Cục Sạc Pin Đa Năng- cứu tinh thiết bị điện tử!

Bape bụ bẫm
17/9/2022 22:4Phản hồi: 40
Cục Sạc Pin Đa Năng- cứu tinh thiết bị điện tử!
Hello anh em em rất vui được mọi người gặp lại. Chắc hẳn nhìn sơ qua là đã gợi nhớ cho anh em món này là gì rồi đúng hem nè? Nhưng mời anh em xem qua video tổng quan về em nó.

Đây có thể là 1 món đồ từ anh hàng xóm mà mình thấy tiện lợi nhất và độ bền tương đối với tầm tiền bỏ ra mà công dụng quá tốt.

Số là mấy năm trước Ba có nghỉ hưu cũng muốn chụp ảnh như mình nên mình mua 1 cái máy ảnh Nikon du lịch vì nếu mua DSLR thì lại phải chỉ mắc công Ba mau chán nữa.

Rồi đi chơi vài chuyến đâm chán lại chuyển sang nhà Táo mua cái Ipad luôn. Rồi dọn tới lui mất luôn cục sạc rồi máy nằm ỉm luôn mấy năm trời.
Sạc vô pin thì đèn nó nháy 7 màu luôn

Nếu pin còn sống thì đèn sẽ báo đỏ - trước khi ghim sạc

Sẵn hôm trước con máy ảnh mình để quên mưa ướt rồi tèo luôn mới lôi con NIkon này ra chụp hình đồ ở nhà. Anh em có đồng ý với mình là dù điện thoại chụp đẹp cỡ nào đi nữa thì vẫn không bằng được máy ảnh đâu anh em nhỉ?
Chân sạc bẻ vô ra được đỡ mất không gian chứa - cục cũ hư rồi mình mới mua nên ghi chữ M là mới

Thế là có 2 vấn đề đặt ra: 1 nếu máy hư pin thì làm sao biết pin hư mà mua, 2 nếu mua sac thì lỡ hư pin thì thế nào? 1 bài toán chơi thắng hay thua đều mất mấy trăm.

Hên sao cái máy ảnh cũ mình cũng mất sạc mình có thủ sẵn 1 củ đa năng vầy lôi ra cứu cánh đỡ tốn mấy trăm sẵn có cái hay chia sẻ với anh em.
Toàn văn tự anh hàng xóm- nếu xài nhiều có nghe nói gây phù pin nhưng pin đâu phải như dt xài liên tục nên cũng đỡ lo nhé anh em.

Điện thoại Nokia mình còn cả đống ở nhà nhưng sạc hầu như hư hết nên thi thoảng cũng dùng bạn này kích pin lên coi tin nhắn hay gắn sim vô xài vài hôm chán lại cất lại dùng Ip hay Sam yêu dấu.

Quảng cáo

Thêm nữa có lần mình cần kích cục pin 8800 xưa lên nhưng đem ra tiệm thì người ta cũng dùng cục này để kích chả biết có phải cách duy nhất hay không nhưng mình cũng lóm được 1 chiêu về cứ ghim vô nếu không lên tức là die pin còn cái vụ đo đồng hồ thì không phải ai cũng biết nên thui mình cũng không rành nên không bàn sâu.

