Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đi làm vệ sinh nội thất mà thấy chưa ưng ý

Nam Air
26/6/2022 2:10Phản hồi: 112
Đi làm vệ sinh nội thất mà thấy chưa ưng ý
Đi làm đì teo mà thấy chưa ưng ý

Hôm qua là lần đầu tiên mình đem xe đi vệ sinh nội thất, không biết chỗ khác làm thì sao chứ chỗ mình đi này thì chưa ưng ý. Không bằng mình tự làm nữa.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
2 năm
Khuyên bạn nên chịu khó vệ sinh xe tại nhà. Xe vệ sinh những chỗ như thế dễ bị luộc nhiều món đồ mà mình k thể biết cho đến khi mang xe đi bảo trì hoặc sửa chữa ở hãng
@pttalex231217 Cám ơn bác nha, mình sẽ lưu ý lần sau
@pttalex231217 chính xác là vậy.
Thích xem mấy bài của bác Nam chia sẻ về mấy thứ linh tinh, rất gần gủi, đời thường.
@tamnguyen072 Cảm ơn bác nhiều, chúc bác cuối tuần vui vẻ nha
@Nam Air 600k tận giường bao sạch

ko rõ thanh niên 1.2 củ là kiểu gì
Em vệ sinh ở 1 chỗ gần nhà trên quốc lộ 50 thì bác làm vệ sinh, lau rửa rất kỹ. Tổng chi phí 120k cho Rửa xe + rửa gầm+ hút bụi vệ sinh nội thất, gởi bác 150k luôn vì quá kỹ.
@bamboovn1 120k mình tip 30k nhé bác
A Nam ko độ Màn to hơn hả A.Nam Air. Hôm nào a thử đặt xe tự lái qua App đi a Nam.
@an-ng Bạn quan tâm app nào ko ???
an-ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaido_design Mioto đó bạn, mình biết mỗi app này
@an-ng App đó ổn. Mình đi tỉnh hay book thường app đó. Gặp chủ xe thân thiện rất oke. Mình chưa rảnh chia sẻ video. ^^ sắp tới mình up.
@Nam Air bọc màng bọc thực phẩm vào miệng chai có mà chọc cả ngày
Không biết họ rửa kiểu gì mà thu đến củ rưỡi (chưa giảm giá). Cám ơn bạn đã review để mình né. Mình đánh giá nó chỉ đáng 300k cho dịch vụ như thế này.
@chanmiengchai Mình cũng nghĩ vậy đó bác. Né lần sau
App tinhte không coi được video 😂
@NghiepTranVINA anh mua máy tính đi anh
@alancabata Có laptop mà làm biếng mở ra xài 😂😂. Cầm dt xài cho nó tiện 😁
@NghiepTranVINA từ năm nay rồi có xem được video trên app đâu anh, em gỡ luôn
@alancabata Đúng rồi. Từ lâu rồi không xem được video trên app, nhưng anh vẫn xài
vungoctu2810
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác tới Aerowash Q2 hoặc bro detailing họ làm rất có tâm. Chứ 3 cái detailing cỏ này làm láo lắm bác
@vungoctu2810 Cám ơn bác
nội thất chỉ có tự bản thân chăm và vsinh là vừa ý, còn lại bốc hốt thôi
aerowash , bro detailing hoặc kombat
măc tiền ko chỉ vì công thợ ,tỉ mỉ ,mà còn tới từ nguồn gôc hóa chât 😁
@kixx Này đi 1 lần né 1 đời luôn hehe
@kixx kombat toàn rửa siêu xe, nên giá không tiếp cận được
@abc_8989 à,anh Tuấn có 2 garage
bên aerowash giá mềm hơn : )
Siu Siu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khu Celedon ok, khổ cái là tiếng ồn máy bay
cuongpk
TÍCH CỰC
2 năm
@siu siu Ở riết rồi ko để ý có máy bay đâu bác😃
ShooterUser
ĐẠI BÀNG
2 năm
xem a để rút kinh nghiệm tự làm hay hơn.
@ShooterUser Nên lắm luôn
ShooterUser
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Kkk e mua xe được nữa năm toàn tắm rửa tại gia
Cười vô mặt
Vệ sinh thế này chỉ ngang với chỗ rửa xe 60k/phát ở gần nhà mình thôi. Thớt bị chém đẹp rồi.
Im lặng đi
@thaianh83 chưa biết tình trạng xe lúc gửi để vsinh thế nào mà bạn
Mình thì luôn tự rưa vs vệ sinh xe của mình. Chứ đưa ra ngoài làm không yên tâm. Quan trọng là khi sử dụng xe cố gắng không vứt, nhét rác vào xe thì khi vệ sinh cũng đơn giản hơn, chỉ có việc lau bụi
@giacmobennguoi Mình đi thử 1 lần cho biết đó bác, chứ bình thường cũng tự làm
icemain
TÍCH CỰC
2 năm
Procare ở Tân Thắng đây mà 😁 @NamAir mang xe ra Vinawash làm cẩn thận hơn hoặc chạy ra AP Care chứ...
icemain
TÍCH CỰC
2 năm
@baby_ghost127 Thông mũi điều hòa thì ra Vinawash ở Bờ Bao Tân Thắng phía sau UBND còn đèn thì có Auto 365 mới mở hoặc chạy ra Thanh Bình Auto ở Tân Kỳ Tân Quý
@icemain Ok, cám ơn bác nhiều. Rảnh chở vợ con đi AEON r đi thông mũi luôn
icemain
TÍCH CỰC
2 năm
@baby_ghost127 Mới có cái Shitek mới mở ở 414/11B Tân Kỳ Tân Quý đó.

@Nam Air có thử không? https://fb.watch/eGecAojchm/
@icemain Để coi thử xem sao 😁
Mình mua cái hút bụi mini, lúc nào chờ đợi là bỏ ra hút hút. Hút luôn cả sàn. Còn khe kẽ thì thỉnh thoảng dùng cái đũa dẹt chọc khăn vào tự lau. Cơ bản là ko thích giao xe cho người lạ chọc ngoáy !
bác xe đạp sang đường kinh thật 😁
@JerryKist Nhìn cam vậy thôi chứ e quan sát hai bên kỹ lắm bác, do cam gắn cố định nên bác ko thấy e ngoái đầu
@Nam Air cái đoạn vừa đạp xe vào tiệm thấy ai cũng nhìn, chắc nó nghĩ ủa thằng này đi đâu đây, vô đây lỡ có gì có tiền đền ko 😂
@JerryKist he he chắc không phải đâu bác 😔
sạch nhất chỉ có tự mình vệ sinh thôi, vì mình biết nó thường hay dơ chỗ nào. còn đi detailing thì hên xui, gặp thợ có tâm thì làm sạch dc tí, còn tụi thợ làm mặc kệ chủ thì thua, rước bực vào thân thôi. nên mình chỉ đi detailing 1-2 lần/ năm chỗ quen để chỉ cho thợ làm theo ý mình, cực hơn nhưng lại sạch.
Thật ra thì rửa vậy theo mình là ổn với giá đó. Vì trong không khí có bụi nên cứ hễ để lâu là sẽ lại đóng bụi dù cho trước đó có vệ sinh vị trí đó.
Mình từng mang xe đi rửa bên Car Wash Detailing mà Tinhte giới thiệu ( https://tinhte.vn/thread/video-rua-xe-chi-tiet-mat-vai-gio-dong-ho-gia-2-5-trieu-nen-lam-sau-6-8-thang.2699450/ ) với giá 2tr5 cách đây 4 năm. Rửa xong mang về thì những vị trí như hốc gió máy lạnh vẫn bị bụi trắng như vậy, dù vậy thì những vị trí khác trên xe cũng tạm ổn.

[Video] Rửa xe chi tiết, mất vài giờ đồng hồ, giá 2,5 triệu; nên làm sau 6-8 tháng

Car Wash Detailing là dịch vụ rửa xe chi tiết; rửa sạch đến những chi tiết nhỏ nhất trên xe có thể, bao gồm cả các cảm biến đặt ở những vị trí khó tiếp cận. Hiện tại ở Sài Gòn có một số địa chỉ làm dịch vụ này với mức giá khoảng 2…
tinhte.vn

Nhìn chung thì chỉ có mình tự chăm xe (nếu là người kỹ tính) hoặc mang ra chỗ thật là xịn thì mới ưng ý được, chứ mấy chỗ như này thì cũng tạm được thôi, không hoàn toàn ưng được. 😁
@Alpaca Dễ Thương như mình có nói trong clip đó bác, bụi thì mình chấp nhận, nhưng vết loang do lau không sạch thì là điều mình phàn nàn, các bạn đó lau cái màn và gương còn vết loang nhìn khó chịu :D
Nếu có thời gian thì mua đồ về tự làm cũng có cái thú riêng mà vừa ý hơn.
Còn mấy vụ đì teo ling này thì cũng hên xui, cũng có nhân viên this nhân viên that. Nhiều khi nhiều ông làm nhìn vậy là thấy ổn, nhưng ông khác thì ko.
Chỗ nào thấy cũng treo bảng quy trình này nọ mà có chắc đa số đều làm theo cảm tính, thường làm cái gì thì nhớ cái đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019