windows Mobile/Phone và Symbian.

Thị phần smartphone ở Mỹ của các nhà sản xuất thiết bị
Thị phần của các hãng làm hệ điều hành di động của smartphone ở Mỹ

Nguồn: comScore
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d7293
CAO CẤP
11 năm
Buồn vì tất cả các thương hiệu trên mình đều không thích.....hazz
d7293
CAO CẤP
11 năm
@muidao Còn Nokia, BB, Sony,... Bạn "giả vờ" không biết hả
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Liên Đoàn 81 Cũng thích lắm chứ, nhưng giờ đang ăn Dâu bác ạ, 😃
@d7293 Bác thích Nokia hoặc Sony chứ gì 😃
android và ios cứ thế mà còn chiến dài... cũng như các thần bão tinh tế... haiz
ủng hộ winphone nà ;)
jacubi
TÍCH CỰC
11 năm
S4 ra măt thi sẽhay đôi thi phan 1 chút.hi
TTLover
TÍCH CỰC
11 năm
NOKIA đâu rồi o_O
cạnh tranh thì người tiêu dùng có lợi thôi. Dự là war to 😁
Yeah hoooooooo !!!! IOS với ANDROID cố lên
Còn nhớ cách đây khoảng hơn 2 năm WP đc dư báo sẽ ngang bằng đc iOS sau 2-3 năm và bật Android vào 2015 thì phải 😆

Và đã hơn 2 năm vẫn dậm chân tại chỗ
@nguyenanh_1901 Take a quick search back to 2010, OK?
@Sonltt xin lỗi nhưng tiếng Anh mình hơi kém nên không hiểu bạn đang nói j mà mình cũng ko biết đấy có phải tiếng Anh hay là tiếng chó không nữa.Người Việt dùng tiếng VIệt với ng VIệt đi bạn
@nguyenanh_1901 uh, nói TA để bạn bớt sủa đi ấy mà, thông cảm nhé!
@Sonltt 😁 không nói được lý quay ra cãi cùn :rolleyes:
Người Mỹ xài hàng Mẽo... cũng bình thường
@phaikodo HDH nào mà chả từ Mẽo. Phần cứng hãng nào chẳng từ Á Châu.
@vnstockguru Mẽo nắm phần hồn, còn các hãng bị điều khiển trọn vẹn từ Mỹ
@phaikodo Vậy sao họ ko mua motorola hả bạn 😁
Sony đâu !? 😔 Mợ Sony ko chịu mang Xperia Z sang US để LG vs HTC vượt mặt ! Mà Z có sang thì cũng ko được trợ giá ! Apple vs Sam bá đạo thật !
@Xperia_no1 có mà, ở bestbuy bán rồi đó.899$ giá chát quá ai mà mua
noruta
TÍCH CỰC
11 năm
Hãng mình thích ở khu vực màu xám 😃
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Sẽ đến lúc một trong hai thằng ios hoặc Android phải chết. Hoặc cả hai cùng chết!Nếu không thì mấy thằng kia chết trước 😁
@tuanbode Bác đúng là liệu việc như thần.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@hennaotoko :p
Wp tại mỹ vẫn nằm im tại chỗ....
iOS và Android sẽ còn cạnh tranh vị thế số 1 dài, các HĐH khó có cửa trong vòng 2 năm tới 😃
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@familyshonors ẹt, vậy thất nghiệp dài hạn đến khi đó hả trời!!! 😔)) nhưng đến lúc đó, chúng ta sẽ mua nhà cao cấp với giá 500milion hò hò 😃)
@chicoptm Khủng hoảng kinh tế đâu có nghĩa là thất nghiệp với từng cá nhân cụ thể đâu bác 😃 Bác thấy đấy, khủng hoảng kinh tế là vậy mà VN ta dùng iP, Galaxy, smp cao cấp khác đầy đó thôi 😁
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@familyshonors mua trả góp đấy bác.. 😃) bác làm trong acs là biết ngay!! giám đốc sài iphone ipad vậy thôi, chứ toàn là trả góp thôi, mấy người bán bánh mỳ, nhân viên này nọ tùm lum.. toàn mua trả góp đấy.. haizzz duyệt hồ sơ mà thấy nãn, nhân viên 1.4 lãi xuất ko dám đăng ký, mấy ông đó mua đồ c.nghe chieuj lãi xuất 2.4- 2.6% mà cứ mua ầm ầm, có người mua 5 , 6 món luôn mới ác!!! khủng hoảng, cty khó khăn sụp đổ, nhân viên ra trường đều đều, cty phá sản càng lúc càng nhiều, hoặc làm 3 tháng nợ lương bác ak.. 😃) ảnh hưởng quá nặng luôn chứ.. hihi
Jake
TÍCH CỰC
11 năm
@chicoptm chừng nào thế giới hết khủng hoảng và chờ thêm vài chục năm thì VN hết khủng hoảng, vui thôi nhé 😁
Tinh thần dân tộc mà. Người Mỹ dù sao cũng ủng hộ hàng Mỹ chứ. Nhất là những người đang nắm cổ phiếu Apple. Chứ công bằng mà nói iphone đang dậm chân tại chỗ từ khi táo không còn SJ.... 😃
@caoboitexas97 Bởi vậy mới thấy nể mấy anh mang chuông đi đánh xứ người. Chơi trên sân khách mà vẫn ngon. 😁
@Hành tinh xanh nó bán đủ đt thượng vàng hạ cám thì bán dc nhiều ko có j lạ, nếu so thì so smp cao cấp trên toàn thế giới để bik :D
@Hành tinh xanh Lại bảo Palm không ngon đi?
@Hành tinh xanh Bạn nói vậy không thuyết phục =)). Đt của Moto bạn bảo thua kém Apple nên dân Mỹ ko dùng. Nhưng lại nói rằng đt của SS thua là do " hàng ngoại". =)). Cái này ko phải do dân Mỹ yêu nước, mà do hình ảnh của SS, dịch vụ của SS, hoặc sp của SS đang còn thua kém Apple mà thôi ;).
thị phần của samsung lớn phết. 1 đất nước đến từ châu á mà đạt đc thành tựu trên nước mỹ như vậy cũng là khủng phết rồi,.
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
IOS + Android = > Indroid =)) đánh bật tất cả :troll:
IOS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119