Dell giới thiệu Inspiron 13z và 14z

Didu
11/8/2011 15:53Phản hồi: 50
Dell giới thiệu Inspiron 13z và 14z

Dell mới đây đã công bố sự xuất hiện của hai MTXT mới trong dòng [TAG]Inspiron[/TAG] mang tên 13z và 14z. Cả hai đều là những mẫu máy tính mỏng, nhẹ mang tính thời trang và phong cách cao. Những bổ sung đáng kể nhất trên hai chiếc máy mới này đó là tùy chọn BXL Intel [TAG]Sandy Bridge[/TAG] Core i3 hoặc Core i5, nền tảng Intel [TAG]Huron River[/TAG] và màn hình độ phân giải HD.

Inspiron 13z có màn hình 13"3 trong khi model Inspiron 14z có kích cỡ 14", cả hai đều có chung độ phân giải 1366 x 768 điểm ảnh, card đồ họa tích hợp và tùy chọn RAM lên tới 8GB. Người dùng mua Inspiron 13z sẽ có hai lựa chọn về ổ lưu trữ gồm HDD 32GB/500GB hoặc ổ SSD 128GB trong khi với Inspiron 14z chỉ là các tùy chọn ổ HDD 500GB, 640GB và 750GB. Dell cho biết hiện Inspiron 14z đã bắt đầu được bán ra với giá khởi điểm 599USD. Inspiron 13z cũng đã bắt đầu được bán ra tại một số thị trường châu Á với các màu đen kim cương và đỏ.

Nguồn: Dell
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra thêm 15z nữa thì ngon, thích màn hình 15,5"
blueskya1
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất thi kiểu mở màn hình của máy Dell, để thừa 1 góc trên đầu và mở, rất mạnh mẽ, cứng cáp. lần trước trên lớp giảng viên có em adamo cứ "ngắm và vuốt ve" suốt
tieu_win
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế nhìn xấu kinh
giá khá dễ chịu đó chứ
lấy cái đấy để làm gì vây....? rảnh quá nhỉ
Máy Dell vô đối!
Sao chênh lệch nhìu vậy bác ;)). K biết thế nào chứ e thấy nó cứ xấu xấu sao ấy, k thích lắm
blueskya1
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe, tại cái giá và những thứ mà SSD có hể đem lại như nhẹ, ko sợ hỏng, va dập thoải mái, nhanh, công nghệ mới... em định thay SSD cho chú macbook còi mà đã phải thay đổi ý định do nó quá đắt.
1 diều nữa là người muốn dùng SSD chỉ quan tâm đến hiệu năng máy thui bác ah, ít nhìu dung lượng ko quan trọng lắm. họ đều có ổ cứng ngoài để chứa dữ liêụ rôi (do quan trọng). máy tính chỉ đống vai trò như 1 cái máy đúng nghĩa, ko lưu thành quả lao động. 😁
theo mình là 320GB/500GB đấy /😃
320GB ấy chứ. giờ dùng ổ 32GB chắc cài win 98 :skip:
15Z ra từ trước rồi mà
E cũng khóai loại ổ ssd , tốc độ cực nhanh , máy e chơi ổ ssd có 20gb mà khởi động ubuntu 10.10 mất có gần 10s ,
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
Máy nhìn đẹp thật. Thích cái mầu xám hơn. Khi nào ra hy vong tinhte sẽ có review.
Sireto
TÍCH CỰC
13 năm
Máy tính gì mông to vãi 😆
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Dell gần đây ra nhiều dòng Inspiron giá rẻ và cấu hình mạnh, tuy nhiên thì mình thấy build phần cứng (chính xác là vỏ) có vẻ ko tốt cho lắm, có cảm giác thiếu chắc chắn, sơn thì rất dễ bị chuyển màu.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mà nhìn nó khoẻ khắn chắc chắn nhưng hơi thô cệt.
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Thô+khỏe=nông dân, ấy là em nói định nghĩa dân dã ngoài đời, ko phải máy tính các bác đừng chém hehe
chọn ổ SSD hay hơn là HDD, laptop thì ko cần dung lượng nhiều để lưu trữ
bác có vẻ thích đứng top nhỉ
MrChubby
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai chú ý đến em Dell Venue Pro ko? Quảng cáo Inspiron mà có Venue là sao? 😃
Coi bộ Microsoft marketing cho WP7 dữ dội quá
linuxe8
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ 1 từ thôi, xấu
cũng kiểu nắp màn hình này lên Adamo rõ đẹp, vô đây thì xấu miễn bàn
Hơ!Đang định tuần sau hốt con 14R! Theo các bác có nên đợi con này ra ko nhỉ?Em 14R voi 14Z các bác thấy em nào đẹp hơn nhỉ
mixaogion
ĐẠI BÀNG
13 năm
thấy giá cũng ngon mà sao thấy hơi thô thô nhỉ...nhưng chấp nhận được, chờ trên tay thôi:showoff:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019