Laptop Acer

[Đập hộp] Apple Mac mini 2014: thiết kế không đổi, nâng cấu hình, giảm giá 100 USD

TDNC
30/10/2014 2:31Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongpham
TÍCH CỰC
10 năm
Con này về cắm vào smart Tivi Sony có hỗ trợ không các bạn, dùng HDMI sang VGA có được không? vì thấy VGA của nó ko full HD 1080 mà tivi lại có nên có hỗ trợ nối tivi không. Nếu được, các bạn chỉ chổ mình lấy 01 con với. Tks all!
@duongpham VGA là chuẩn siêu cổ lỗ sĩ rồi, các thiết bị mới nó bỏ hết chuẩn này chuyển sang HDMI rồi.
Bác mua Mac mini này về cắm vào TV SONY bằng sợi cáp HDMI là xong
Tuy nhiên dùng để xem phim HD thì được chứ dùng như máy tính thì không ổn đâu vì độ sáng TV lớn lắm, ngồi gần mù mắt luôn @@
Bác mua ở Vĩnh Phát mobile ấy
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
thật tuyệt vời, sản phẩm nhìn đẳng cấp quá
tuyệt vời, sắm em này với 1 cái màn LCD 24" nữa vừa 20tr luôn!
Con đẻm Macmini nhà mềnh giờ cũng vẫn sài ngon... chưa có kế hoạch đổi máy... Nếu có đổi thì lên Mac Pro cho máu...
congtu40000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Có thể hỏi bác 1 chút đc ko ạ?
E muốn thử dùng mac, Mac pro thì ko đủ đạn rồi! Mac mini hợp vs e, cụ thể là cấu hình 2,6ghz vừa tầm, bác là ng dùng trcj tiếp có thể cho e biết hiệu năng của con này đc ko ạ?
E muốn biết thêm về độ bền - vs mức sử dụng thông thường, ko chơi game, chỉ xem phim đọc báo,thi thoảng em sửa ít ảnh Raw bằng Lightrooom thì nó chạy mượt mà trong khoảng mấy năm ạ?
@congtu40000 Nhu cầu của bác như vậy thì thực ra sài Mac mini cũng ok,
Macmini thực chất nó là cái Case full CPU kiểu của PC thôi mà bác, mua về, kiếm sợi HDMI cắm vô màn hình là sài ầm ầm, mua thêm bộ keyboard, mouse nữa thôi. Thực ra Macmini chạy tốt, ổn định lắm, trừ khi dân pro sài thì sẽ hơi quá tải chứ sài PTS, hay các việc bình thường thì thoải mái.
congtu40000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Cảm ơn bác nhiều nhé! E hổ vì thấy pc nó to đùng mà e dùng sang năm thứ 2 nó cg đã cùi cùi rồi! Bg thấy mac mini nó bé tí ko biết chịu nhiệt ra sao!😁
@congtu40000 Chịu nhiệt hơn PC là chắc bác ạ 😃. Chất lượng hàng apple thì ổn định, Mac mini cty e dùng mấy năm rồi bh vẫn chạy tốt
congtu40000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Siêu Thị Apple Cảm ơn bác! Thế là e quyết đc rồi!😁
nếu dùng để giải trí ở nhà (cắm TV) thì mac mini với nuc của intel thằng nào hợp lý hơn nhỉ? cáác cho ý kiến. So sánh nên bao gồm cả yếu tố giá/sử dụng
@TungPig tuỳ bạn nếu bạn muốn có một bộ máy có thể nâng cấp dễ sửa chửa giá thành thấp thì lấy nuc, còn muốn đẹp sang thì lấy em kia
@TungPig Gái NUC rẻ hơn, giải trí thì windows ko thiếu phần mềm. Chỉ ko đẹp hơn thôi
Nhìn lại dàn PC hàng cổ dây nhợ lùm xùm nhà mình mà tủi thân ghê gớm 😔
@hieupy89 Dùng chuột và phím bluetooth.
@hieupy89 Đỡ hơn nhiều chứ, nội cái all in one là gọn hơn nhiều rồi, chuột bàn phím cũng kết nối bluetooth mà dây gì
@keen9000 Ừa mình cũng thấy mac để dân hitech với công việc là chính, chứ mình toàn game PC 😁 mà cái chính là ko có xiềng =]]]
@shojojidai4ever máy bàn mua chuột bàn phím ko dây cũng như nhau.
ko thì mua usb bluetooth.
còn wifi mua cái usb wifi 300k cực kì gọn.
Trông cũng không phải là quá đẹp, được cái đơn giản gọn gàng thôi. Giá cũng ngon nhưng không thích kiểu dáng này @@
Mình đang muốn lên đời, cấu hình nâng cấp mà giá rẻ hơn là phải mua rồi

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có nên mua thêm ổ Fusion không nhỉ???
doan.vu
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này để phòng khách thì tuyệt.
em này thêm wireless keyboard + trackpad và 1 màn tv 4K 65inch Sony >>> Tuyệt, bóp chết iMac 😃
bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
Giảm giá 100 usd cứ tưởng giá 100 usd, hết cmn hồn
"To, đen, hôi, xấu xí ...". Mod phân biệt chủng tộc kinh . Các bà các cô lại thích loại "To, đen, hôi, xấu xí ..." ấy đấy :p
cai này dùng cá nhân tốt chớ cắm vô TV là thấy zô ziên liền.
@khanhbis84 Sao lại vô duyên?
@xprianeo Đơn giản là vì nó không phải là một thiết bị hướng tới phòng khách
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@khanhbis84 Thế nó hướng tới phòng nào? WC, nhà bếp hay là nhà kho?
@Jesse.Tse có thể đặt trong Hố xí nhà mình....còn bạn thích thì cứ để phòng khách thôi..ai cũng có quyền ấy..Quan điểm mỗi người mờ
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Hình như là thiếu rồi ... còn phải mua bàn phím vs chuột nữa 😔
@Jesse.Tse Ờ, mac mini mua thêm keyboard 2tr + mouse 1tr2. Nếu thêm màn hình Cinema display khoảng 20tr nữa thì nó cỡ 36tr, chắc tính ra sẽ mắc hơn mua iMac

Nếu dùng màn hình Samsung thì rẻ hơn nhiều

mac mini mục đích để bán cho người dùng chuyển từ win qua mac, để họ tận dụng lại monitor và chuột + bàn phím
các mem cho mình hỏi chút
Em này mua về để kết nối với cái TV Sony 50inch thì có cần thêm công đoạn nào nữa ko nhỉ
Tính ra 12tr cho máy này ko qua đắt. bây h mua cây window để mà gọi là dùng được thì cũng 7-8tr rồi. Nhưng lại quá cồng kềnh và thiếu thẩm mỹ
@barminhtri bàn phím, chuột, dây HDMI, ...
Thanks 2 bác. mình nghĩ là vẫn đề thẩm mỹ ko quan trọng lắm với thiết bị loại này. Chắc kiếm con nuc gắn ra sau TV là ổn. đằng nào cũng chả ai ngó thấy nó
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái cục 500$, cấu hình thấp nhất có đáp ứng được các tác vụ cơ bản như xử lý các ứng dụng văn phòng, xem phim HD, không game, không đồ họa được không các bác. Em chưa dùng Mac bao giờ 😔
Trường hợp cài thêm máy ảo chạy Windows 8.1 or bản 10 sắp tới, liệu nó có đủ sức để chạy được không ạ?
mình sài chán chê mac rồi thì thấy mac tiện, imac hơi bị chán vì mình quen game và di chuột, còn trên lap thì vứt ok chuột ko tiện bằng touchpad 😁 hơn nữa mình ko có nhu cầu game trên lap :D
EEE4G
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác xài Mac Mini 2012-2014 cho hỏi cái Mac Mini này làm được gì/có được nhiều thứ như PC Win không.
Ví dụ như thế này: ai chả có iphone/ipad (cài cắm khỏi phải bàn), vậy đang xài Android muốn cài cắm nấu rom, cài rom cook... và đồng bộ nhiều thứ khác liệu có được không? đủ mạnh để chiến game pc không và có nhiều lựa chọn game không (bên win thì quá nhiều thứ)... và còn nữa là có nhiều phần mềm không mất tiền (ko kèm Ads nhé) để dùng không? Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019