Diana DZ: tai nghe hi-end mới nhất của Abyss (Mỹ), giá từ $4000-$6800

AudioPsycho
8/5/2024 14:31Phản hồi: 32
Diana DZ: tai nghe hi-end mới nhất của Abyss (Mỹ), giá từ $4000-$6800
Abyss Diana DZ là mẫu mới nhất của dòng tai nghe từ phẳng (planarmagnetic/orthodynamic) đến từ Mỹ. Diana DZ được thiết kế dựa trên hợp kim nhôm cao cấp, đảm bảo độ nhẹ khi đeo, bổ sung thêm miếng đệm đầu dạng treo để tăng sự thoải mái, Diana DZ nặng 315g (chưa tính đệm tai), nhẹ nhất trong gia đình tai nghe của Abyss. Giá từ $4000-$6795, có 3 màu cho anh em lựa chọn.

tinhte-abyss-diana-dz-tai-nghe-planarmagnetic1.jpg.webp

Abyss Diana DZ sử dụng driver planarmagnetic kích thước 63mm, trở kháng 50 ohms, độ nhạy chỉ có 92dB/mW thôi nhé anh em.

tinhte-abyss-diana-dz-tai-nghe-planarmagnetic2.jpg.webp

Hãng kêu Diana DZ dễ kéo với nhiều nguồn phát nhưng nếu có đồ xịn đánh thì hay nhất. Nói như không nói, dễ thế mình múa bút cũng được! Với trải nghiệm cá nhân của mình, không tai nghe nào của Abyss mà gọi là dễ kéo, điển hình như con Diana TC hay Diana MR, 2 con này dùng Ferrum Erco Gen2 hay FiiO K19 mới ra, đánh bass với mạnh mẽ cuồn cuộn, treble giòn giã dứt khoát, vậy mới đã tai!

tinhte-abyss-diana-dz-tai-nghe-planarmagnetic2.jpg.webp

Em này sẽ đi kèm một cặp earpad không đục lỗ, theo Abyss thì earpad này làm cho dải trầm xuống được tới 20Hz một cách dễ dàng, nếu anh em cần mua thêm earpad đục lỗ như Diana TC hay Diana MR thì vẫn có thể đặt thêm. Dây cũng vậy, Abyss cho người dùng lựa chọn 4 lựa chọn khi đặt hàng: 3.5mm/6.3mm/4pin XLR và 4.4mm, chiều dài tiêu chuẩn của dây là 1.5m.

Nguồn: Abyss
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá này ai mua
@khac che xam lol dân audiophile nhiều xiền vẫn mua thui :v hôm nọ trên chợ có bác thanh lý con abyss đời trc :v
@baamboobee ờ mệ bọn giàu có tiền chỉ là rác
@khac che xam lol Thực ra k rác đâu bác :v ng ta có tiền thì ng ta có thể bỏ nhiều tiền hơn cho đam mê thôi, mỗi ng một nhu cầu khác nhau mà, nói thế thì cũng không khác gì mấy bác ng giàu mua xe sang là lãng phí, tiền đó họ mua xe rẻ và làm việc khác ấy. Không chỉ audio mà bác chơi cái gì thì cũng có đồ đắt tiền và tốn tiền cho bác chơi hết á =)))) với ng cần và có điều kiện thì nó đáng thôi =))
Nhin thiết kế giống đồ cũ bị hư vậy
@dichvuvisagap công nhận, tầm giá này mà hoàn thiện nhìn chán thật sự, hay dở chưa nghe nên k đánh giá, riêng quan điểm cá nhân, sản phẩm tầm giá này hoàn thiện phải cực tinh xảo và thiết kế phải thật đẹp
Này về VN khoảng bao nhiêu tiền nhỉ?
@flower_cutter tầm này b ơi
Screenshot 2024-05-10 162916.png
Tai nghe đắt vậy chắc mua về cho vào tủ kính rồi cho lên bàn thờ để thờ là đẹp?
Nhìn quả tai nghe sao nó xấu vl vậy?
Nếu là mình mình mua pà nó bose, power and wikin, pá cháy
bahap
ĐẠI BÀNG
một tháng
@tinhdg Cầm lên, đeo lên đầu, rồi cho nhận xét cũng chưa muộn mà. Vội thế 😃
@tinhdg Thoát khỏi các thương hiệu đại chúng như bose, sony, b&w... bạn sẽ đến với thế giới audiophile, đó là stax, hifiman, audeze, abyss... đúng là bọn nó nhìn hơi dị thật, vì đều tối ưu chất âm, ngoại hình là phụ.

Hôm nào có triển lãm audio bạn nên nghe thử, sẽ thay đổi cả "thế giới quan" về ngành âm thanh đó 👍
@tinhdg Tai trâu thì nghe gì cũng đc bác ạ 😆)) còn audiophile tai 100tr còn phải mua thêm 1-200tr tiền amp , dac nữa chứ cắm máy tính , điện thoại nó kêu ko ra đâu :v
bahap
ĐẠI BÀNG
một tháng
Diana Tc khó kéo, chất âm thì miễn bàn.
@bahap có hơn đc hd800s ko bác?
@haobcyqhdvb Bass nhiều hơn, sâu hơn. Nói chung nghe bắt tai hơn. Dân có tiền mua con này nghe nhạc mạnh cho sướng tài. Còn chất moniter thì k = hd800s đâu
Tai nghe này bằng vàng hay sao đắt vậy 😆
Nhìn xấu thật, màu tím dán ở ngoài nhìn như decal tự in bằng máy in nhà xong dán lên
Mà bài viết gì có 2 tấm hình, lại nhân 2 lên giống nhau còn nội dung có vài chữ không phân tích gì sâu hơn vậy @@@
@anhlucky2 nào có đồ thì trên tay làm bài, đặt mua rồi má.
ko có gì hết thì phân với tích cái gì. Hãng nó viết nhiêu thì đưa tin nhiêu chứ chém gió chi cha :v
@AudioPsycho Đợi bài trên tay của bác xem nó đắt từ đâu
Giá này mua được cặp loa kha khá rồi
Mấy đứa giẻ rách đ bh nghe thì giải tán hỏi hỏi cl. mua 1 con đi rồi hãy nói tiếp.
Thân ái
Khôn như mày :D
Quá đã
Tui cũng mua Diana nhưng là loại mềm, có mùi thơm chứ không phải cái này.
@Đặng Chánh Thi Vl…
2024 rồi ai dùng thứ này trời.mắc mà xấu
@blackeye09 Họ k có sản xuất số lượng lớn rồi bán đại trà cho dân thường đâu bạn, muốn mua thì phải đặt dod
blackeye09
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@DươngCa L.Au Đúng vậy, nhưng thật sự kén ng mua lém luôn
Nhìn cái tai nghe như thiết kế của hồi 1970s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119