Đến với Palm OS (Update bài 671 - 01/11)

LIENHUONG
30/4/2011 14:23Phản hồi: 721
721 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chị [MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION] có chơi win7 k? em cần chỉ giáo cách ghost, repair và cài win + thêm các kiến thức sử dụng máy tinh, 1 đứa a ma tơ bắt đầu từ con số 0 tìm hiểu trên các diễn đàn vẫn còn khó quá chưa theo kịp, cần 1 chị gia sư kèm cặp :wub:
Ghost thì mình ko biết bạn à 😔
1. Cài Win thì dễ, ra mua cái đĩa về
* Nhét vào ổ đĩa
* Hoặc vào trong quản lý thư mục (My computer hay Library, tùy bản Win máy đang xài)
- Chọn ổ E hay ổ đang nhận đĩa
- Nhấp install
* Hoặc khởi động máy
- 1 tay ấn liên tục vào cái nút cách (Space ý), nó kêu píp píp rất to
- Sau đó nó bảo ấn bất kỳ phím j (Any key) để install Win
2. Kiến thức sử dụng máy thì mình cũng a-ma-tơ lắm :p Biết tí ti các lỗi để dùng với các phần mềm kết nối cho Mobile hay Download phim, cr4ck phần mềm thôi 😃
leepv
CAO CẤP
13 năm
Tùy theo máy tính và laptop đang sử dụng win gì mà cách ghost có khác nhau. Với win7 có thể sử sụng 1click hiren boot để tạo menuboot trong DOS của máy và ghost trực tiếp trên máy với Norton ghost tích hợp thì sẽ thuận tiện hơn. Còn cách gián tiếp thì bạn có thể tự tạo đĩa hirenboot CD tích hợp Norton ghost để mỗi khi muốn tạo bản win ghost thì đút đĩa CD vào chạy. Bạn nên tạo bản ghost đa cấu hình với SATA support để có thể recover trên các desktop và laptop khác nhau thì sẽ thuận tiện hơn vì được tích hợp auto drivers,đỡ mất công tìm và cài đặt drivers cho máy sau khi bung ghost.

Tuy nhiên,nếu bạn sử dụng iPhone và iTunes thì lưu ý là phải backup dữ liệu của iTunes vào USB hoặc portable hard drive trước khi thực hiện recovery từ bản ghost,và sau khi bung ghost xong thì chép backup dữ liệu của iTunes về vị trí cũ chứ ko bạn sẽ bị mất hết dữ liệu trên iTunes và iPhone sau khi Sync.

Cách ghost chi tiết bạn qua chuyên mục máy tính xem sao và nhờ hỗ trợ hoặc hỏi đáp bên đó.
Hiện tại máy mình đã có sẵn 1 file *.GHO trong ổ D, và 1 đĩa Hirent boot 10.5. Bạn có thể hướng dẫn mình cách bung file ghost ko? và khi bung file ghost thì dữ liệu ở ổ cài win sẽ mất hết ngoài ra các ổ khác có mất ko?
leepv
CAO CẤP
13 năm
- Hiện tại hiren boot đã là phiên bản 14.0. Bạn nên tạo điã CD Hiren Boot phiên bản mới và nhúng kèm vào đĩa Norton Ghost 11.5 thì sẽ tránh được 1 số lỗi ghost ko mong muốn của các phiên bản trước. Bạn qua chuyên mục máy tính xem có file để tải ko,nếu ko thì search google tìm là có.

- Muốn bung ghost thì chạy Hiren Boot CD và khi vào menuboot thì chọn Norton ghost/Normal/Local/Partition/from image ( nếu là tạo ghost thì chọn "To image") rồi chọn ổ đĩa và đường dẫn mà bạn lưu file .GHO,sau đó chọn nơi recover,tức là bung file ghost,thường là ổ C, tức chọn partition 1( trừ khi máy bạn sử dụng 2 HDH khác nhau thì có thể chọn ổ khác ngoài C). Xong thì chọn "Fast" và chọn xác nhận muốn chạy ghost..rồi thì chờ khoảng 15 mins là quá trình bung ghost hoàn tất và chọn "quit" khỏi Norton ghost để về DOS và lệnh reboot để máy tính khởi động lại.

