[Đánh giá/Hướng dẫn] chi tiết về Meizu MX4 Pro,

Tùng Trâu
30/4/2016 9:22Phản hồi: 11
[Đánh giá/Hướng dẫn] chi tiết về Meizu MX4 Pro,
Từng là "bom tấn" một thời của Meizu: MX4 Pro, sau 2 tháng dùng thì mình có một vài chia sẻ về em này (bản xách tay tràn ngập thị trường, không có tai nghe đi kèm máy)
1.Màn hình: là điểm không thể chê ở Meizu MX 4 Pro, 2K quá sắc nét về chức năng hiển thị.Nhưng nó lại là điều không phải quá cần thiết ở 1 chiếc điện thoại di động, khi mà độ phân giải 2K chưa thực sự phổ biến .Nếu là 1 cái TV thì không cần bàn

Bên cạnh đó, việc sở hữu màn hình 2K trên nền tảng pin 3050mAH là chưa thực sự hợp lí, nó ngồn quá nhiều điện năng cho chức năng hiển thị. Bởi vậy tuy dung lượng pin là tương đối nhưng máy vẫn không sống được trọn vẹn 1 ngày nếu không cắm sạc

2. Cấu hính: Với con chip Exynos 5430 của Samsung chạy trên SS Galaxy A7, 3GB Ram cũng là con số không hề nhỏ nhưng quản lí đa nhiệm của máy với những game nặng là chưa thực sự ấn tượng, bên cạnh đó việc máy quá nóng khi chơi game, hay kể cả dùng nhiều ứng dụng nặng và xem phim đặc biệt là bật 3G thì kể cả cấu hình có trâu hơn nữa, bạn vẫn không thể cày game được quá lâu, máy nóng rất khó chịu (Không biết có thể so sánh được vs bác Sn810 hay không nữa). Thế nên cái màn hình 5,5'’ hỗ trợ giải trí cực tốt cũng không còn nhiều tác dụng nữa. Ngoài việc cầm đt đọc truyện buổi tối dễ bị rơi vào mặt.(Không có chế độ 1 tay - Có thể cài qua Xposed)

3.Camera: không phải là điểm nổi bật của Meizu mình đánh giá chỉ ở mức bình thường, chống rung không tốt, chụp thiếu sáng thì quá noise.
Vơi cái giá 4tr ở thời điểm mình mua thì nó khá là OK, nhưng ở thời điểm hiện tại với 4tr bạn nên suy nghĩ về việc mua con khác (của Meizu giờ ra rất nhiều em ngon, M3 note, hay Metal, hay đơn cử Mi4 tụt giá hơn tụt quần)

Đánh giá so với bản 4.5.7l lúc mới mua máy

Ưu điểm: Hiệu năng cải thiện
Cải thiện việc máy quá nóng(chỉ là cải thiện thôi)
Tối ưu hóa ứng dụng giúp pin dùng được lâu hơn, không sụt quá mạnh như trên 4.5.7l

Nhược điểm: Không có cải tiến về Camera
Không hỗ trợ chạy 2 cửa sổ với nhiều ứng dung(vẫn chỉ là Video, và News)

Hướng dẫn:
Chạy thử Flyme: 5.1.4:

Chạy thử Flyme: 5.1.3 (Tiếng Việt): https://goo.gl/w4wVlh

- YouTube

Thưởng thức video và nhạc bạn yêu thích, tải nội dung do bạn sáng tạo lên và chia sẻ nội dung đó với gia đình, bạn bè cũng như mọi người trên YouTube.
youtube.com

1. Cài CHPlay cho tất cả phiên bản trên thị trường nội địa Trung Quốc

B1: Vào App tải Google Installer và cài đặt

Quảng cáo

B2: Mở Google Installer, tích chọn “Use Google Play” và Install
B3: Mở CHplay lên và dùng/ Trong TH không dùng được chọn đường dẫn: Setting/Other Account à Xóa hết tài khoản Google Play và thưởng thức
Minh họa:

2.Cứu máy khi bị treo logo (Boot loop)
B1: Mở Recovery lên: Giữ Volume up + phím nguồn, thấy Logo lên thì nhả Nguồn ra
B2: Màn hình Recovery hiện lên, cắm cáp vào máy tính à hiện lên Recovery Disk(1.5G)
B3: Copy file Update.zip vào Recovery Disk
B4: Trên điện thoại, tích vào Update và Clear…. và thưởng thức
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kienkua
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung bài nhận xét của bạn sơ sài vl và có nhiều đánh giá đầy đủ về cái Mx4 pro này rồi. Dung lượng pin của nó ko phải như bạn nói!
Tùng Trâu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kienkua Em dùng thấy thế nào viết vậy thôi bác 😃
Tùng Trâu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn bác đã góp ý
Tùng Trâu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trải nghiệm phiên bản Beta :
kenwind164
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế lên bản mới nhất pin cải thiện tnao rồi bạn
Tùng Trâu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenwind164 Pin hầu như vẫn vậy, em dung nhiều thì chưa đến 1 ngày đã phải sạc 😔, chán ghê
xda_2006
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tùng Trâu bác onscreen 1 ngày của bác bao lâu? 3.5h? 4?
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
có người đổi máy này lấy z2 của em có nên ko. klq bác ở thụy phương à
Tùng Trâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoa96 Em phân tích nhé, cái máy này về phần cứng nó hơn Z2, cái thứ 2, phần mềm nó hỗ trợ lâu dài, z2 nó khai tử rồi. Lựa chọn thế nào là ở bác, em ở Thụy Phương 😆
Em vừa cứu được con M3s nhờ mấy dòng của bác, tiện lên bản mới nhất được luôn 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
engvinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Meizu mx4 pro bỗng nhiên sập nguồn, không sạc được. Có cao nhân nào chỉ giáo giúp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019