Đèn pin 12 trong 1 tích hợp loa của Nextool.

AllLove
25/6/2022 15:57Phản hồi: 39
Đèn pin 12 trong 1 tích hợp loa của Nextool.
Mình đã tự nhủ lòng không mua đèn pin nữa - nhiều quá rồi. Nhưng với sản phẩm mới ra mắt của Nextool thì đam mê lại chiến thắng tất cả.

Đây là clip chi tiết của mình về chiếc đèn mới nhất của Nextool

Với mức giá 900K mình thấy đây là 1 lựa chọn thực sự tuyệt vời. Một vài điểm nổi bật mình nghĩ anh em có thể quan tâm như:

1- Thiết kế
  • Đèn được hoàn thiện rất cao cấp, thiết kế đẹp. Vị trí kim loại trên đèn được làm từ nhôm hàng không 6061. Vị trí bằng nhựa khá xin với 3 chất liệu chính là: ABS, PA66 + 30% GF
  • Đèn chỉ nặng 246g với đường kính thân 36mm cho cảm giác cầm nắm tốt, không mỏi tay khi sử dụng trong thời gian dài.

• Với 12 tính năng trong 1 thì cây đèn của chúng ta không thiếu bất kỳ 1 tính năng nào. Có chăng là nó sẽ hơi dư thừa mình sẽ kể ở phần 2 nhé.

2- Tính năng
  • Tính năng đặc biệt nhất trên Nextool 12in1 đó là chế độ cảnh báo. Lúc này đèn sẽ kích hoạt tất cả led ở trên đèn bao gồm 4 led chính, led trắng, led màu ở cạnh và loa. Âm thanh của loa cũng khá đặc biệt tuy không to nhưng có thể nghe được ở phạm vi rất xa. Anh em coi thêm ở clip nha.
  • Led chính của đèn được tích hợp 4 led: Trắng, đỏ, xanh lá, xanh lam.
Mỗi màu sắc trên đèn sẽ có 1 nhiệm vụ rất chuyên biệt ví như ánh sáng màu xanh lá sẽ phục vụ cho mục đích quan sát động vật bởi 1 số loài động vật có ít phản ứng với ánh sáng xanh lá.

Zoom để chiếu gần sẽ thấy 4 led ở đầu đèn
  • Đầu đèn có thể zoom cho khả năng chiếu sáng rất linh hoạt. Chúng ta sẽ có 1 khu vực chiếu sáng rất rộng khi cần quan sát trong khoảng cách gần hay thu gọn chùm sáng để quan sát ở khoảng cách xa hơn.
Zoom để chiếu xa sẽ không thấy 4 led bên trong
  • Tản sáng màu trắng trên led ở cạnh đèn được hoàn thiện rất tốt cho chùm sáng rất đều.
  • Led bên cạnh có 5 chế độ sử dụng sẽ thay đổi với mỗi lần bấm. Đầu tiên là ánh sáng trắng, ánh sáng màu, ánh sáng màu nháy theo nhạc, ánh sáng đỏ, ánh sáng đỏ nhấp nháy làm đèn hiệu.
  • Cổng sạc In/Out được giấu bên trong lắp đuôi rất thẩm mỹ lại có tác dụng chống nước cũng là 1 điểm sáng trong thiết kế.
Cổng sạc đươc che lại, khe nhỏ kia là vị trí phát nhạc của loa
Cổng sạc USB-C (5V- 1A), mất khoảng 3.5h để sạc đầy viên pin 2600mAh
Đầu ra USB-A với tính năng sạc sự phòng với dòng sạc 5V - 1A.
  • Cạnh đèn có 1 thanh nhựa với lỗ gắn tripod ¼ inch tích hợp nam châm. Nextool đã bọc thêm 1 miếng đệm lên thanh nhựa này tránh làm trầy xước các vị trí kim loại khi gắn đèn lên. Đây là cải tiến nhỏ nhưng khá tinh tế so với phiên bản trước.

Quảng cáo

Thanh nhựa với thiết kế đặc biệt cho phép chúng ta xoay led ở cạnh 360 độ giúp chiếu sáng linh hoạt hơn.
Thanh nhựa ở cạnh cũng có 1 vị trí để buộc dây đeo
  • Cách sử dụng đèn rất đơn giản với nút đuôi được thiết kế trực quan.

1. Bấm ở giữa 1.5s để bật đèn.
  2. Kích đúp để chuyển đổi qua lại giữa led chính và led bên cạnh
  3. Dấu + và - để tăng giảm độ sáng
  4. Giữ nút giữa 3.5s để kích hoạt chế độ cảnh báo bằng đèn và âm thanh
  5. Giữ nút có hình nốt nhạc trong 2s để kích hoạt loa bluetooth
  6. Click nút dưới cùng để next bài hoặc double click để quay lại bài hát trước đó
  • Chuẩn chống nước IPX4 giúp mình có thể yên tâm sử dụng đèn trong nhiều điều kiện thời tiết
3- Nên mua hay không?
  • Giá tốt, hoàn thiện cao cấp, nhiều tính năng, độ sáng cao lên tới 900 lumens có thể zoom với nhiều màu sắc phù hợp sử dụng trong nhiều tình huống… Mình đánh giá đây là 1 sản phẩm rất tuyệt.
  • Đóng gói đẹp, dễ sử dụng, nếu bạn chưa chọn được quà cho người thân thì Nextool 12in1 cũng là 1 gợi ý tốt.
  • Còn loa trên đèn tới tận bây giờ mình mới nhắc tới bởi mình nghĩ - mình cũng như anh em sẽ không sử dụng chiếc loa 2W để nghe nhạc. Chúng mình dùng luôn điện thoại cho tiện anh em nhỉ.
Cảm ơn các bạn đã đọc bài. Hi vọng qua bài chia sẻ này các bạn sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân. Theo dõi kênh Youtube và Fanpage của mình để xem thêm nhiều sản phẩm bạn nhé.