- Khi bung ghost thì chỉ bị mất dữ liệu ở phân vùng nào mà bạn chọn để bung ghost mà thôi,ví dụ chọn recover ổ c thì tất cả dữ liệu ổ c sẽ bị format hết khi bung,thế nên trước khi bung ghost nên backup dữ liệu ở ổ đĩa mà bạn dự định sẽ bung ghost sang ỗ đĩa khác.
cảm ơn bạn, mình muốn hỏi 1 điều nữa là partition 1 có phải mặc định luôn luôn là ổ C ko? Mình nhìn các hướng dẫn cài win7 lúc chọn phân vùng cài win k hiện hẳn tên các ổ ra như C, D hay E. Vậy mình ko biết chọn cái nào để đảm bảo 100% là k mất dữ liệu các ổ khác ngoài C.
leepv
CAO CẤP
13 năm
Cám ơn Liên Hương vì những bài viết chia sẻ suy nghĩ và đam mê công nghệ. Đọc những dòng tâm sự của LH thấy rõ một điều hiển nhiên đó là niềm đam mê khám phá những công nghệ mới của thế giới mobile. Ko thể phủ nhận công lao đóng góp rất to lớn của LH giành cho diễn đàn và các members qua nhiều chuyên mục khác nhau của diễn đàn trong suốt thời gian qua. Những hướng dẫn tận tình cho các members ko kể thời gian,dù nửa đêm hay lúc sáng tinh mơ khi mọi người vẫn còn chìm trong giấc ngủ say mà LH đã bỏ công sức là thật sự quí giá mà ko thể so sánh bằng giá trị vật chất. Mình cũng đã từng nhờ LH giúp đỡ,hướng dẫn khi mới tham gia diễn đàn khi mới tập tễnh bước qua một hệ điều hành mới - đó là Windows Mobile. Và cái thuở ấy windows mobile còn đang thịnh và Samsung i900 đang hot lúc bấy giờ. Mọi người đua nhau up rom và khám phá phần mềm mới. Nhắc đến LH qua chuyên mục Windows mobile ko thể ko nhắc đến Rom QBus 07. Thời gian ở chuyên mục Windows Mobile có lẽ là thời gian vui vẻ và nhiệt huyết nhất,như LH đã từng có lúc nói,vì các members lúc đó hòa nhã và tế nhị,khắng khít với nhau hơn. Trải qua thời gian tham gia và post bài thì cùng đồng hành với niềm đam mê,khao khát khám phá và chia sẻ với nhau thì cũng ko ít lần cảm thấy buồn vì những câu nói bóng gió hay những lời xúc phạm của một vài members,đó là điều mà hầu như những người tham gia diễn đàn đều trải nghiệm.. Bây giờ có nhiều việc đã khác và suy nghĩ cũng mang tính "dân tộc chủ nghĩa" và thủ cựu hơn.. Điều này dễ thấy khi member của chuyên mục này mà qua chuyên mục khác mà nhận xét hay ý kiến chê bai ko khéo là bị "đánh hội đồng" ngay.. Có lẽ nếu ai đó hỏi mình là điều gì đáng nhớ nhất kể từ khi tham gia diễn đàn thì có lẽ có 2 chuyện làm mình nhớ mãi. Chuyện thứ nhất,là mình nhớ hồi đó có member với nick "xauzainhatvn"... Cứ hễ ai post bài hay trả lời các thắc mắc của các members là anh ta cứ nhảy vào "ngoáy" và nói những lời rất phản cảm. Một cái nick thật ấn tượng. Chuyện thứ 2 là có 1 member khi bị mình góp ý vì thiếu tế nhị trong diễn đàn nên thù vặt,thành ra anh ta tìm lại tất cả những bài nào mà anh ta đã "thanks" mình và hủy "thanks" hết... Một cái click thank ko phải bằng tiền sao tiết kiệm đến thế... Mà cái tính mình cũng dễ vì mình luôn tôn trọng sự khác biệt,trừ khi ai đó có lời lẽ xúc phạm quá đáng với members thì mình mới có ý kiến,còn ko thì cũng dĩ hòa vi quí..Mình cũng đã từng chứng kiến hàng tá members đàn ông nhảy vào tấn công hội đồng LH - 1 phụ nữ yếu mềm chỉ vì một câu nói thích điện thoại này mà ko thích điện thoại kia và xem là rác và bắt LH phải cải chính,xóa bỏ chữ "rác" nhưng LH nhất định ko bị "cuốn theo chiều gió" và giữ vững quan điểm,nên nhất định ko sửa ngôn từ,mặc cho những lời nói ngoáy. Đó là sự cương trực và có lẽ là điều thứ 2 mà mình cảm mến và quí trọng LH,ngoài cái sự tận tình phục vụ,giúp đỡ anh em. Nếu như có một ai đó đã từng vì sự bất đồng quan điểm với LH mà đã từng nói là LH ko xứng đáng làm Mod,thì mình nghĩ rằng sẽ chẳng có ai xứng đáng hơn. 57,139 bài viết cho đến nay với nhiều đóng góp,trợ giúp cho members bất kể giờ giấc mà LH có và ko hề vụ lợi,ko phải ai cũng làm được.

