[Đập hộp] ASUS Memo Pad 8: một phiên bản thu nhỏ của Memo Pad 10

TDNC
28/12/2013 3:54Phản hồi: 150
[Đập hộp] ASUS Memo Pad 8: một phiên bản thu nhỏ của Memo Pad 10

Chiếc tablet Memo Pad 8 được ASUS giới thiệu cùng lúc với Memo Pad 10 và cả hai chỉ khác nhau về kích thước màn hình, còn cấu hình phần cứng là tương tự nhau. Pad 8 có kích thước nhỏ hơn nên thuận tiện để dùng bằng 1 tay, camera có tính năng Auto Focus, điều mà Pad 10 không có nhưng pin lại nhỏ hơn một chút. Chip xử lý có lẽ là y hệt nhau, đều là bốn nhân 1.6GHz và hiệu năng chỉ đạt mức trung bình khá.

Phụ kiện theo máy gồm có sách hướng dãn sử dụng bằng tiếng Anh, cáp, sạc, không có tai nghe, không có cáp USB OTG giống như Memo Pad 10.

Thiết kế
Máy thon dài nhưng cầm hơi nặng, máy dày nhưng nhìn chung cũng đẹp chứ không đến nỗi thô kệch. Tuy bạn hoàn toàn có thể cầm máy sử dụng bằng một tay nhưng sẽ không thích hợp để cầm lâu. Mặt sau của máy được làm bằng nhựa, rất chắc chắn, các thành phần nút bấm, cổng kết nối có chất lượng hoàn thiện cao và sắc nét. Mặt lưng bằng nhựa bóng tuy bám dấu vân tay nhưng do vỏ màu trắng nên ít thấy, tạo cảm giác sạch sẽ.

Máy không có khe SIM nhưng có khe cắm thẻ nhớ microSD ở cạnh phải, không có nắp che. Toàn bộ các cổng kết nối còn lại (micro USB, 3.5mm) được dồn lên cạnh trên nên về kết cấu, máy cũng khá gọn gàng.

Màn hình, hiệu năng
Pad 8 cùng có độ phân giải 1280 x 800 điểm ảnh tương tự như Pad 10 nhưng do kích thước nhỏ hơn nên tình trạng bể chữ cũng khó thấy hơn. Màn hình có chất lượng hiển thị khá, màu sắc tươi sáng nhưng hơi đục, chưa được trong trẻo.

Hiệu năng của máy tương tự như chiếc Pad 10, cả hai đều dùng chip bốn nhân 1.6GHz và 1GB RAM. Bình thường máy chạy nhanh nhưng khi tải thêm app từ Google Play hay điều khiển máy nhanh một tí là máy bắt đầu chậm lại nên cũng hơi khó chịu đôi chút. Dưới đây là điểm số benchmark của Pad 8 và so sánh với một số máy cùng phân khúc khác.
Cấu hình kỹ thuật Memo Pad 8:
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2
  • Chip xử lý: bốn nhân 1.6GHz
  • Màn hình: IPS 8", độ phân giải 1280x800
  • RAM: 1GB
  • Camera sau: 5MP, quay phim 720p
  • Camera trước: 1.2MP
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi n, BT 3.0, GPS, USB OTG
  • Kích thước: 212,4 x 127,4 x 10 mm
  • Nặng: 350 gram
  • Pin: 3.950mAh