4- Một số hình ảnh khác

Quảng cáo

Độ sáng và thời gian sử dụng của từng led: xanh lá, đỏ, trắng…
Ánh sáng trắng trên led chính với độ sáng 900 lumens
Led chính với 4 màu sắc có thể zoom như thế này khi cần chiếu xa
Ánh sáng đỏ
Ánh sáng xanh lá
Led trắng ở cạnh, led màu anh em coi ở trong clip nhé

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời cho chiếc loa kiêm đèn pin giá 900K 😁
Cười vô mặt
Niwky
TÍCH CỰC
2 năm
@tourist123 Sao lại vô dụng, loa hữu dụng nếu đi rừng bị lạc hoặc động đất sập hầm sẽ giúp cứu hộ mau tìm thấy
@nospecial Phố lê thanh nghị - hà nội
tudiengia
ĐẠI BÀNG
2 năm
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
Thích thú cái vụ kiêm loa nhưng đọc tới cuối thì hụt hẫng. Thôi vậy cắt cái vụ loa coi giá có giảm xuống ko thì tuyệt hơn
@ByGP Loa để còi hú ấy mà bỏ cũng ko được
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@AllLove Loa còi hú thì ok. Đằng này thêm vụ bờ lu tút chi cho rườm rà lãng phí
@ByGP Tại nó sẵn cái loa rồi bày vẽ thêm cho phong phú ấy mà kaka
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Hay mà sao mấy bác chê nhỉ. 900k cho 1 món đồ chơi vọc vạch cũng vui.
@iommvo hihi
Loa Bluetooth chắc nhỏ xíu, ở miền quê, đi núi rừng thì chắc nghe được.
@SoGetSu Cái loa đó cho còi báo. Nó tận dụng luôn kaka
PerfectSun
TÍCH CỰC
2 năm
Loa báo động thì nên làm thêm nút báo động chứ nhỉ. Ko lẽ phải nối vào điện thoại rồi phát âm thanh hú hí
@PerfectSun Không cần điện thoại bạn. Giữ nút 3.5s là được chắc bạn đọc ko kĩ
PerfectSun
TÍCH CỰC
2 năm
@AllLove ah thế afh, hay, thank bác
k0dangkyduoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay đó. Cho xin link để mua ạ. Thay cho cái đèn đi câu cá mua 450k mai bị chai pin cũng hợp lý
@k0dangkyduoc Bạn vào kênh YouTube của mình có đó
thecat
ĐẠI BÀNG
2 năm
quan trọng là độ bền của linh kiện bên trong thôi. Hoa hòa hoa sói lắm tính năng dễ tèo lắm.
@thecat Nhìn thương hiệu là biết ổn rồi bạn
thecat
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Kinh nghiệm chơi đèn pin hơn 10 năm nay thôi. Bạn thích thì tùy.
loa để khi nào gặp nạn thì repeat chế độ "cứu bố với" hả
@ThietKeWebChuyen-Com Bạn thu âm từ đó cũng đc. Nhưng có từ khác tinh tế hơn chắc gặp nạn họ mới cứu
@AllLove à mình rì pít cho con mình nghe mỗi khi bị vk đánh thôi bạng
doxuancanh
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng thích đồ EDC nhưng mình thích mấy chiếc đèn pin nhỏ hơn vì nhu cầu mình không quá cao và cần tính cơ động dễ mang theo. Mình đang dùng một con treo móc khóa Fenix E03R và một con E01 để sơ cua trong túi xách
@doxuancanh Móc khóa tiện luôn rồi bạn mình lúc nào cũng có 1 cái theo người ^^ Đèn kia để dùng bổ sung
Thích quá bạn
tích hợp thêm chức năng thứ 13: chế độ rung và lắp được thêm phụ kiện toy là hết bài 😁
@locthuyforever♋ Thế thì hay quá haha
kellykent
TÍCH CỰC
2 năm
Con này đẹp, chắc chắn, đa dụng... nhưng điểm yếu hàng Tàu là đang dùng tự nhiên lăn ra chết, mình dùng con đời đầu, đâu đc 1 tháng lăn ra chết.
@kellykent Gửi bảo hành là đc bạn. Bảo hành 12 tháng mà
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn có bao nhiêu cái đèn vậy?
@akabela Mình cũng chả nhớ nữa. Có cái mới lại lấy về làm clip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095