Công nghệ ko ngừng thay đổi và tiến bước dần lên những tầng cao mới nên những người yêu thích công nghệ cũng ko ngừng khám phá và học hỏi thêm những điều mới mẻ. Hãy đến với nhau bằng sự chia sẻ,học hỏi và cảm thông chứ đừng đánh đố,chọc ngoáy và mong rằng tất cả chúng ta khi tham gia diễn đàn đều biết tôn trọng lẫn nhau và tế nhị trong lời nói,phát biểu để tránh gây bất hòa,hiềm khích ko đáng có,cũng như mong rằng chuyện thủ cựu kiểu "sân chơi độc quyền" ko còn tồn tại và mọi người biết tôn trọng cả những khác biệt quan điểm để cùng hướng đến một tương lai tốt đẹp hơn,rộng mở hơn với niềm đam mê thiết thực và lẫn sự chia sẻ,bao dung,chan hòa lẫn nhau.

Chúc LH luôn đạt được mọi điều ước muốn trong cuộc sống và hạnh phúc. Chúc tất cả members của diễn đàn mỗi ngày có một niềm vui,đam mê.
Chọn ổ đĩa chứa phân vùng cần khôi phục. --> OK. -> tức là ở đây chọn ổ C

Chọn phần vùng cần khôi phục. -> mình chưa hiểu chọn phân vùng cần khôi phục là thế nào vì ở trên đã chọn ổ C rồi mà

leepv
CAO CẤP
13 năm
- Mình xin đính chính lại là "khi vào menuboot thì chọn Norton ghost/Normal/Local/Partition/From image ( nếu là tạo ghost thì chọn "To image") .

- 2 đường dẫn,1 là chỉ path đến nơi lưu file ghost,sau đó chọn đường dẫn path để bung file ghost.

- Phân vùng 1 luôn là là ổ C ( Primary - C Drive) bạn à. Bạn có thể xem cách ghost và bung ghost

Lưu ý : File .GHO phải lưu khác phân vùng muốn bung ghost.
teranosaus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài 4 này hơi thiếu hấp dẫn hơn mấy bài trc LH ạ.
Ít ng quan tâm nên thế, có lẽ viết ngắn thôi vậy :p
teranosaus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao lại ít quan tâm, mình lúc nào cũng hau háu chờ bài của LH để đọc đới. Mấy hôm roài đi ct SG chưa có tg đọc, hnay về HN là mở ra đọc liền.