Cám ơn TabletPlaza đã cho mình mượn chiếc máy này.
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon ngon. máy đẹp và rẽ
Sao leên tinhtế bằng điện thoaại gõ tiếng việt lại bị lôỏ font . Trc khi nâng cấp thì ko bị. Mấy mod kiểm tra lại dùm
@ChuoiKhoai Đã đọc hết chưa mà ngon 😁
@vythanh Coi heết caí cờ liếp à. :p
@ChuoiKhoai Món ava bác là món gì vậy 🆒
@huytoanpham Là nick tui đó chú
Chip 4 nhân gì vậy nhỉ ?
@kenny81_hp Khả năng lớn là Chip MediaTek 😁
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@kenny81_hp Mẹ Đẻ của chúc anh Đài chứ còn chip gì.😁
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangPigg rockchip đó bro, chứ k phải MTK
vẫn kết n7 2013 hơn. Với mình, n7 2013 là tablet tốt nhất trong dòng android :v
@koller1994 N7 đúng là so good nhưng màn hơi bé, có N8 thì perfect luôn. Cũng vì N7 hơi bé nên mình đã tiễn em sau gần 3 tháng ôm ấp để lên G tab 8.3, may mà em G tab này cũng quá ngon 😃
@haiyen1012116 g tab xài dc ko bạn? choi game nặng có bị lag không, cũng dang quan tâm con này
@quyenming G tab dùng ngon mà bạn, độ mượt ngang N7 nhưng màn hình to và màu nịnh mắt hơn nên cảm giác trải nghiệm thích hơn N7 khá nhiều. Thêm 2 ưu điểm nữa là thiết kế đẹp và hỗ trợ thẻ nhớ ngoài.
@haiyen1012116
xe360.vn
TÍCH CỰC
11 năm
Lắm quá.. nhớ tên cũng vỡ CPU
Nhiu nhỉ
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
k liên quan nhưng ghét cái kiểu video mà lại có nhạc nền...k tập trung được gì hết
bblagi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ơi tôi muốn có tiền....k có tiền sao toàn máy ngon thế này
ngon bổ rẻ. vừa tầm với.
[ tf ]
TÍCH CỰC
11 năm
giá bao nhiêu nhỉ
phuc0810
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[ tf ] TGDD bán 4tr đó bạn
@phuc0810 Phá giá còn 3tr790 🆒
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phagia.vn có khuyến mãi và trả góp k bác
@hoaithy92 Tặng 1 miếng dán màn hình. Bên mình ko có bán trả góp 😁
cái này dùng rockchip rẻ tiền hơn cả chip mtk trong con hd7 nữa
@thanht_vn rẻ hơn nhưng bác cầm 2 con lên so hiệu năng với nhau thì memo 8 ăn đứt memo 7 nhé, memo 7 chỉ đc cái pin trâu hơn 1 tiếng so với memo 8 thôi
giá 3tr9 nhé! Cũng ngon nhưng thấy thích W3 hơn. Win8 dùng pro hơn.
lamvip256
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vophuochigh-tech w3 là của hãng nào vậy bạn? gía cả thế nào?
@lamvip256 Acer W3. Giá ban đầu gần 9tr giờ giảm còn 3tr990. Win8 pro nhé.
Giá rẻ
con này hình như k có GPS đâu các bác ạ. điểm trừ này k hề nhẹ :-&
@xkakasinx con này dùng cũng như con G ,mà bỏ tiền mua con G thì hơi phí,nhu cầu đơn giản như bác thì con này được rồi
@haigt11392 Co gps nhe.
@minhle747 nhu cầu mình cũng ít, chắc sắm con này, tiền dư bù vào cái điện thoại, haha
ah, bạn cho mình hỏi con này có xem được phim 1028p k hay chỉ xem được 720p vậy
@xkakasinx Các tác vụ của bác thì k vấn đề nhé. Ngon luôn :D thực ra nếu là e e vẫn mua Gpad =))))))) nếu có tiền thôi vì cấu hình mạnh nhưng pin chưa biết ra sao. Nói chung nếu tàm tiền này e memo 8 hoàn toàn xứng đáng giá trị với đồng tiền bỏ ra. Pin thì lướt web k thì tầm 5h30-6h30 on screen bác ạ. Rỗ hay k trừ khi bác dùng ipad air rồi sang con này thì lúc ý thấy màn xấu, còn đối vs e màn này nhìn tốt, đọc lâu k bị mỏi mắt. Cũng k phát hiện ra rỗ =))

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
Cung ngon ....nhung iu n7....
Giá Ok. Máy tạm OK.
Ráng xí nưa là có N7
Ko ráng dc thì e này cũng wa ư la ổn
@TDNC Phần thông số sao bác lại bỏ mất các kết nối thế? Cái này cũng được nhiều người quan tâm lắm. 😔
Cái này thấy chỉ có mỗi Wifi và Bluetooth 3.0 thôi.
Cho n7 2013 của mình đi đón em nó về thôi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019