Đây là cáp sạc USB-C sang Lightning bọc vải đi kèm với iPhone 12?

P.W
24/9/2020 13:11Phản hồi: 168
Đây là cáp sạc USB-C sang Lightning bọc vải đi kèm với iPhone 12?

Tiếp tục câu chuyện “bảo vệ môi trường” từ phía Apple, bán sản phẩm mới không kèm theo cục sạc để giảm thiểu rác thải công nghệ, tin đồn là sắp tới đây tất cả các phiên bản iPhone 12 sẽ không bán kèm cục sạc USB-CLightning, mà thay vào đó sẽ chỉ kèm thêm một cọng cáp USB-C – Lightning, và sẽ được bọc vải để tăng độ bền thay vì cọng cáp bọc silicone như rất nhiều thế hệ iPhone trước đó. Những hình ảnh này được tài khoản Twitter “Mr. White” đăng tải:

Hiện tại cũng chưa biết giá trị cọng cáp này nếu mua ngoài là bao nhiêu, nhưng có thể chắc chắn rằng chỉ cần bọc thêm vải là giá cũng sẽ cao hơn cọng cáp bọc silicone dễ đứt ngầm đời trước rồi. Trước đó thậm chí cũng đã có tin đồn nói rằng trên những mẫu iPhone 12 cao cấp nhất, Apple sẽ bán kèm cục sạc đầu cắm USB-C 20W, nhưng rồi kế hoạch này bị dẹp bỏ.

Theo WCCFTech
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có móc lên để hít xà được không nhỉ
@Đoàn Xuân Nhựt mình thì lại mua cục ipad 12w zin để sạc cho ip7, còn cục zin của 5s vẫn để đấy. tai nghe theo máy 5s với mình chất âm vẫn còn ok mỗi cái phải mua thêm giắc chuyển zin nữa.
@Thế Ngọc Excellent Bạn hên rồi, có thể cách dùng của bạn thích hợp hoặc khá cẩn thận, chứ đa số đứt cổ hết. Mình dùng đến cả chục cọng theo máy (chắc chắn máy xịn nhé, theo nhà mạng).
@nguyentrunghieu82 Mình cũng mới nhưng đứt cổ
@Phức Hợp mình thì cũng dùng bình thường thôi. củ cáp cứ để bừa vậy nhiiefu khi đi ngang còn dẫm phải
Cái cáp năm nay giá nó sẽ bằng củ+ cáp năm trước =)))
id@wn...
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh Nó còn thêm 50$ kìa bạn ở đó mà giảm. Cái cáp này muốn sài thì 100% là phải mua thêm sạc rồi còn không là phải dùng cáp và sạc cũ. Chứ sạc cũ lấy đâu ra usb c
@binhminh1977 nhưng mà người ta chưa công bố, chưa bán. Tất cả chỉ là lời đồn, mà lời đồn thì bạn biết rồi, đồn nó vẫn như lời bạn à, tai hại hơn là có khi đồn lầm cô thiếu nữ nữa
namprince187
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yeuladaukho92 đã nói đúng còn nói to xD
dontask123
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh Đồn lầm lời đồn. Nguy hiểm thật !
Cáp cũ vẫn ngon.
@N2X cáp cũ mong manh quá, sợi này có vẻ rốt hơn.
@c0mmand0 dự sẽ bền, ko xù lông ( bọn tàu đã test), nhưng rất bẩn , ko dễ làm sạch như sợi cũ
mình thích sợi cũ hơn, nó bền hơn sợi A to L trước đó rồi, dùng giữ gìn chút cũng đk vài năm. mình thử dùng anker thì toàn đứ ngầm, báo ko tương thích, các sợi bọc dù khác thì bị xù lông trông khiếp
Nhìn chắc chắn
Cáp này có vẻ chắc chắn hơn cáp đời trước, mức độ hoàn thiện nhìn tốt hơn. Không biết giá bán lẻ có tăng ko nhỉ?
ntvan
TÍCH CỰC
4 năm
Quá tuyệt vời, Apple giờ đây đã có cáp bọc dù rồi, chúc mừng ifan.
Klq nhưng mình dùng cáp bọc dù gần chục năm rồi.
tri5800xpm
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x Đúng. Sau khi sài 2 loại thì mình qua aukey. Chưa biết aukey ntn đây mà build có vẻ ngon hơn
mantm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Double D Không biết có phải mình xui không! xài anker aukey toàn tầm nửa năm là hư 1 cọng, cọng của apple đứt rách chỗ cắm mà vẫn không hư @@
dontask123
TÍCH CỰC
4 năm
@tri5800xpm Mình thì chuyển qua Mophie. Săn deal hời quá. 450K cho combo Củ 18W + cable type C to Lightning. Chất lượng Mophie thì không cần phải so với Anker
@mantm Thằng apple nó chỉ cùi vỏ thôi, lõi hơi bị xịn. Chẳng qua các oomg phá quá thôi, bẻ cổ cáp nhiều nó hỏng. Chứ bt thì còn mút chỉ. M xài sợi cáp 5s thằng bạn share cho, thêm 3 năm chưa hỏng trong khi nó xài dc 2 năm cmnr, bẩn như hủi nhưng k bao giờ báo vớ vẩn 😆 quấn cái chống rối vào lại ngon. Giờ vứt thằng bạn dùng, chả biết còn k
"Apple sẽ bán kèm cục sạc đầu cắm USB-C 20W, nhưng rồi kế hoạch này bị dẹp bỏ."

