Đánh giá kính thực tế ảo Oculus Rift – Đắm mình trong thế giới kỳ thú

QuanNDD
11/6/2016 13:39Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
8 năm
cái môn thực tế ảo dùng qua kính này vẫn còn quá kém, kén cả người dùng...có lẽ fb đã chọn sai hướng rồi...
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
Đang dư một em tay cầm xbox one bán rẻ cho bác nào cần
Giá gốc thì còn chơi được.. giá VN thì chờ vậy..
taitus
ĐẠI BÀNG
8 năm
internet, computer, smartphone đã cuốn giới trẻ vào 1 cuộc sống ảo rồi, chả hiểu sắp tới công nghệ thực tế ảo này phổ biến thì sẽ ntn nữa.
thực tại bao giờ cũng phũ phàng, lúc đó người ta càng chìm đắm vào cuộc sống ảo hơn. nghĩ đến viễn cảnh người ta nằm 1 chỗ, tiêm 1 liều thuốc gì đó giúp cơ thể sinh tồn, xong đeo thiết bị thực tế ảo này và bước vào cuộc sống ảo của họ. đáng sợ thật!
không biết đến khi nào chơi game không cần dùng tới tay cầm 😁, nằm rồi tưởng tượng
nguyenlx12
ĐẠI BÀNG
8 năm
PS4 giá game 12k/giờ, Mua VR về cho thuê giá 50k/giờ =]]
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn có thể nói cụ thể nó hại cho mắt và não bằng cách nào và như thế nào được không? Mình muốn biết thông tin cụ thể.

Không rõ bạn đang nói đến phương thức thế nào nhưng cứ chung chung thế thì thực ra công nghệ hiện tại làm đơn giản:

Ý bạn là gì? Chúng ta không cần nâng cao chất lượng hiển thị hay hiển thị VR là không cần thiết vì nó không khác gì hiển thị game hiện tại ở phân giải cao?
@binhnt35 Ông đó nói chuyện đúng hài 😃 Đang nói game đồ hoạ lung linh(hiệu ứng đồ hoạ) tự nhiên nhảy sang nói đến nâng độ phân giải để game đẹp hơn, đến thua :v
bustalyme
TÍCH CỰC
8 năm
cái này mình chỉ thích là dùng để đi thăm quan du lịch thế giới thực thôi, không có điều kiện đi du lịch thì dùng VR đi du lịch 😁
Bạn không phân biệt được AR (thực tế tăng cường) và VR (thực tế ảo) à.

Trải nghiệm hình ảnh trên màn hình là trải nghiệm 2D, không thể so sánh với trải nghiệm 3D với kính thực tế ảo được dù có nét đến đâu. Sắm full bộ Cyberith Virtualizer + Oculus Rift + Wii Mote mà chơi Skyrim thì cứ gọi là phê lòi luôn 😁

K-BOo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại phải chờ nữa rồi 😔:(:( . Nhà nghèo :mad::mad::mad:
traind
CAO CẤP
8 năm
dùng kính thực tế ảo công nhận là phê nhưng ko đến nỗi ngả ngả nghiêng nghiêng như mấy đứa trong clip ở BigC. Nhìn có vẻ cứ thích làm màu
mình quan tâm là có game gì rồi , đúng game mình thích ko ?
JAV lên lâu lắc rồi 😃.
Bạn có chắc là cuộc sống bạn sống là "sống thật", đôi mắt bạn suy nghĩ và cảm xúc của bạn đã là "thật" chưa? Hay cũng chỉ là 1 thể loại VR tự nhiên của con người?
Cái này còn tuỳ thuộc vào cách nhìn nhận mỗi người. Vấn đề là không phải tất cả những sách báo, phim ảnh để hướng người ta đến một chất lượng cuộc sống hạnh phúc vui vẻ hơn hay sao? Mình thì nghĩ, cứ cái gì khiến con người ta nghĩ tích cực hơn, hạnh phúc hơn thì nó đủ tốt để thực hiện.
ides
CAO CẤP
8 năm
@_MyLoveIsWinter_ Huhuhu. Có jav rồi á. Nhà quê quá 😔((
Sắm ngay thôi :v
huuducvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lâu lắm rồi mới thấy bài viết Chất Lượng như vậy trên tinhte, ảnh chụp sản phẩm review rõ đẹp, reviewer nói chuyện rõ ràng, liền mạch dễ hiểu. Chả bù với anh reviewer dạo trước vừa review mà như sắp khóc đến nơi, nói thì cứ ngập ngừng ờ ờ như chưa thuộc bài. Ai thấy đúng cho 1 like nhá 😃
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
Đã order con HTC VIVE :3 , đang chờ ngày về :3
Con oculus này dc nhìu dev support nhưng ko có tay touch nên bấm bụng mua Vive trước 😁
@quockhanh99999 về trãi nghiệm , review thêm nha bạn
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@bayba_x nhất trí nè :p , em cho cộng đồng đến trải nghiệm free mà 😁
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn ơi cho mình hỏi game cho kính này đc nhiều game free mà hay ko bạn, mình thấy game bản quyền hơi cao, toàn 50-100 usd ko ah, mà ko biết có nhiều game VR có C.R.A.C.K ko nhỉ, chứ tiền kính + máy đã 1500usd+ rồi còn j. Đầu tư hơi cao =.=
@duykhiem86 giờ toàn demo là chủ yếu không ah, không thì game cùi cùi mà bán với gia AAA. Công nghệ còn mới nên phải đợi từ từ nó mới phát triển
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@lanehacker7294 Vậy năm sau build giàn CPU AMD ZEN + con VGA RX 4480 rồi đợi Oculus giảm giá + nhiều game hay đã rồi mua Kính sau. Mua trước ít game cũng vậy. Mà game có thuốc chắc hiếm rồi
maquan
CAO CẤP
8 năm
Khả năng hiển thị (về mặt vật lý, ko nói tới nội dung) so với gear VR gắn đt màn 2k như thế nào hả bác @QuanNDD ? Ngại nhất vụ nhìn thấy screen door effect, pixel cứ to cồ cộ ấy 😔
qtoan96
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cần phải phát triển thêm
chickencon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng JAV lên sóng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế