Đánh giá tai nghe AP 3 Đen nhám giá rẻ

trungbill
17/9/2022 8:40Phản hồi: 10
Đánh giá tai nghe AP 3 Đen nhám giá rẻ
Xin chào anh em! Có nhiều anh em từng hỏi và nhắn mình thắc mắc về những chiếc tai nghe airpods 3 màu đen nhám giá rẻ trên thị trường. Anh em lưu ý Đây không phải hàng real nhé, nên nếu anh em nào không thích thì bỏ qua cho. Anh em có thể xem trong video cho dễ hiểu và chi tiết hơn nhé. Bài đánh giá mình chỉ tóm tắt vài ý chính cho bớt dài dòng.

Chiếc hộp sản phẩm vẫn được thiết kế vuông như các dòng tai nghe Bluetooth khác trên thị trường. Nhưng với 1 màu đen rất đẹp sâu và mang cá tính mạnh.
Bên trên hộp vẫn được in nổi hình 2 chiếc tai nghe. Cạnh hông vẫn là logo táo cắn dở.
Sản phẩm này thì chúng ta vẫn có thể sạc không dây Magsafe hoặc các chuẩn sạc không dây chuẩn QI.
Với sản phẩm này thì hộp vẫn được thiết kế và đóng seal là tem xé. Chúng ta xé 2 seal này ra để bốc hộp nhé.

Bên trong hộp chúng ta có 1 xấp giấy hướng dẫn của sản phẩm.
Điều mà mình thấy thú vị đó là xấp giấy hướng dẫn này có ghi bằng tiếng Việt. Ngoài 2 ngôn ngữ là tiếng anh và tiếng Trung ra thì còn 1 dòng là tiếng Việt. Mình thấy ít có dòng sản phẩm được ghi tiếng Việt như vậy.
Bên trong được hướng dẫn kết nối và điều khiển thiết bị rất là rõ ràng. Các bạn có thể xem và tìm hiểu thử qua nhé.

Bên dưới chúng ta vẫn được tặng kèm 1 sợi dây cáp sạc Type C lightning. Các bạn có thể sử dụng các củ đầu ra type C để sử dụng. Nhưng theo mình thấy thì đa số các sợi cáp sạc tặng kèm dạng này đều không sử dụng tốt.

Mặt lưng bản lề màu bạc sáng. Bên dưới vẫn là dòng chữ thiêt kế bởi apple tại Trung Quốc.
Và 1 nút reset bên dưới. Các cạnh vẫn được bo cong mềm mại. Cảm giác cầm trên tai khá là nhẹ nhưng vẫn chắc chắn. Mặt trước sẽ có 1 đèn led báo trạng thái của sản phẩm.
Chỗ nắp sẽ có 1 rãnh nhỏ để phân biệt.
Với sản phẩm này hộp sạc vẫn sử dụng cổng sạc Lightning như các sản phẩm nhà táo khác.

Quảng cáo

Bên trong vẫn là 2 chiếc tai nghe được thiết kế earbud. Màu sắc của 2 chiếc tai nghe vẫn được in màu đen nhám. Cũng tùy theo sở thích của từng cá nhân thì sẽ có bạn thích trắng có bạn thích đen. Màu đen này sẽ phù hợp hơn với nhiều bạn khi đeo và muốn tai nghe mình trùng màu với tóc. Nhất là các bạn có sở thích đeo tai nghe khi đi xe máy.
Về thiết kế thì tai nghe vẫn được làm rất đẹp dãy cảm ứng cũng như cảm biến tương tự như hàng real. Nhưng có 1 điểm mình không ưng ý lắm đó là màng che loa được đặc hơi lệch không đẹp lắm. Phần này thì nằm trong tai nên có thể châm chước được.

Trong video mình cũng có so sánh qua với pro đen nhám
Thì pro được thiết kế có chiều dài hơn 1 chút. Ngoài ra thì màu sắc tương tự như nhau. Thiết kế thì dòng pro có núm cách âm còn dòng airpods 3 thì không.

Vì là thiết kế 1:1 với airpods 3 nên chúng ta sẽ không lo cảm giác đau tai khi đeo lâu như các dòng sản phẩm giá rẻ khác sai tỉ lệ. Về thiết kế thì tai nghe vẫn được làm rất đẹp dãy cảm ứng cũng như cảm biến tương tự như hàng real. Nhưng có 1 điểm mình không ưng ý lắm đó là màng che loa được đặc hơi lệch không đẹp lắm. Phần này thì nằm trong tai nên có thể châm chước được.

Quảng cáo

Về tính năng :
Với chiếc tai nghe này thì chúng ta vẫn có thể pop up các bạn nhé update cho iphone lên IOS 15.2 trở lên nhé.
Chỉ cần bật nắp ấn giữ nút reset là đã có thể kết nối.
Thiết kế giao diện và điều khiển cũng như airpod 3.
Chúng ta vẫn có thể đặt lại tên thiết bị trong setting.

