Dán màn hình đem bảo hành được không

RoyLau
25/10/2018 17:41Phản hồi: 10
Máy mình có dán màn hình. Lúc đi bảo hành có cần tháo ra không mọi người.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

secretboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
không nhé bạn
Naviat445566
ĐẠI BÀNG
6 năm
@secretboy Dán xong bảo hành được hả bạn? Vậy nên làm gì để bảo vệ màn macbook?
@secretboy Bác đi bảo hfnh chưa á bác ! Bác nói cứng quá 😃
Naviat445566
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng đang muốn hỏi vấn đề này: Cho mình hỏi là có nên dán màn hình cho Macbook hay không? Dán xong có ảnh hưởng tới bảo hành hay không? Nên dán loại nào thì tốt?
@Naviat445566 Câu hỏi mua đời của anh em mới dùng, hixx bữa cũng cãi nhau vụ lùm sùm này.
Dán ko dán dán ko dán, Túm váy là Bạn kỹ thì dán bảo vệ mà ko bị hằn phím lên do gập mây để chèn vào balo.

Dán thì thay định kỳ tuỳ người, mình 2 tháng 1 tấm, 200k/1 lần. Mang đi bảo hành để luôn chả sao nhé bác.

Mình kỹ mình dán thôi, trừ khi đi bảo hfnh màn hình bị bong lớp choáng (ở đời 2013-2015 theo đợt trên Apple công bố) thò tháo ra cho họ biể mà bảo hành thay thê.
ChauStark
ĐẠI BÀNG
6 năm
khi nào đi bảo hành thì bóc ra
tuan.ip09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu hư màn hình thì họ tháo miếng dán màn hình ra
machitokuro
ĐẠI BÀNG
6 năm
quan trọng là bác đi bảo hành cái gì thôi, bảo hành phần cứng bên trong như bàn phím, pin thì ko cần tháo ra vì nó chỉ kiểm tra bác có tự bung máy hay vô nước ko, còn nếu bảo hành màn hình do vệt đen hay bung tấm chống loá thì mới cần phải tháo ra để nó kiểm tra mức độ nghiêm trọng của lỗi, chứ tôi đi thay tấm chống loá sau khi bảo hành xog nó còn kêu dán màn hình liền để ko bị trầy nè. Nó sẽ có bước kiểm tra toàn bộ bên ngoài máy để xme có bao nhiêu vết trầy móp để đảm bảo sau khi trả máy khách hàng ko khiếu kiện.
được sao ko trời
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn bảo hành cái gì mới dc. Nếu ko liên quan tới MH thì người ta sẽ vẫn giữ nguyên cho bạn. Còn nếu BH màn hình thì tất nhiên rồi, bạn sẽ dc thay màn hình mới luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019