Có mấy chục ngàn trên Shopee thấy rất đáng mua 1 con để trong nhà, Tiki thì bán cái chi cũng mắc con này bán tận 30 ngàn.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cục sạc huyền thoại ngày xưa đây mà
@quangthoai Giờ vẫn còn tính ứng dụng bro ạ
Thanh275.dn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đù, kỉ niệm 1 thời
@Thanh275.dn Kakaka xưa mua hẳn 2 cục pin sơ cua nt kẻo hết pin dt
Gần 10 năm òi mới thấy lại cục này, dùng tạm thì được, chứ lâu dài vẫn nên kiếm củ sạc xịn hơn, cái này dòng điện ra không ổn định lắm thì phải.
@hemilo Hic bik máy vs pin còn sống là mừng rồi bro chắc cũng nên mua sạc zin lại
Little Boy1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ mình vẫn còn nè. Để dành sạc pin máy ảnh cổ 🤣
@Littleboy96 Me too kakaka
Little Boy1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm 🤣
@Littleboy96 Chứ mấy con fx chụp k up lên đây dc đau hơn j
huyhuy3586
TÍCH CỰC
2 năm
Nhớ ngày xưa mỗi hãng đt một loại sạc, rồi thêm mấy dòng TQ mới về dùng sạc riêng. Có cái sạc đa năng này cân được hết
@huyhuy3586 Giờ minh sạc mấy con nokia cũ vs máy ảnh hehe
huyhuy3586
TÍCH CỰC
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Cái này mua cũng hên xui. Có cái xài bền, có cái dùng 1,2 lần là hư rồi
@huyhuy3586 Bởi mìmh mới để chỗ bán uy tín á
Nhớ thằng bạn hồi đi học quân sự nó cắm cục này ở đầu giường sạc xong nổ cái đùng, nó hoảng hồn nhảy từ giường tầng xuống gẫy mợ cái chân cuối năm lóc cóc đi học lại quân sự =))
@Archibald_Mclean Thời sv nhiều cái vui lắm như hồi ktx mình có xí bệt cha kia quen ngồi xổm bể xí đứt gân chân
bigbangn91
TÍCH CỰC
2 năm
Công nghệ mười mấy năm về trước. Đã hàng tàu lại no-name nên mạch thô sơ chả có chế độ bảo vệ gì đâu. Chỉnh lưu nửa bán kỳ với duy nhất 1 con tranistor lái biến áp chấm hết. Công suất 0.8w, tha hồ ngồi đợi nó nháy 7 màu.
@Bape Bụ Bẫm Ngày xưa nó để kích pin mà. Mà chỉ kích mấy Pin nhỏ thôi. Chứ pin tản to thua
@thaido_design đúng rồi bạn mấy pin máy ảnh cũ nè vs pin nó kìa mình thấy kích phà phà học lóm ở tiệm về tự mua làm ko ra tiệm tốn 20 hêhhe
@Bape Bụ Bẫm Thì đó 😃
@thaido_design H cũng còn ngon nhưng sợ chai pin thui
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày trước xài điện thoại tháo pin nên mua thêm cục sơ cua và cục sạc này. Dùng rất ok. Đi ra đường kiểu như mang súng kèm 1 băng đạn dự trữ. Bao xài 1 ngày. Mà tháo nắp lưng điện thoại thay pin riết nó bị gãy mấy cái ngàm luôn.
@kimthanhvu Kakaka h thì công dụng sạc pin máy hình cũ kaka
kỉ niệm 1 thời mà lâu lắm k đụng đến loại sạc này rồi !!!
@Tùng đây 123 Mua 1 cái để dành sạc dt cũ coi tn ghệ đi bro
subtle
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày xưa toàn canh canh sao cho nó vừa chân pin.
CÓ 2 CỰC ÂM DƯƠNG DỄ MÀ BRO
Bao nhiêu vấn đề cháy nổ vì chập điện mà vẫn ngang nhiên kiếm lời bằng những sản phẩm thế này. Chất lượng vỏ thế kia thì trông mong gì ở bảng mạch. Có sự cố xảy ra thì hối hận không kịp và ng bán, kiếm lời đã phủi tay.
Cục này tốc độ sạc chỉ đạt 0,15mAh rất chậm và dễ hỏng, mình dùng 1 lần hỏng vứt luôn và bỏ ra 200k mua cục sạc đa năng pisen ngon hơn nhiều https://tinhte.vn/thread/danh-gia-cuc-sac-da-nang-pisen-cuu-canh-khi-sac-pin-dien-thoai-may-anh.3566785/
@ptvd1994 để mình xem thử hàng pisen sao chưa thấy lun á, mà cái này thấy xài cũng êm chắc là do mình ko dùng thường cứ bỏ sạc ko cần chú ý thời gian
@Bape Bụ Bẫm Bạn tham khảo loại này nhé https://shopee.vn/product/50064819/988095653?smtt=0.88616087-1663652439.9
nhờ thời ngày xưa quá
@-KhangThien- 1 trời kỷ niệm à bro
Kaka, hồi lâu dùng để sạc pin BB, sạc mấy lần thì cục pin có bầu, chắc do k có mạch bảo vệ hả? Cái gì k bảo vệ dính bầu ngay
@blackberry97 mình chỉ dùng sạc máy ảnh mà đt chỉ bật để kích t hui chứ mấy cục sạc zin bán nhiều àm
Cục này hồi xưa đây mà, hồi xưa điện thoại xài pin rời thì mới dùng được chứ giờ toàn pin liền nguyên khối, mấy món đồ điện tử khác cũng đa số đều như vậy nên giờ hầu như nó chết rồi. Hồi xưa hay dùng cái này để sạc cho mấy con nokia với mấy cái máy nghe nhạc TQ dùng pin giống của nokia. Mà mỗi lần sạc là nó nóng rang.
@JerryKist Giờ chủ yếu sạc pin máy ảnh cũ để chụp hình đăng bài, dt chụp mình k ưng lắm dù đủ hết các dòng máy, vs lâu lâu lấy 8800 ra dùng hay mở lên coi tn ghệ cũ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019