Đa số anh em Tinh tế thích iPhone vì iOS và hiệu năng mượt

Mikeknowsme
24/3/2021 5:20Phản hồi: 524
Đa số anh em Tinh tế thích iPhone vì iOS và hiệu năng mượt
iOS mượt không bàn cãi, và máy rất giữ giá, xài sang chảnh bla bla... nhưng các máy Android tầm trung giờ nó cũng mượt không kém. Mình không thích iP ở chỗ nó hơi "gò bó" (theo đánh giá của mình), và chỉ hỗ trợ hai sim đối với các dòng máy đời cao, và một lý do nữa khiến mình từ chối iP là nó không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi, với mình đây là chức năng rất cần thiết và nó thực sự cứu mình trong một số trường hợp.
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iOS mượt không bàn cãi, và máy rất giữ giá, xài sang chảnh bla bla... nhưng các máy Android tầm trung giờ nó cũng mượt không kém. Mình không thích iP ở chỗ nó hơi "gò bó" (theo đánh giá của mình), và chỉ hỗ trợ hai sim đối với các dòng máy đời cao, và một lý do nữa khiến mình từ chối iP là nó không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi, với mình đây là chức năng rất cần thiết và nó thực sự cứu mình trong một số trường hợp.
@Pisces.Mist Đừng ví dụ sai linh tinh. Thằng A thi được 10 điểm, thằng B thi được 9.8 điểm thì phải nói là:
- Thằng B cố gắng nhưng không hơn được thằng A nhưng cũng không kém quá nhiều.
Ở đây phải dùng cụm "kém quá nhiều" và phủ định là "không kém quá nhiều" thay thế cho "kém một chút"
- Thằng A không kém ai cả vì nó điểm cao nhất nhưng cũng không hơn quá nhiều điểm thằng B.
Nghĩa của từ khi viết ra phải logic, nhất quán với nhau.

Ở ví dụ trên của ông, giờ có người nói là: thằng được 9.8 điểm cũng giỏi đấy, nhưng không hơn được thằng 10 điểm. Thì họ vẫn đúng, nói có sai đâu. Hóa ra thích dùng như thế nào thì dùng à?? Thằng 10 điểm như ông bảo cũng không hơn thằng 9.8, và thằng 9.8 cũng đang không hơn thằng 10.

Đây chỉ là 1 ví dụ thôi, phải suy rộng ra cho nhiều trường hợp. Nghĩa phải nhất quán.

T chỉ viết lần này nữa thôi, không hơi đâu đi tranh luận mất thời gian, thế nhé.
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Em thì lại thấy màn hình iOS quá chán, máy ông nào cũng y chang nhau, kiểu như gà công nghiệp ấy. Để Wallpaper mà icon che hết màn hình là thấy chán đời rồi 😂. Android thì thay icon dễ ợt, chả cần phải jailbreak gì cả. iOS nó giống như là sắp xếp sẵn cho người dùng, mua về không cần suy nghĩ nhiều, nhưng lại đơn điệu. Android nếu anh biết sắp xếp thì lại thích hơn nhiều, (đặc biệt nếu là dân design thì bỏ tầm 15 phút để thiết kế màn hình mang phong cách riêng của mình thấy khá thú vị) bù lại Google nó để sơ khai, muốn ngon phải tự xào nấu lại. Ngoài ra chắc do em xài keyboard trên điện thoại Android nhiều quen hay sao mà mỗi lần đánh trên iOS thấy nó ngu quá, đoán từ như hạch. Notification thì công nhận Android rối hơn. Còn HST là gì?
@cu dé Chứ cái pc sinh ra để làm gì mà phải dùng dt để làm mấy cái chuyện đó. Có hãng dt nào nói dt sinh ra để chỉnh sửa ảnh, edit video, tryhard game ko? Mà người dùng bình thường có ai xài máy cái đó ko. Sống thực tế lên đi.
@duyvua Chú nhận xét chính xác đó, chính vì xài mặc định sẽ cho cảm giác đơn điệu nên thật sự A ko thể xài nổi iPhone nếu ko JB. Cứ tưởng tượng cái giao diện đơn sơ đến nhàm chán, ko thể tuỳ biến theo ý thích riêng thì ko thể có cảm xúc & sự kiên nhẫn để dùng thường xuyên mỗi ngày. iPhone chắc đúng thực dành cho những người thích sự ăn sẵn, kiểu như ko phải mất thời gian, công sức để vọc, cầm máy lên là xài, chính vì điều này nên xưa nay A luôn phải dựa vào kho Cydia để cài tweak hòng tuỳ biến giao diện cũng như chế cháo các thao tác trên màn hình. May nhờ có JB nên A mới xài iPhone suốt 5-6 năm qua 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cái này chuẩn mà mod 😁
@Cứa lòng⚽️ Giống A ở điểm này, xài X có Face ID nhưng vẫn thấy Touch ID có nét gì đó hút hồn & kích thích hơn hẳn, hóng bỏ luôn cái Notch cũng như thay đổi lại thiết kế của cụm camera 3 lỗ thấy gớm kia nữa 😅
Silberpfeil
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Sang năm mà có IP touch id + hồi sinh con BB9700Bold nữa là dẹp hết mấy con khác!
@Cứa lòng⚽️ Chắc trong mơ thôi, chuyện đó ko xảy ra mô 😆
Sao "vì máy đẹp" ít anh em chọn thế =))
@P.W Thì đó h mấy con iPhone thuộc loại trung tinha có đẹp đâu anh 😆
@P.W vì nó có đẹp đâu 😁
Ngoại trừ dòng 4/4s, A chả thấy model nào của iPhone đẹp, trong đó xấu & thấy gớm nhất là 2 dòng 11PM lẫn 12PM 😩
@nhoxs2zin Chuẩn cơm mẹ nấu, chả thấy đẹp ở điểm gì luôn 😆
Cơ bản nó chỉn chu ở những thứ cơ bản.
@crazysexycool1981 Vâng. Đơn giản cho đời giản đơn bác à.
@doduchai69bn Chả bù với A, đơn giản kiểu này thì ko gây được hứng thú cần thiết cho A 😁
@crazysexycool1981 Vâng. Mỗi ngừoi 1 sở thích mà bác. Vui là được
@doduchai69bn 👌
Hoàn toàn đồng ý, xài ip ko phải vì khoe khoang giàu có j
@✓Suη༉ˆˆ Thế mà không hiểu sao bọn iCừu nó vẫn cứ khoe. Khổ vậy đó.

Đã thế bọn nó còn hay coi thường người khác và thể hiện rất thiếu văn hóa trên tinh tế khiến người dùng iPhone chân chính bị mang tiếng.
@p700i Isheep ko ngu ai ngu nữa 😆 mình ifan còn thấy nó ngu nữa là 😂
@BinBon2020 Mình chỉ thấy dị, ko thấy bất cứ sự ngầu nào toát ra từ thiết kế của dòng 11PM hay 12PM 🤣
Bất kì ai xài đt top mới ra đều ngầu 😆 cả con S21 mới ra cũng ngầu vl ra ước iphone có ống kính của S21 😁
Dành cho doanh nhân thật sự, dùng là dùng khỏi vọc vạch như doanh nhân thành đạt 😆
@BinBon2020 Con iPhone của mình Jailbreak xong cái thao tác vuốt đa nhiêm còn hay hơn iphone X sau này.
Ba0Dragon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vô Diện Nhân Thì lo kiếm tiền tg đâu vọc vạch
Nhưng ng có tiền rùi, cv đi vào quỹ đạo thì tg vọc vạch nhiều
Chứng tỏ ng có tg vọc vach chưa chắc nghèo, nhưng ng thông minh chưa cháqc đã giàu
@NguyễnXuânBằng Xin 1 đoạn clip chiêm ngưỡng thử thao tác vuốt như đã chia sẻ 😁
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@Vô Diện Nhân Nếu mà còn bận rộn kinh hoàng không có thời gian thì vẫn chỉ đang là lính thôi. Vì làm sếp chỉ quyết những thứ quan trọng chứ không phải làm tất cả mọi thứ mà bận.
Chắc duy nhất mình thích iPhone vì có thể JB, một sự khác biệt ko hề nhẹ 😁
@crazysexycool1981 Tui JB để làm việc kiếm tiền nè :3
@Thực Tế Cứ JB là thấy yêu òi, bất luận vì mục đích gì 😁
KyleGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 chuẩn này. Mình thích iphone vì nó mượt chứ ios thì chả thích nổi vì quá gò bó, phải jb mới xài đc
@Bảo_Khanh Nếu ko có JB, dự là mình sẽ ko dùng iPhone vì cái sự tù túng của iOS chi phối rất nhiều đến cảm xúc & trải nghiệm hàng ngày 😅
Thời nào rồi mà có người còn suy nghĩ xài ip để khoe khoang??? Nếu nói vậy giữa 2 cái đt cùng tầm giá thì sao, cầm ss thử có ai nói là khoe khoang ko😆
@crazysexycool1981 Thì đúng rồi giờ ip nó là đt quốc dân rồi😆
@BinBon2020 Giờ kiểu ai thích gì xài đó, chứ ip bây giờ ko còn như lúc trc, lúc trc thấy ai cầm ip là trầm trồ, mình còn nhớ thời ip3,4 thật sự ip là 1 thứ gì đó rất xa xỉ
@TranNhan1023 Trước Apple, có lẽ chỉ mỗi Nokia làm được điều này, giờ tiếp theo ko biết hãng nào là hãng thứ 3 biến điện thoại của họ thành sản phẩm công nghệ quốc dân được nhỉ 😁
@TranNhan1023 Chính xác, cái thời điểm chục 5 về trước cứ thấy ai có iPhone trong tay thì chắc chắn là người có nhiều tiền 😁
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Nói chung vì sự ổn định cần là có 👍
tlam1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
Me too!
ntp383
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng ip vì nó ổn định. Game thì cảm ứng chuẩn. Chơi game trên android cảm ưngs k thật như ip
@ntp383 Mình ko mấy khi chơi game nhưng luôn có cảm giác cảm ứng của iPhone ăn đứt smartphone chạy Android, đặc biệt sau 1 thời gian dài 😎
@ntp383 lại ảo tưởng rồi ah? con ip 12 được ifan khuyến cáo ko chơi game vì drop fps và nóng máy hao pin. giờ ifan nói chơi game phải bằng iphone ah?
Game ip dc tối ưu hơn trên android nên mới cảm thấy thế thôi còn b chơi game trên màn 120Hz + game tối ưu cho màn này thì đảm bảo bạn ko thèm nghía sang màn iphone đâu :3
huytohl96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ragefighter lại ảo tưởng à, ifan nào khuyến cáo ko chơi game vì drop fps đó? 😆))) hay antifan khuyên 😃))
Trong số đó có mình
@Lê Huyền Vân Thực ra cũng có phần của A trong đó nhưng ko fải là tất cả, vẫn mê iPhone vì có thể JB để tùy biến theo sở thích cá nhân 😎
phiencho
ĐẠI BÀNG
3 năm
doanh số và lợi nhuận nói lên tất cả
👍
Mình thích iPad thôi chứ k thích iOS
@Mikeknowsme Ipad giờ nó là iPadOs cmnr
@chuate92 pados thực ra là ios đổi tên thôi chứ chức năng vẫn rất hạn chế như ios, có khác tí slide window này nọ thui. chứ đa cửa sổ app tùy ý thì hẻm có á.
@ragefighter Thì ai chả biết, nó tùy biến cho hợp giao diện màn hình to của iPad. Cà khịa ông kia tý.
@Mikeknowsme
Cười ra nước mắt
Đúng là cái ưng nhất khi dùng iPhone là hệ điều hành IOS quá ổn và mượt
@minhthanh255 Cái đó cũng đúng nhưng với mình thì chưa phải là tất cả 😎
@crazysexycool1981 Giờ gần như mình không vọc vạch máy nên thấy thế là ổn. Cũng không thấy nhàm khi dùng song song với Android
@minhthanh255 Xài được cả đôi là tốt, tận dụng được ưu điểm của cả đôi bên, còn nhược điểm thì bù trừ cho nhau cũng tốt, mình cũng đang áp dụng cách thức như này, chắc nhiều người khác cũng vậy 👍
Vì lúc cầm lên nhìn cực cool
Cười vô mặt
@Danh Melody Vãi cả cool, iPhone có chi mô mà cool hả trời? 😆
tốt gỗ hơn tốt nước sơn
xài face id thay cho pass của từ momo,banking, fb messenger, telegram quen rồi khó bỏ vl 😆
Android thì làm gì dc bank hỗ trợ face ID đâu 😃)
@Thực Tế Mình vẫn thích xài vân tay hơn, ko thấy hứng thú với Face ID 😎
@ragefighter Mong chờ ghê gớm tính năng vân tay được tích hợp dưới màn hình, cái Face ID kia ko hiểu sao ko có hứng nổi, có cũng được, mà chả có cũng ko sao 😁
@cuongtao2016 🤣
@crazysexycool1981 T xài song song vân tay lẫn faceid thấy faceid tiện nhiều hơn bất tiện :3
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình công nhận nó màn 60Hz nhưng nó mượt khi chuyển app hơn con S20U cũ của mình, pin cũng trâu hơn nữa, nhưng có đều nó gò bó quá 😔
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thực Tế 😔 e dùng nhiều đt cảm thấy vướng nên 2 sim là đủ rồi b à
@Bảo-Duy Cứ 120hz là mượt à? Tần số quét màn hình cao nhưng máy chạy bị giật lag thì vẫn vậy thôi 😆
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
Các chip bây giờ để mà tải được màn 120hz thì con chip đó dễ gì có vụ giật lag. Có thể là mẫu chip mới chưa tối ưu phần mềm kịp. Mình dùng qua rất nhiều máy Snap đầu 7, có thấy con nào giật lag gì đâu. Chơi game còn mượt và mát máy là đằng khác.
Ông thấy mượt chứ ng ta dùng quen iPhone rồi nhìn sang con Note 20 Ultra thấy cà giật lắm. Màn 120hz đấy sao xem video thấy chuyển cảnh ko mượt bằng iPhone 60hz rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019