Airpod 3 đen 02.jpg

Với hiệu ứng âm thanh không gian 3D. thì các cảnh cháy nổ sẽ được thể hiện sống động khi các bạn xem phim hoặc nghe nhạc.
Ngoài ra chúng ta vẫn có thể sạc không dây Magsafe với tai nghe này.
Cảm biến tháo tai dừng nhạc hoạt động khá tốt. Khi chúng ta thao tai che cảm biến nhạc sẽ dừng. Và phát lại khi che cảm biến.
Với tai nghe này thì cảm ứng vẫn là loại chạm bóp nhẹ nhàng không bị delay như các dòng tai nghe khác.
Các bạn chỉ cần chạm nhẹ vào tai cảm ứng là đã có thể dừng và phát nhạc. Cũng như 1 chạm để nhận và kết thúc cuộc gọi. Về phần cảm ứng thì mình sẽ có hướng dẫn kèm theo khi các bạn đặt mua sản phẩm bên mình nhé.
Chúng ta vẫn sử dụng 2 chạm để qua bài hát tiếp theo. Các bạn có thể thấy là mình thao tác nhanh thì cảm ứng vẫn có thể nhận phản ứng va qua bài hát.
Sử dụng 3 chạm để trở về bài hát trước đó.
Airpod 3 đen 03.jpg

Về phần âm thanh thì với chiếc tai nghe này âm thanh thể hiện khá là trung thực. Các dãi âm thể hiện tốt. Âm cao không quá gắt, Cho nên khi chúng ta mở lớn hơn 70% thì âm thanh cũng ít bị méo và vỡ âm.
Âm thấp vừa đủ. Độ trầm và ấm thể hiện tốt. Âm bass tuy không quá mạnh nhưng đủ để dùng.
Với chiếc tai nghe này thì chúng ta vẫn có thể sử dụng để nghe đa dạng các dòng nhạc từ trữ tình, bolero đến nhạc trẻ, ballad, hoặc remix dance đều được.
Dĩ nhiên chúng ta không thể so sánh độ sâu và bass so với các dòng tai nghe có núm cách âm inear được. Vì là thiết kế khác nhau các bạn nhé.
Về mic và khả năng đàm thoại thì chiếc tai nghe này vẫn có thể có cho chất lượng khá. Âm thanh nghe gọi không quá lớn nhưng vẫn đủ để chúng ta có thể nghe khi lưu thông giao thông. Mic thu tốt và rõ.

Vể thời lượng pin thì mẫu tai nghe ap3 đen nhám này vẫn có thể sử dụng nghe nhạc và nghe gọi liên tục trong 4 giờ.
Tóm lại thì với chiếc tai nghe này màu sắc chính là điểm tạo ra sự khác biệt. Với 1 màu đen nhám độc lạ và đầy cá tính.
Dường như đầy đủ các tính năng của 1 chiếc tai nghe airpod chỉ thiếu là không thể theo dõi định hướng chuyển động theo đầu.
Âm thanh thể hiện tốt đủ để sử dụng có các nhu cầu thông thường như nghe nhạc hoặc xem các phim với âm thanh vòm không gian 3D.
Pin 4 giờ và khả năng đàm thoai tốt.
Trong bài đánh giá tiếp theo mình sẽ so sánh và đánh giá các dòng tai nghe hiện có trên thị trường. Anh em theo dõi mình nhé.

anh em có thể mua tại đây nhé
tặng kèm Cáp sạc dây dù Borofone (sạc và truyền dữ liệu)
Tai nghe Bluetooth Ap3 Đen Nhám | Lazada.vn

Tai nghe AP3 đen nhám| Shopee Việt Nam

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích con hàng chính hãng Apple mà ko có lúa. Nên mua beasu rồi.
Tinhte vẫn cho đăng các bài review sp nhái 1:1 ko rõ vô tình hay hữu ý cổ suý hàng nhái.
@BaoNguyen2012r đù mé ko theo dõi sự kiện apple nên cứ tưởng hàng real, đọc tới cuối bài mới té ngửa haha
@anhhoa_nguyen Đã cho 1 sao bài viết. Tổ bà pha ke làm đọc bài tưởng Táo ra đen
Đã k phải đồ apple thì thêm tiền tố vào… Đạ mấu đã fake rồi đến lúc viết bài cũng còn viết title câu view nữa… moẹ cứ tưởng airpod xịn hoá ra fake… mất dậy!
Phake ah. Moá tưởng Táo ra màu đen.
Nael
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ủa người ta đã viết từ đầu bài : "Anh em lưu ý Đây không phải hàng real nhé, nên nếu anh em nào không thích thì bỏ qua cho " Mấy ông thượng đẳng vô chê fake thể hiện cái j vậy 😁
Nói chung là tiền nào của ấy thôi, đã từng mua theo bài quảng cáo của tinh tế cho hàng air pờ rồ 2 và cái kết là tiền nào của đó thôi, tinh tế cũng ăn tiền quảng cáo nên vậy thôi, may mà shop đổi cho cái khác nhưng vẫn vậy nên chả buồn rate 1 sao trên shoppee,
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangtumat2rangcua Của shop nào bạn cho mình xem thử với
@trungbill Thái độ phục vụ của shop mình đánh giá là tốt, còn hàng giá rẻ thì chỉ vậy thôi, bạn hỏi tên shop hơi thừa vì bài viết ghi tên rõ rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019