Dạo chơi mọi nơi qua video với Google Street View kết hợp Hyperlapse

TDNC
11/4/2013 1:40Phản hồi: 34
Dạo chơi mọi nơi qua video với Google Street View kết hợp Hyperlapse
Street View Hyperlapse-500.jpg

Chức năng Street View của Google Maps hay ở chỗ cho phép chúng ta nhìn thấy trước được những nơi mình muốn đến. Nhưng nếu muốn dạo chơi xung quanh đó thì bạn vẫn phải dùng chuột với bàn phím để di chuyển trong Street View. Do đó một công ty thiết kế có tên Teehan+Lax Labs đã tạo ra một ứng dụng nền web nho nhỏ có thể bổ sung cho Street View thêm chức năng "tự động lái xe". Có nghĩa là bạn chỉ cần vạch ra hai điểm A, B và chọn góc nhìn, sau đó phần mềm này sẽ tự động ghép tất cả các hình ảnh của Street View của giữa 2 điểm A, B đó lại và tạo thành một video, đồng thời hướng góc quay sang góc nhìn mà bạn đã chọn từ trước. Bạn có thể xem đoạn video dưới đây để hiểu rõ hơn.

Để tự tạo cho mình một đoạn video như trên, bạn vào địa chỉ này: hyperlapse.tllabs.io.
  • Bấm nút Create your own để tạo mới một hành trình của riêng mình.
  • Dùng chuột kéo hai điểm đầu A và điểm cuối B trên bản đồ để tạo hành trình, chiếc xe ảo sẽ chạy liên tục giữa hai điểm A, B này.
  • Hình tròn có biểu tượng hồng tâm là chỉ hướng nhìn mà bạn muốn thấy, ví dụ nhìn ra biển, nhìn xuống núi hay bất kỳ hướng nào khác, bạn thích nhìn đi đâu thì kéo cái hình tròn này sang hướng đó.
  • Xong bấm nút Create để hoàn tất. Chờ vài giây để ứng dụng tạo dựng hình ảnh video cho bạn.

Street View Hyperlapse-1.jpg
Street View Hyperlapse-2.png

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bio là sẽ du lịch qua màn hình máy tính ah:v
tipha2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay
Ứng dụng hay. Nhưng chiếc xe ảo này chạy ghê quá, nhanh như F1 !
@iphonespirit dự liêu k đủ.
Giống như xem camera hành trình vậy, hehe, về VN xem chắc phát hiện ra ối chuyện đây
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Tương lai khi mà màn hình ngày càng nhìn như thật thì ta có thể du lịch vòng quanh thế giới ngay tại nhà mình
Mình sẽ đi từ nhà ra công viên để xem một số thứ 😁:p

Gửi từ Lầu năm góc
blueF
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___Tung___ Vấn đề là phải có dữ liệu. Không phải nó tự có mà muốn đi đâu cũng được.

VN đợi bạn coccoc.com vậy
Cái clip nhìn hấp dẫn quá, có cái máy chiếu nữa thì tuyệt vời ông mặt trời
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như đâu có hỗ trợ cho VietNam đâu. Kéo điểm A va B mãi mà nó chẳng chịu move đi đâu cả, cứ lên là chạy qua bên HongKong ko àh
Sao e du lịch từ Sân bay nội bài ra cầu giấy mà chả thấy cái rì là sao....e chỉ thích khám phá đất nước Việt nam thui mà:oops::oops:

Updates..đi đc rồi..nhưng tắc đường các bác ạ..đang đợi mấy bác giao thông phân luồng haizzz...ngồi con mẹc c300 này nóng quá
download012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào chạy chậm lại ? cứ như này nhanh quá,mất hết ngắm cảnh 😁
@download012
người ta làm chạy nhanh ko dc bạn đi làm nó chậm lại! bó tay bó chân! 😔
hoangmao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hô hô. Sửa soạn cắm sạc đi du lịch nào 😃
rongdien2
ĐẠI BÀNG