Ý mình nói nó thiếu hấp dẫn hơn không phải do giọng văn của LH mà là do nó không có các tình huống kiểu như anh đẹp zai sài hàng khủng như tập 3 thôi.
Anh đẹp trai cho mượn máy vẫn tập 4 nhưng phần 1 đấy chứ :p Sang phần 5 là phần viết về nơi Topic này đặt trụ sở, bao nhiêu tình cảm đổ vào đây hết 😁
9 sao là kịch, sao admin không thêm nữa đi nhỉ.
Đọc nhiều quá nên chán, trước đệ đọc xong bộ Tru Tiên nửa năm sau đó cầm truyện nào cũng thấy chán, giờ thấy chán chán bắt đầu đọc lại thì thấy hay. Đọc truyện rồi mà xem phim thấy chán lắm, thấy thất vọng và thiếu thiếu nên ít khi đệ xem truyện rồi mà xem phim lắm.:furious:
Truyện bốc phét mới hay, vẽ j chả được chứ phim làm sao hay thế được 😁 Nhưng tình cảm thì truyện vài trang song phim bôi ra mấy tập :p
-> Mình ghét phim truyền hình, thích có đĩa xem để ... tua 😃
Hô hô cái kiểu xem tập đầu xong xem tập cuối là hết phim ý hả. Cái này dành cho phim Hàn, giống kiểu đi học trên lớp cũng thế, đi buổi đầu nắm tình hình sau đi buổi cuối nắm những phần nào phải thi thế là hết môn học.:giggle:
Ko đến nỗi thế nhưng mà nhiều đoạn ngứa mắt, ko thích muốn nhảy qua cho nhanh 😁 Đang đánh nhau mà lại nhảy sang cảnh khác nên hơi sốt ruột :p
chị huong oi, e hoi xiu. ten day du of chị là Phan Lienhuong or Bui LienHuong ........1
Hồ đó bạn 😃 Mà gõ có dấu Tiếng việt bạn nhé :p
😃)
Bạn mình có người hâm mộ ghê lun!
Ko phải khoe nhưng tín đồ hơi nhiều <- Sợ luôn :p
Me too, ............
đang tập search trên trang web.. Lên facebook đánh vô LienHuong , thế là 1 nùi ra ko pit đường đâu mà mò..Mò từ từ coi có người nào tên LH mà giống trong tấm hình galaxy tab 10.1 ko...
Chị LH à, em sẽ cố gắng poss bài để được lên Mod như chị.. sorry vì thường hay viết ko dấu vì gõ code dau có bỏ dấu đâu nên wen
Lên Mod đâu phải bài nhiêu đâu bạn ơi 😃
Cho em xin link image galaxy tab 10 vs lienhuong
Chịu luôn bạn đấy, bạn search TinhTe có bài Trên tay luôn 😃
Tinhte "Tren tay lienhuong?" Hihi::::::
Mod này nghiện MTB "ai pét" thôi 😁
Mình ko thích Trên Tay 😁
Chúc mọi người Halloween vui vẻ nha
😃

Đã 3 tháng trôi qua rồi, nhanh thật đấy. Nói thật mình vẫn luôn để dành & đợi đến tháng 11 mới viết bài tiếp theo cũng chỉ muốn đợi đến ngày này thôi. Trong tháng này có 1 kỉ niệm đánh dấu mình bước chân sang 1 HDH mới - Palm OS/Garnet, HDH mà mình yêu mến cả máy lẫn những người trong box.

--- *** ---

1. Hôm xưa tham gia TinhTe & dùng Windows Mobile - mình thần tượng 1 nhân vật lắm, Mod maianhtungsten vì kiến thức & kinh nghiệm của bạn ý về WM mà mình yêu mến lẫn cách ứng xử & giao tiếp với các thành viên trong box & diễn đàn rất hòa nhã.

Mình được bạn ý để ý đến là vì mình ... post bài hăng nhất trong box lúc bấy giờ, quả thật tuy lúc đó mình công lực chưa mạnh nhưng so với những người tham gia lúc đó mình có vẻ đã bộc lộ tài năng post bài roài, hoặc có lẽ trong 1 tập thể toàn con trai lại mọc ra 1 bạn gái hăng say như vậy nên mới lọt vào tầm ngắm cũng nên.

Nhưng dù vì lý do j đi nữa thì mình cũng bắt đầu chú ý bạn maianh rồi - thần tượng nhất vẫn là số bài viết kỷ lục của bạn ý (hơn 4000 thôi), lúc đó cả diễn đàn có mấy ng được số đó đâu (cuhiep lúc đó vẫn giữ quán quân). Hâm mộ người nên tất nhiên cũng để ý những cái đi theo người đó rồi - mình thấy chữ ký bạn ý có cái Tungsten - sau này mình mới đoán ra nick bạn ý sao lại có chữ Tungsten này.

--- *** ---

2. Mình cứ nghĩ bạn ý chuyên WM thì Tungsten cũng là 1 cái máy WM nào thôi nên đi xem máy j nhưng chả thấy máy nào chạy WM tên là Tungsten cả, chỉ có Palm OS thôi.

Rồi lần mò thông tin sang bên box Palm - lúc đầu cũng la lê vài bài thôi. Sau khi dạo 1 vòng box thấy lộ ra bao nhiêu chiếc máy hầm hồ - đúng thể loại mình thích lâu nay, to, có cảm ứng & độc, khoái, thế là bắt đầu ham muốn.

Mình cũng đi hỏi ý kiến bạn maianh là mình thấy bên Palm có vẻ hay & theo bạn ý nên dùng máy nào, bạn ý bảo mới nghịch thì chọn Treo 650 cho phổ biến - khổ cái xem qua 650 mình chả ưa tẹo nào vì MH bé xíu à. Thế là mình lao đi tìm ở bên MB, lúc đó cả tuần "canh cửa" box MB mỏi mắt cũng chả có em nào tên Palm ngoài cái topic của anh Hai@PDA. Mình cần 1 em Palm MH phải to - trông bự 1 tí nên lọt vào mắt chỉ có T5 & TX (lúc đó chưa biết đến Clie).

Quả là trời ko phụ lòng người, gặp ngay Topic của 1 "cao thủ" (lúc đó TinhTe dùng chức danh cho thành viên, cao thủ này cũng có hơn 1.300 bài đấy chứ ko phải đùa nhé, lúc đó mình mới chỉ là Trình độ cao có tu vi hơn 600 bài thôi, dưới nhiều ng lắm), bạn trantrungkienvt mở 1 cái topic rất kêu "T5 full box nhất VN" - vào nhìn thôi đã thấy ... chết liền à, máu lắm rồi nên giao dịch nhanh chóng, 30 phút xong & với ng chả quen biết j, xa tít đầu cuối đất nước vậy mà cũng tin nhau được - có lẽ đó là cái duyên phận khi mình quyết định đến với Palm vậy.

--- *** ---

3.
Từ ngày có T5 mình ngày nào cũng sang handheld tìm những bài cũ về Palm đọc

Các thành viên lão làng tinhte như admin dihuta hay Smod cuhiep trước cũng là thành viên bên Handheld & cũng nghịch Palm ác chiến cơ mà, thậm chí phá còn ra trò ý chứ.