Đọc đến đoạn này xỉu luôn!? 😁 :p
@Cuong Nb Xàm nhìn vào là biết xạo
@nem nướng nha trang Ko xạo nhé bạn, cái này là quên mk, bạn nhập liên tục thì thời gian sẽ báo là thế này, nếu bạn có thời gian ngồi cả ngày bấm pass có thể lên tới nghìn năm cũng ko chừng
Cáp này không biết giá bán bao nhiêu nhỉ?
Đồn đoán mấy hôm nay
Haha chơi kì 😅
Ko biết có bền hơn đời trước ko.
Cuối cùng thì người dùng ip cũng dc tiếp cận với cáp bọc vải 😁
@Thành Viên Dấu Tên Chắc là hơn =)) tiền bằng cáp cộng sạc cũ mà.
Mình Xr muốn lên 12 phải mua thêm cục sạc sao ?????😂😂😂
@MeoMao121 Ông kia dùng XR chắc vẫn xài cục 5A cho sẵn của Apple 😆
@MeoMao121 Xài củ sạc Xr thì phải xài luôn dây sạc Xr mới được vì type A ra lightning, không xài được dây sạc type C ra lightning của 12 được!!!!!
garung2018
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MeoMao121 Chưa dùng ip à bạn. sạc 11 làm gì có type c
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@garung2018 Ko có type C nhưng out vẫn là linghtning :v
Duongplus
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ lúc dùng 6s+ đến h vẫn chưa bị đứt cái cáp nào. Qua 3 lần lên đời vẫn dư 3 cái cáp. Của bền tại người thôi. A e cố gắng giữ gìn tí là ok thôi mà. Chứ đồ táo sâu thì đắt lắm luôn.
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@Duongplus Đúng thế bác ạ. Cứ quăng quật nhiều thì cáp nào mà chả đứt.
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
@Duongplus chuẩn bác ạ. mình cũng 4 đời iphone từ 5s đến 11, cáp con ip7 với 6s vẫn còn vẹn nguyên luôn, chỉ bị bẩn. chả hiểu các bố dùng kiểu gì luôn ???
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đoán sợi cáp này được bán lẻ là 49$
@nampd
CAO CẤP
4 năm
có vẻ xịn và mắc tiền ^^
zdng12
TÍCH CỰC
4 năm
màu đen sẽ đẹp và đỡ bẩn hơn
vidspider
ĐẠI BÀNG
4 năm
cùng 1 lý do bảo vệ môi trường anh ấy đã đưa ra dây silicon và tự phủ định nó bằng dây vải. ok fine. Nhưng dù sao thì đổi còn tốt hơn không đổi.
@vidspider Đừng nghe đĩ kể chuyện bác ếy 🤣🤣🤣. Đã gọi là bảo vệ môi trường thì bán dạng Tray như cpu, ram...luôn cho việc bán ở store, còn bán online thì tống cho cái hộp giấy mộc in vài chữ. Sách hướng dẫn cắt luôn, có gì lên mạng đọc. Chứ bảo vệ kiểu cắt mỗi cái sạc, giá k giảm, nghe điếm vãi chùy 🤣🤣🤣🤣.
@vidspider Nhưng cũng có lý mà. Cáp bền hơn lâu hư hơn thì lâu đổi hơi chứ sao
@baotuan Sách hướng dẫn là yêu cầu của nước sở tại chứ thằng sản xuất nào thích nhét vào cho tốn chi phí đâu.
ndthaison90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Càng nhiều tin đồn rò rỉ như vậy thì ngày ra mắt iPhone sẽ càng sớm
@nhokangel Bữa thông báo là ngày 13/10.
Ơ vẫn lingning à
@toluutuananh Cùng câu hỏi!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM