Cùng mod Tinhte "bay" thử DJI FPV

Nhà Của Cáo
29/3/2021 10:4Phản hồi: 10
Cùng mod Tinhte "bay" thử DJI FPV
DJI FPV Combo có một trình bay thử trên app tên là DJI Virtual Flight, anh em mới chơi có thể vào để luyện tập cũng như nâng cấp kỹ năng bay của anh em theo từng mức độ khó. Việc tập bay cũng sẽ giúp anh em có cái nhìn về việc bay FPV sẽ như thế nào trước khi bay thực tế bên ngoài. Đây cũng có thể được xem là một quy trình an toàn, nếu đã bay thử và tập luyện trên app, thì mình nghĩ anh em tự tin hơn rất nhiều khi bay thự tế.

Mời bạn xem thêm bài Trên tay DJI FPV Combo: góc nhìn thứ 1, ngầu và đẹp

Hầu như tất cả anh em mod Tinhte đều không chơi và chưa biết lái FPV sẽ như thế nào, nên mình sẽ cho một vài mod thử bay bằng app DJI Virtual Flight để xem cảm nhận và xem là anh em mod có thích lái FPV không.

Sau khi bay thử thì hầu hết anh em mod đều cảm thấy lạ và thích thú với cách bay này, chỉ thấy được màn hình ở góc nhìn thứ nhất và hoàn toàn không nhìn thấy gì bên ngoài. Nhưng một số anh em mod có chút không quen do lần đầu chơi. Anh em có thể thử xem mình có thích hợp với môn FPV này hay không bằng cách tìm và trãi nghiệm thử kính bay thử bằng app, anh em sẽ hiểu đuợc và biết chính xác mình có nên mua hay không.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxxis9999
TÍCH CỰC
3 năm
Ai bị say xe chơi cái này chắc xỉu luôn kkk
@maxxis9999 mình bị say xe, mình chơi FPV mình ko xỉu mà ói sml
Cười vô mặt
Dji FPV thì xịn quá rồi kkk. Nhớ xưa có Parrot của Mỹ cũng làm drone dữ lắm mà riết thua thị trường Dji của TQ quá trời.
https://uavcoach.com/drone-flight-simulator/

Drone Simulators: A Complete Guide [Updated for 2024]

Looking for a good drone simulator? Check out this guide to see our top picks, including the best FPV drone simulators on the market.
uavcoach.com

1 số app giả lập trên máy tính. các bác có thể mua tay điều khiển RC control 6 kênh và bộ cáp về tập dượt trên máy tính. Đặc biệt app DRL sim mô phỏng lại nhiều môi trường thực tế của giải đua drone Drone Racing League thế giới. Ae có thể bay fpv racing online lên hạng sau này thi thố 😄
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
3 năm
Ko có tiền mua thiết bị
Chơi là sướng vãi
Chơi thạo cái này xong nộp giấy vài không quân Mẽo lái UAV nhỉ
kellykent
TÍCH CỰC
3 năm
Mình có con dji mini 2 mua thêm cái kính này có kết nối vào được không mấy Bác.
@kellykent Mình nghĩ là ko
Mini2 thì VTX nó truyền thẳng về tx để đưa ra điện thoại mất rồi
https://staaker.com/best-fpv-drone-simulator/
Best FPV Drone Simulator 2021

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019