Đầu gàu - ngứa sài dầu gội nào hiệu quả ?

Nghĩa CT
5/11/2023 8:44Phản hồi: 10
Đầu gàu - ngứa sài dầu gội nào hiệu quả ?
Ở đây có anh chị em nào đang đọc bài này mà đầu đang trong tình trạng ngứa ngáy và có “tuyết” rơi ko ạ. Mình thì bị cũng nhiều năm rồi mà sài dầu gội nào cũng thấy ko đỡ, nếu đỡ chỉ đỡ lúc gội xong và sau mấy tiếng là lại ngứa.
Đợt này mình tham khảo trên mạng và người thân đã sử dụng thì biết đến dầu gội Selsun này. Loại này chắc ae cũng thấy trên mạng nhiều rồi đúng ko, hôm nay mời ae cùng mình xem qua xem liệu Selsun có trị gàu ngứa hiệu quả ko.
Hiện tại dầu gội chống gàu Selsun có nhiều dung tích khác nhau để anh em có thể lựa chọn, mình thì lần đầu mới dùng để kiểm chứng độ hiệu quả nên mình chọn loại 6 gói.

Theo mình tìm hiểu thì Selsun có 3 thành phần chính giúp cho trị gàu ngứa triệt để và hiệu quả:
1.Selenium Sulfide 1%: giúp làm sạch nấm gây gàu, làm sạch vảy gàu, cân bằng bã nhờn, không tạo điều kiện cho vi nấm phát triển, giúp loại sạch gàu dai dẳng.
2. Dipotassium Glycyrrhizate (chiết xuất từ rễ cây cam thảo): giúp làm dịu viêm đỏ, giúp hết ngứa nhanh chóng sau lần gội đầu tiên, vừa hiệu quả mà lại an toàn để có thể sử dụng lâu dài khi tình trạng gàu ngứa hay tái đi, tái lại.

3. Tăng cường Polyquaternium-73, kết hợp cùng thành phần dưỡng tóc Dimethicone giúp tóc thêm suôn mượt, mềm mại và dễ chải

Dầu gội chống gàu Selsun có màu cam nhạt, dạng lỏng vừa phải, khả năng tạo bọt ở mức bình thường.
Selsun có mùi hương thơm nhẹ dễ chịu, trải nghiệm mình thấy ổn áp.
Về công dụng, đây là phần ăn điểm và nổi bật nhất, mình đánh giá rất cao em này bởi nó thực sự hiệu quả hết ngứa ngay từ những lần gội đầu tiên.
Nếu đầu ae đang ngứa, gội 1 lần là ae sẽ cảm thấy giảm nhẹ cơn ngứa tức thì, sau lần gội thứ nhất và thứ 2 gàu bắt đầu giảm nhiều. Đến lần thứ 3, cảm giác sạch gàu hoàn toàn sau khi gội, dù khi sấy khô tóc, khô da đầu thì mình cũng không còn thấy gàu rơi như trước nữa.

Đối với những anh em da đầu thường xuyên tróc vảy và ngứa như mình, nếu được trải nghiệm cái cảm giác gội đầu xong thấy cái đầu nó nhẹ nẳn, thấy mát mát, chân tóc được thoáng sạch, nhẹ hẳn đi, thì cảm giác cực sướng ae ạ.
Từ khi sử dụng em này, da đầu mình cũng tiết ít dầu hơn, tóc đỡ bết hơn.

Điểm trừ của sản phẩm đó là tóc không được mượt như mình nghĩ, vì mình sài xong tóc như đc về trạng thái nguyên bản vậy, vừa thô vừa sơ. Nếu các chị em có sài thì mình nghĩ nên kết hợp thêm dầu xả và ủ tóc thì mới suôn mượt được.

Tuy nhiên, mình đánh giá đây là dầu gội chuyên biệt cho tình trạng gàu ngứa chứ không phải dầu gội thiên về dưỡng tóc nên điểm này hoàn toàn chấp nhận được.

Quảng cáo

Đầu ae nào ngứa nhiều thì ae nên dùng 2-3 lần/ tuần, ae có thể kết hợp sen kẽ với dầu gội ae đang dùng. Còn ae nào ngứa vừa vừa có thể dùng 1-2 lần/tuần. Khi gội anh em nên để đầu khoảng 1-2 phút rồi sả lại với nước thật sạch để đạt đc công dụng nhất nhé.

Mình thì vừa dùng em này vừa kết hợp sen kẽ với Head and shoulder.

Sau 2 tuần sử dụng thì hơi ngạc nhiên là gàu hầu như không quay lại nữa, kể cả trong những ngày thời tiết rất oi bức và ẩm.

Túm lại, mình đánh giá cao sản phẩm dầu gội Selsun này, và mình thấy rằng nó rất phù hợp cho ace đang bị ngứa đầu dai dẳng.

Còn ae thì sao, ae đã dùng dầu gội gì để trị gàu, hãy cùng chia sẻ và bình luận cho mình và mọi người cùng tham khảo nhé.

🔗ACE QUAN TÂM CÓ THỂ THAM KHẢO TRONG CỬA HÀNG CHÍNH HÃNG TRONG SHOPEE NHÉ!!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ACE quan tâm có thể tham khảo trong Bio của mình nha: https://beacons.ai/taphoachunghia
@theon2709 Loại này của nc ngoài hả anh
@Nghĩa CT Pháp bạn, trong nước tìm nguồn uy tín là được... mình dùng đủ loại selsun các kiểu qua rồi, sau gội cái này với skincystine giảm hẳn rụng tóc, hết gàu luôn...tuần gội 2 - 3 lần
Mình dùng selsun cũng mấy bình rồi. Nhưng không bằng head and shoulder Mỹ đâu. Nó ccos hoạt chất gì kẽm đó, ko bị gàu luôn.
@duchaitp dạ e cũng từng sài chai này của mỹ, công nhận là vừa sạch vừa hết gàu ngứa. mà giá hơi cao xíu ^^
Trung197
TÍCH CỰC
6 tháng
Em thì dùng dầu Nguyên Xuân xanh, tầm giá thì thấy dùng ổn, tóc mượt. Bữa nào lĩnh lương có dư thì mua chai 18.21 xài cho đã
Không hiệu quả, đã tùng dùng qua, kể cả Nguyên Xuân cũng chịu thua
zay131
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cứ Selsun của Mỹ mà tán
@zay131 giờ e mới biết có selsun mỹ, có gì e mua sài thử kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095