Diana DZ: tai nghe hi-end mới nhất của Abyss, Mỹ giá tới 170 triệu

AudioPsycho
8/5/2024 14:30Phản hồi: 15
Diana DZ: tai nghe hi-end mới nhất của Abyss, Mỹ giá tới 170 triệu
Abyss Diana DZ là mẫu mới nhất của dòng tai nghe từ phẳng (planarmagnetic/orthodynamic) đến từ Mỹ. Diana DZ được thiết kế dựa trên hợp kim nhôm cao cấp, đảm bảo độ nhẹ khi đeo, bổ sung thêm miếng đệm đầu dạng treo để tăng sự thoải mái, Diana DZ nặng 315g (chưa tính đệm tai), nhẹ nhất trong gia đình tai nghe của Abyss. Giá từ $4000-$6795, có 3 màu cho anh em lựa chọn.

Abyss Diana DZ sử dụng driver planarmagnetic kích thước 63mm, trở kháng 50 ohms, độ nhạy chỉ có 92dB/mW thôi nhé anh em.

Hãng kêu Diana DZ dễ kéo với nhiều nguồn phát nhưng nếu có đồ xịn đánh thì hay nhất. Nói như không nói, dễ thế mình múa bút cũng được! Với trải nghiệm cá nhân của mình, không tai nghe nào của Abyss mà gọi là dễ kéo, điển hình như con Diana TC hay Diana MR, 2 con này dùng Ferrum Erco Gen2 hay FiiO K19 mới ra, đánh bass với mạnh mẽ cuồn cuộn, treble giòn giã dứt khoát, vậy mới đã tai!

Em này sẽ đi kèm một cặp earpad không đục lỗ, theo Abyss thì earpad này làm cho dải trầm xuống được tới 20Hz một cách dễ dàng, nếu anh em cần mua thêm earpad đục lỗ như Diana TC hay Diana MR thì vẫn có thể đặt thêm.

Dây cũng vậy, Abyss cho người dùng lựa chọn 4 lựa chọn khi đặt hàng: 3.5mm/6.3mm/4pin XLR và 4.4mm, chiều dài tiêu chuẩn của dây là 1.5m.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai nghe này thay tai nghe kiểm âm được không nhỉ 🎤
@Emranhieulam1990 Tùy mục đích bạn dùng để làm gì. Để dùng trong studio thì nên theo mấy mẫu quốc dân trong trường hợp không biết mua cái nào.
Tai nghe này chắc Thấm lắm 😁
Mấy con Planar kéo khá mệt, đi lòng vòng chỉ có Sennheiser HD820 là đỉnh nhất, còn lại nghe ko hay bằng
@haobcyqhdvb Trải nghiệm đi bạn, mình có nhóm ở Quận 1 Chủ Nhật ae tụ họp lại,từ Dap AK trăm triệu tới tai nghe, nghe tới nghe lui, Planar đúng là đồ lừa đảo thôi, anh em bán sạch, Dynamic là chân ái, hd820 nó ốp kính đẹp, âm nghe rất nhạc tính, giọng vocal lên cao vút không gắt như Planar, treb ổn, nghe lâu ko mệt não như đám Plana
@haobcyqhdvb 800s open back, 820 close back, open back âm trường thoáng mà nghe 2 con thấy same same, con 820 thấy nghe ổn hơn.
@zozolozozove đại gia có nhà ở trung tâm q1 thì nói làm gì nữa,em quê mùa phèn sợ không dám vào luôn ý bác,hic
@haobcyqhdvb Bậy, mấy anh toàn U50 vui lắm, mình quen trên hội nhóm FB, xách cái xác đi dc nghe thử từa lưa, bao nhậu free há há
tuha1288
ĐẠI BÀNG
14 ngày
tưởng diana là bvs mà.
đeo tai nghe này vào liệu có siêu thoáng ko nhỉ?
Tai nghe chống thấm 🎧😆
Hy vọng đeo vào sẽ có cảm giác siêu thoáng như tên gọi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019