Bên đó còn lưu giữ những bài viết cũ về Palm (Palm ko chỉ do Palm One sản xuất mà còn có Samsung, Sony ... nữa), các bài review về những chiếc PDA 1 thời lũng đoạn thị trường & làm say mê biết bao người dùng từ những năm 2002 khi mà lúc đó ở VN các sản phẩm PDA - PPC vẫn còn là 1 món đồ xa xỉ mà chỉ những người thu nhập cao mới có trên tay chọt chọt & bao người khác nhìn vào với ánh mắt thèm muốn & ganh tị. Ở VN còn có các sản phẩm mang thương hiệu O2 do O2 Asia phân phối nhưng Palm thì chiếc lược kinh doanh & phân phối khác nên tất cả các sản phẩm Palm OS đều chỉ có qua con đường xách tay, kể cả những chiếc Treo sau này hay đến thời những chiếc máy Web OS do HP sản xuất cũng vậy, chỉ có xách tay & vô hình chung làm ảnh hưởng đến tiếp nhận của người dùng (về bảo hành, hỗ trợ sau bán hàng) rồi dẫn đến sự khai tử của Palm OS & suy tàn của Web OS như hiện nay. Nhiều người vẫn luôn cho rằng lỗi do thương hiệu Palm như 1 cái nhớp mà hãng nào đụng đến thì cũng lao đao song thực ra là do chiến lược & quản lý của lãnh đạo Palm đã ko được như mong muốn & chủ quan duy ý chí nên mới dẫn đến tình trạng như bây giờ mà thôi. Mình cũng tiếc lắm chứ, buồn vì 1 HDH mình yêu mến lẽ ra ko đáng như vậy mà ... Thôi, ko bàn chuyện này nữa.

Nhắc lại Handheld bên đó lúc đó có nhiều Palmer lắm, nào là airport, ATiger, merci, TreoLove, batigoltuan ... & cả dihuta, cuhiep nữa. Người nào người nấy cũng có trang bị những chiếc máy khủng long cả, nhất là anh airport có lẽ nhiều lời đồn nhất, có cả tủ cơ mà. Chẹp. Thèm ... Nào là Palm Tungsten E2/T3/T5/TX, Sony Clie UX50, TG50 rồi đến TH55 & cả VZ90 nữa, con nào cũng mang 1 vẻ đẹp riêng song có dòng Clie của Sony vẫn được nhiều người hâm mộ hơn cả vì những tính năng mà nó mang trên mình cùng vẻ đẹp ko thể cưỡng lại khi bạn đã từng nhìn qua nó
- Thiết kế xoay gập màn hình hầm hố như mấy chiếc JMP hiện đại với NX70/80
- Camera xoay - thậm chí lúc đó còn được trang bị camera 2.0 MP kèm Flash của NZ90 có lẽ là 1 đột phá khá bất ngờ kèm hụt hẫng khi chụp 1 bức ảnh phải nghỉ 1 tí để hồi pin mới chụp tiếp được
- MH cảm ứng 3.8 inch HVGA & có Qwerty bên dưới, có Wifi/Bluetooth (tuỳ máy hoặc dùng thẻ Wifi) & Hồng ngoại là mặc định trên hệ máy Palm OS
- Dòng Sony thì nổi tiếng với MH đẹp, nhất là TH55 với miếng Flip nhựa trong đậy ngoài & VZ90 thì ko phải nói nhiều - xứng đáng là vô địch khi được trang bị MH 3.8 inch HVGA OLED cho chất lượng ảnh rực rỡ & bản thân VZ90 là 1 cỗ máy chuyên về mục đích giải trí khi mà có các nút chuyên dụng cho xem ảnh, nghe nhạc, xem phim luôn.
- Loa ngoài ko phải là thế mạnh nhưng cắm tai nghe thì đúng là khác hẳn vì âm thanh của Sony đã có tiếng từ lâu rồi mà.

--- *** ---

4. Bắt đầu bước chân vào lĩnh vực gì, ai cũng phải để lại kỉ niệm, và Palm cũng không nằm ngoài ngoại lệ đó.

Có người là vui, có người là buồn nhưng đa phần đều vướng phải một vũng lầy chung là đã lún chân vào cũng ... đều khó rút ra được Mình thích nghịch phần mềm nên lọt vào mắt mình chỉ là máy có hệ điều hành (HĐH), trước đây mình nghĩ mình cũng chỉ đi qua các HĐH cho biết thôi chứ ko có ý nghĩ là dừng quá lâu ở 1 HĐH nào.

Nhưng đến Palm là nghĩ lại vì trong khi Symbian hay WM mình chỉ mua 1 máy thôi (còn lại đi mượn chứ em nào cũng chơi thì là đại gia rồi) nhưng Palm lại "lạm phát" của mình 2 nhóc liền & sắp tới nếu kham nổi thì cũng muốn "phá vỡ kế hoạch" làm nhóc thứ 3 (có vị ko biết phá vỡ bao nhiêu lần mà kể ý chứ: airport, antondat, trantrungkienvt, finallegend ... mobile_t)

Song tình thế xô đẩy mỗi người lại ko giống nhau nên mình lập topic này để mọi người chia sẻ với nhau "tiếng sét" đầu đời đó. Qua đó chúng ta có thể biết được những cái nhìn của mỗi người về Palm là như thế nào, là công hay là tội thì sẽ hạ hồi phân giải.

Trên là những dòng tâm sự của mình về Palm sau 4 tháng sử dụng, mình tham gia box Palm có lẽ hơi muộn song cũng ko đến nỗi muộn quá.
- Hơi muộn là vì ko được trải nghiệm nhiều máy kinh điển khi mà Palm phát triển hơn chục năm trước, nhìn bao nhiêu máy mình thích mà ko được cầm là đã buồn rồi
- Còn ko đến nỗi muộn quá là mình tham gia box đúng lúc box phát triển đến cực hạn, những ngày đó sao mà vui thế chứ.

Mình nhớ mãi lúc đó là lúc Web OS bắt đầu phát triển, mọi người vẫn còn sinh hoạt trong box vui vẻ lắm - ai cũng háo hức đòn chờ Palm Pre cơ mà.

Còn sau 6 tháng sử dụng thì mình xuất bản bài tiếp theo

Tiếp đến là 3 chiếc máy mình từng nắm giữ trong tay - tiếc là mình đã ko biết trân trọng & giữ gìn nên mãi mãi là nuối tiếc.

Em như là cánh chim trời, mãi xa rồi
Dù có tiếc nuối cũng thế thôi, tính đã xa

--- *** ---

5. Thời gian mình ở box Palm cũng gần 3 năm rồi, nói thật lòng là trong những khu vực mình tham gia trong thời gian qua thì box Palm để lại trong mình những ấn tượng tốt đẹp nhất, cả về những người tham gia box Palm & vẫn còn gắn bó với Palm Treo/Palm PDA cho đến tận bây giờ.

Ko biết có phải vì Palm - Spam ko nhưng mà những lúc mình Post bài bên Palm là mình thấy thoải mái nhất - vì thế các bài viết mình luôn đặt trong trụ sở chính này.

Bài này tặng phithuyhoahoa & box Palm

Bài này tặng nguocgio & box Palm

Cảm xúc của Liên Hương đối với Tinh Tế

Kỉ niệm 3 năm tham gia diễn đàn

Moi người trong box mình thấy thân thiện & hoà nhã nhất, ít có sự phân tranh hay cãi nhau như các khu vực khác, đấy là cái đáng quý mà mọi ng vẫn giữ được.

Khi mình được lên làm Điều hành viên, ban đầu là cho box iOS thôi nhưng mình cố xin cho làm Mod box Palm nữa để quản lý box mình yêu mến chứ ko muốn box bị lộn xộn.

