Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Dell XPS 9550

hoanghung.smile
21/4/2019 2:3Phản hồi: 14
Em đang định nâng cấp con laptop thinkpad T450s lên Dell xps 9550 do nhu cầu cong việc con T450s không đủ. Em chỉ code web, làm pts, video cho công ty ( tuần 1 2 lần thôi), thi thoảng mở bản vẻ cầu đường 3D và chơi game nhẹ nhàng như pubg mobile trên giả lập liệu 9550 có chịu nổi không các bác nhỉ?Bàn phím em này em thử dùng thấy hành trình phím thấp( điểm trừ vì đang dùng thinkpad quen) Em nghe mọi người nói về vấn đề nhiệt độ của con này khá cao vì nó cũng mỏng nên hơi lo lo. Tầm loanh quanh 25tr em thấy con này là sáng giá nhất vì đã ngó cả dell 7510 - to nạc, chắc chắn, cấu hình khủng ( nhưng mà to quá), bàn phím chấp nhận được. Thinkpad P50 - cấu hình khủng, bàn phím ngon nhưng mà to và cồng kềnh quá, vác đi làm không ổn. Các bác có thể cho em lời khuyên có nên lấy 9550 được không ạ.
Em lấy cấu hình i7 6700hq 16gb ram 256gb ssd và gtx960m 😁 Em có nghía thêm dell 3510 nhưng mấy bác bán hàng cũng bảo con đó nóng lắm.
p/s: cảm ơn các bác, em lấy em nó về rồi ạ :D
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vohuuchinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác đã quen xài phím Thinkpad thì nên mua P50
Các nhu cầu của bác thì 9550 đáp ưng quá tốt nhung bàn phím thì k tương xứng, sợ bác bị hụt hẫng khi gõ phím thôi 😃
@vohuuchinh Vậy chắc em cố đổi thôi, đợt này mấy em thinkpaf T chíp thế hệ 8 đắt quá, mà cũng không nhiều option có vga rời ở Việt Nam. Chắc lần này phải đổi sang máy hiệu năng cao và màn đẹ hơn rồi, muốn trung thành với thinkpad mà không được nữa.
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Với cấu hình Dell 9550 bạn chọn thì chiến được cả game và làm việc của bạn
Nhưng nếu bạn đang dùng thinkpad chuyển qua 9550, gõ ko đc sướng,
Nhu cầu bạn dùng ít, ko thuộc dân render nặng thì Dell M5510 hay 3510 cũng rất ok
@LaptopK1 5510 thì giá cao hơn tương đối, mà em cũng không hẳn thiên về render nặng. 3510 thì cả Hà Nội em không tìm được máy ưng ý bác ạ 😔 ít lựa chọn quá.
Mình nghĩ nếu quen phím r thì P50 cũng ko tồi đâu nè
@AbihT Nó cồng kềnh quá mà giá em không cố được vì chênh 2-3tr bác ạ.
Mua được, cũng chẳng dùng gì nặng lắm, cân vô tư
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn làm con macbook cho lành 😃
@Devil_Dante 25 triệu được con Mac Pro 13 base option thì làm ăn gì 😃
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanlinh2905 bạn ấy đang muốn mua XPS kia kìa, mà con 9550 giá có dưới 30tr đâu !
@Devil_Dante 9550 cũ giờ còn 25 thôi bác. 30 mua đc 9560 gần Max Option rồi
minhty0602
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không ngại bàn phím (không bằng Thinkpad thôi chứ nó vẫn ngon hơn khối con khác) thì hốt thôi bác. Mấy em mỏng nhẹ nhiệt độ cao khi tải nặng là điều dễ hiểu, tình hình chung là như vậy em nó sinh ra không dành cho công việc đòi hỏi tải nặng thời gian dài.
ngoài bàn phím ko phê bằng ThinkPad thì còn lại 9550 quá đáng giá để nâng cấp từ T450s. Về nhiệt độ thì con này nóng đó nhưng bạn có thể tham khảo mấy cách undervolt hoặc vào bios chỉnh lại chút xíu có thể sẽ ổn hơn.
p/s: Bên group TV có bác dùng 5510 nóng quá bung cả trackpad nên bác cũng cẩn thận nhé 😁
@BlackBerryz Vụ này em có nghe là render lâu quá nên nóng máy + pin bị phồng rộp bung bàn phima bác ạ. Em thì không dùng nặng đến thế đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019