Đã có iOS 11.1.1 sửa lỗi Hey Siri và tự động chỉnh từ

ART+
9/11/2017 19:1Phản hồi: 160
Đã có iOS 11.1.1 sửa lỗi Hey Siri và tự động chỉnh từ
Apple hôm nay đã tung ra bản cập nhật nhỏ iOS 11.1.1, sửa lỗi khiến cho Hey Siri không hoạt động và sửa lỗi tự động đổi "I" thành "A [?]" với một số người dùng mở tự động chỉnh từ (auto-correct). Bản nâng cấp này nhỏ và khá nhẹ (trên iPad Mini 4 của mình là dưới 50MB), các bạn cập nhật bằng cách vào Cài đặt chung -> Cập nhật phần mềm.

Apple có vẻ chỉ sửa hai lỗi trên thôi vì họ không đề cập gì đến việc cải thiện hiệu suất, do đó thời lượng pin và tốc độ chung sẽ không có gì thay đổi.

Tinhte-iOS 11.1.1.jpg
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios là cập nhật cho tất cả..như đợt sửa lổi âm thanh trên ip8 mà ip6 không bị vẫn nhận bản cập nhật làm cho máy thêm nặng.phải chi apple tối ưu cập nhật riêng cho từng máy thì ngon
@uochuý1489Quốc Huy A8 yếu vãi đái luôn bạn ạ Từ A9 mới bắt đầu đột phá về sức nhé Câph nhật cho từng máy khác nhau Nó sửa nhiều cái chứ k chỉ lỗi nó hiện đâu
@uochuý1489Quốc Huy A8 trên ip6 yếu xìu mà bác, nhỉnh hơn 5s 1 chút chứ mấy, ram thì 1G
@crazyfox Người lớn đang nc con nít đi chỗ khác chơi.
@phu_nguyen29 Thôi bác đi cho cháu chơi
ios ngày càng nhiều lỗi, ios11 là lần đầu tiên mình chặn ko muốn lên.
sai1911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@levanmanh1987 Công nhận với bác. Lần đầu tiên lên ios 11 mà e thấy nản. K như trc’ rồi. Giờ lỗi vặt nhiều kinh khủng.
@levanmanh1987 Hoàn toàn đồng ý. Trước xài ios 10 khá mượt và tốt, lên 11 vừa nhiều lỗi vặt mà vừa nhiều cảm giác đơ và crash. Thêm nữa là cảm giác thao tác đt chậm hơn trước nhiều, cứ như là phải nâng đời IP lên theo các bản cập nhật ios vậy. Mình đang xài 6plus mà còn thấy vậy.
brits
TÍCH CỰC
6 năm
@asinthanthanh 6plus lên 11 đuối là đúng rồi còn kêu gì, 3-4 năm tuổi rồi
@brits Mình dùng 6S không thấy chậm nhưng hay lag, máy nóng, pin tụt nhanh, hay văng ứng dụng, 3D touch cũng lag luôn.
Bản IOS 11 này nhiều lổi nhỉ
kungvn
CAO CẤP
6 năm
vãi đang ios 11.2 beta giờ lại có cả cái này
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có sửa được lỗi liệt cảm ứng trên Iphone X ko nhỉ?
@tunglinhk1 Lỗi đó đã sửa cmn từ bản 11.0.3 rồi ah!😆
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
ios dạo này cà nhắc miết ta
Uh... Dùng chán quá mqi mốt chuyển qua adroid hết đi mấy chế...
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro Từ Android sang iOS đây.
Nhanh dữ, mới tháng 9 ra iOS 11 giờ đã có 11.1.1 rồi, công nhận đội ngũ lập trình viên của Apple làm việc tốt thật :3
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Chơi thẳng 11.2 beta luôn. Pin tụt nhanh
Có thì cập nhật đi, cứ ở đó mà xạo ke, chảnh cờ hó hoài
Hèn j ios được cập nhật thường xuyên.
Mới úp 11.1 cho em 8 tối qua,! Giờ đang khám phá em nó. Up tiếp vạy
huykl
ĐẠI BÀNG
6 năm
5s có cập nhật 41.5 MB
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huykl chạy mượt ko thím
Kall4Me
TÍCH CỰC
6 năm
ios 11 sao mà khuyết tật vậy, liên tục vá so với các ios khác
Kid_Alone
TÍCH CỰC
6 năm
Banr ios nhiều lỗi nhất từng gặp..app tflat, tinhte,xemVN luôn gặp lỗi văng ra ngoài lúc đọc, hiện thi sai nội dung, hoặc ứng dụng bật 3 4 lần ms đc, hoặc đợi rất lâu, có khi 2 3 phút..
Muốn xuống mà lười
@Kid_Alone Trừ khi bạn xài 6s. Ko thì ngồi đó đi
Cập nhât nhiều mà lỗi này đẻ lộ kia thì nhiều để làm gì.cần chất chứ ko cần lượng
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
11.2 beta 2 đang rất ngon rồi 😁
@HPSS Hic, ai cũng chê nhiều lỗi có mỗi bác khen ngon. Em thì rất muốn xuống lại nhưng thấy nhát quá nên thôi đợi cập nhật các bản vá đây.
manle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Fix pin ngon tý. Bản 11.1 qua đêm tụt 7%. Xem youtube thì máy nóng ran. Bản 11.0.3 là pin ngon nhất
Dong999pro
TÍCH CỰC
6 năm
@manle Mình đang dùng 10.3.3. Lướt app Youtube cũng nóng ran, ko biết ông google làm gì mấy bản cập nhật gần đây nóng kinh khủng.
khicaca
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong999pro Riêng mình thì thì thấy 10.3.3 quá perfect và rất hối hận khi lên 11. để đua đòi cho có với người ta
chipnailcute
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manle Em cũng thế xem youtube máy nóng khủng khiếp
Black0_o
TÍCH CỰC
6 năm
Lỗi soạn tn từ danh dạ thì sao nhỉ
@Black0_o vẫn u như kỷ
Black0_o
TÍCH CỰC
6 năm