Cũng ko riêng gì mình đâu, nhiều người vẫn tâm huyết với Palm lắm

Con đường đến với Palm - buzichitno
Palm OS - những dư âm đọng lại - finallegend
Tình thơ củ chuối cho Palm - finallegend
Buổi chiều đầy bất ngờ với các Palmer ẩn dật - Mr.Siro
Chuyện 3 người - Mr.Siro
Kỉ niệm Palm - Yellow Submarine
Tâm sự của 1 con nghiện Palm - bigball
Anh em nào gắn bó với Pal lâu nhất - koolpixel
Treo 600 - chuyện bây giờ mới kể - sonyclie

Mình hy vọng rằng Palm vẫn mãi phát triển & luôn ở trong tâm trí mỗi Palmer nhé 😃

Chúc các Palmer luôn vui vẻ, mạnh khoẻ, hạnh phúc & gặp nhiều may mắn trong cuộc sống 😁

Liên Hương
Huyết Ma

Ngôi Sao Tử Thần

Lâu dữ lắm rồi không dùng lại Palm.
Con mình dùng cuối cùng là Palm Pre 2. Chờ đợi xem HP đối xử thế nào với WebOS. Hy vọng là HP đừng có bỏ nó, buồn lắm.
Những ngày đầu Offline Palm không thể nào quên được.
Khi nào palmer trên toàn quốc có lời mời anh Thành tụ họp thì ko đc từ chối đâu nhé 😃
Thấy bảo anh Admin này bận ... tu rồi em ạ 😁
Em mình mới mua cái máy tính bản chạy trên nền Web Os . để keu nó tham gia vô cai box Palm OS này cho nó mở mang được kiến thức hihi
Đam mê là chia sẻ.
Với LH là trên cả đam mê..
Dù không làm việc trong lãnh vực mobile LH nhỉ.

Xài chú PALM đầu tiên năm 2001.. Có lẽ không nhiều thứ nghịch ngợm được, ngoài việc sync với PC, chọt chọt trên màn hình BW..Công nghệ phát triển nhanh quá. 10 năm là quá nhiều thứ.
letan0202
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn Hương lại làm mình nhớ đến Palm rồi. Có lẽ Palm dần trở thành quá khứ, mà "Quá Khứ" là "Hoài Niệm" - Chắc phải kiếm vài em vừa cổ vừa độc làm kỷ niệm, biết đâu một ngày nào đó Palm trở thành............, Lúc đó có dịp khoe với Mod Hương
Bài viết hay quá đi mất, tiếc là khi mà những ngày tháng bạn LIENHUONG nói mình vẫn đang chìm trong giấc ngủ symbian. Không những bài này mà còn nhiều bài khác mình đã thấy LH nhắc về Palm, khen ngợi Palm và những người bạn.... Giá mà box nào cũng được như LH nói thì vui biết mấy, mình chỉ mới hoạt động post bài 1 thời gian nhưng ít nhiều cũng hiểu những gì LH ca ngợi về Palm...

Trong cuộc sống có rất nhiều kỷ niệm làm ta luôn nhớ mãi, nhưng dù có ở đâu-lúc nào-hoàn cảnh nào đi nữa nó vẫn sẽ và mãi là một điều gì đó luôn sáng trong tâm trí mỗi chũng ta, hãy nâng niu và trân trọng những điều đó.....
lâu lắm mới lại vào box, hôm đó bạn LH gửi cho cái link ban đêm cũng ráng vào coi cho hết xong thanks phát mới ngủ, hôm nay thì mới lên chém gió cái được 😆
Mình vẫn còn nhớ em palm treo 650 của mình lắm giờ cho thằng em sài được hơn năm rồi vẫn rất chất
Bài viết này có vẻ nghiêm túc hơn nhỉ, ko thấy để các emotion chen vào giống như các phần trước nữa 😃 Ko biết văn vẻ ở đâu mà vẽ ra dài thế?
Uh nhỉ 😁 Mà cũng ko biết nữa, ngồi viết thì ý cứ trào ra thoai :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019