Đăng ký profile để đăng nhập Palm webos

toicuatoi87
15/2/2011 7:49Phản hồi: 19
- Có thể cách này các bác đã biết và thực hiện thành công nhưng em cũng xin mạng phép viết bài này chia sẻ cho nhưng anh em mới gia nhập webos hoặc những anh em đã bypass được nhưng lại không dùng được App catalog:

+Sau khi cài đặt lại firmware, thì máy đòi active, các bác vượt qua màn hình active bằng phương pháp bypass theo cách sau:

http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-doi-firmware-383/huong-dan-unlock-bypass-man-hinh-activate-palm-profile-tren-palm-pre-461915/

+ Và đăng nhập thành công vào máy nhưng lại không sử dụng được toàn bộ các chức năng trong đó có App catalog. Đến đây các bác cài Preware hoặc cài từ webosquickinstall chương trình Show firstuse.

+ Tìm đến một điểm truy cập Wifi(theo mình là tốt nhất), sau đó đăng nhập vào Show firstuse, lúc ấy nó sẽ đưa mình trở về màn hình trước bypass nhưng mình đã truy cập được wifi, sau đó các bác tạo một Profile mới hoặc nếu có profile cũ thì nhập vào

Nếu bài viết không hữu ích mong mọi người đừng nén đá em nha

Thanks
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

illidan8984
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi dùng bypass bác truy cập wifi rồi vào first use để tao account đơn giản hơn nhiều bác ạ
chu0i_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng palm pixi cứ lắp sim vina + mobi vào là active được sau mỗi lần hand reset
Lưu ý là sim Vina hoặc Mobile đã kích hoạt dịch vụ data (3G, GPRS,...).
Mình thấy cách của các bạn đều dành cho những máy GSM chạy được DATA, còn máy mình của Verizon, cứ mỗi lần vào FirstUse là nó tự động gọi dịch vụ chăm sóc khách hàng của Verizon để active nên mãi vẫn không active được cho đến 1 hôm.......cứu tinh của mình đã xuất hiện trong 1 Patch của Preware :bounce:
solar.
TÍCH CỰC
13 năm
patch gì vậy bác có thể chỉ cho em đc ko ạ 😁
farrell
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tại sao mình cài patch Show firstuse trong Preware rồi-> restart lại máy rồi mà ko thấy icon first use đâu cả 😔 ( Developer mode là On rồi)
thuyvu0609
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới dùng palm nên mình vẫn chưa biết cách cài đặt gprs mong các bạn chỉ cho mình với. Mình dùng palm pixi
tibunak
ĐẠI BÀNG
13 năm
fistuse nam o dau nhi. Pre† cua minh ko co
tình hình là mình chỉ dùng DOS để active profile cho tất cả các palm của mình.Khi truớc có 1 con pre2 3g sau khi up rom thì đăng kí bình thuờng.Nhưng đối với con pre2 ko có 3g thì ko thể nào đuợc.Đành phải hack active.Nhưng với pre2 thì file devicetool khác với pixi và palm + - nên phải build 1 file khác và dùng DOS để hack active.Vì palm dùng để nghe và gọi chơi game vv nên việc active profile cũng ko cần thiết với mình.Mình cũng có cmt ở topic mà bác chủ đưa ra ( đối với pre2 mà ko có 3g thì ae nên làm như vậy sẽ nhanh hơn và đỡ tốn tiền 3G )
e đang đứng ở chổ activation failed. làm sao để quay về palm profile ........
BYPASS dùng cho rồi vậy!
2.x có cái path nhưng lúc dc lúc ko.
e reset máy giờ nó bắt phải dăng kí profile ji` đấy bằng email.sau đó sign in thì nó hiện qua enter phone settings
(có 3 dòng INTERNET APN, USERNAME, PASWORD) anh nào vui lòng chỉ giúp e cái. INTERNET APN mình ghi cái gì thế
mun0311
TÍCH CỰC
12 năm
@thekop14 bạn ơi bạn làm thế nào vậy...mình mới mua 1 con palm. cũng bị tình trạng giống bạn...bạn làm thế nào chỉ mình với nhé, đang gấp lắm..01648490206
@mun0311 ak` thi` up rom lại thôi bạn , hiện giờ đang bị cảm.Vài bữa nữa khoẻ lại có thể giúp bạn đc, nếu ở tphcm :d
mun0311
TÍCH CỰC
12 năm
@thekop14 mình đã làm dc rồi...cám ơn bạn nhiều nha 😁
hack active cho khỏe bạn à, đọc bài unlock bypass ấy
may ban oi ,biet cai nesem de choi game co dien thi chi cho tui voi
w0nderb0y
ĐẠI BÀNG
13 năm
down superNes or Snes9x về .. 2pm có trên prewave hay app catalog đó .. nhưng mà đã chơi thì chơi game vbag ý .. down VisualBoy Advance về . game .gba thì dùng máy tính . vào chit.kute.vn ... cột bên trái có dòng game vbag đó ... khoảng 50 game . down về giải nén ra và cho vào điện thoại ...
Các bác ơi. trong Preware em không có cái show firstuser thì phải làm sao? 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019