Laptop Acer

Dịch vụ lưu trữ đám mây Terabox miễn phí 1Tb, có nên dùng?

geoterre
22/12/2021 2:42Phản hồi: 55
Dịch vụ lưu trữ đám mây Terabox miễn phí 1Tb, có nên dùng?
Dịch vụ lưu trữ đám mây TeraBox quá hào phóng khi miễn phí tất cả người dùng dung lượng lưu trữ lên đến 1TB, lớn hơn rất nhiều so với dung lượng miễn phí của GoogleDrive, OneDrive, Box,…
Tuy nhiên, việc miễn phí dung lượng lớn như vậy cũng đặt ra dấu hỏi về tính an toàn, bảo mật, tiện dụng,… của dịch vụ lưu trữ đám mây non trẻ này.
Không có gì là miễn phí cả, đó là các dữ liệu lưu trữ, thông tin người dùng, thông tin thiết bị,… có thể bị thu thập. Nhưng nếu các bạn muốn lưu trữ các tài liệu như các phần mềm, các hình ảnh không nhạy cảm,… có thể chia sẻ mà không lo tính bảo mật thì đây là một sự lựa chọn rất đáng thử.
Terabox có trên cả 3 nền tảng: Windows, IOS, Android.
Nào, chúng ta cùng thử (TeraBox: Cloud Storage, Cloud Backup FREE, Sync&File upload) !!!
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VanHieu1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng China nên chắc ít dùng, mà cái này đang quảng cáo lắm thì phải.
@VanHieu1991 Để share các bộ cài, phim,... có dung lượng lớn thì dùng thoải mái! Nhưng mà không biết nó có duy trì lâu không?
Trên đời không có bữa cơm miễn phí ngoại trừ cha mẹ 😁
@NghiepTranVINA đúng rồi bác!
Mình xài hơn năm rồi, từ lúc nó còn là Dubox
@louvain-la-neuve Vẫn đang dùng ổn bác ơi
@Keria mình vẫn dùng bình thường
Về cái terabox thì yên tâm mà dùng về vảo mật nhé
Cho mấy người ko bt mà cứ bảo app tàu khựa ko rõ nguồn gốc xuất xứ
Terabox (tên cũ Dubox) là 1 dịch vụ làm bởi 1 công ty Nhật tên là POP Inc, là 1 chi nhánh của Baidu (tập đoàn trụ sở chính ở TQ sở hữu máy chủ tìm kiếm lớn nhất TQ) nên cũng có số có má trong lĩnh vực công nghệ r, phiên bản quốc tế thì giao cho Flextech đảm nhiệm
Hiện tại Terabox là dịch vụ đám mây của Baidu, chủ yếu cung cấp dung lượng đám mây siêu lớn 1TB
Điểm yếu là thiếu 1 vài tính năng phải trả phí mới dùng đc (duy chỉ cần khoảng $3/tháng là có thêm 1TB để luư trữ và mở ra nhiều tính năng nâng cao)
@phuc200751 Thêm 1 lựa chọn miễn phí mà dung lượng cao!
@phuc200751 Không có gì có thể đảm bảo được nha bạn, đã vậy mà còn của TQ thì quan điểm cá nhân mình dù TeraBox nó "ông nội" chống lưng thì mình vẫn rất khó tin tưởng về sự an toàn và thời hạn tồn tại của TeraBox.
@phuc200751 thêm có $3/tháng ~ 70k mà được 2gb lưu trữ thì ngon đấy chứ
vutrung3001
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi mới dùng nhưng khi đăng nhập gmail thì ko thấy báo nhập pass
2 nữa là khi xóa tk thì vào xóa bt ko cần nhập pass để xóa. Nhỡ có ai nghịch, xóa đi là xong
3 thích là cho 2 hoặc 3 cái gmail đều dc.thế là có 2 đến 3T rồi. Dùng cả đời, chỉ lo đang dùng thì bị sập thôi
Dc mỗi cái là có 1T dung lượng, cho điểm 10 ở mục này
@vutrung3001 Hi vọng là không bị sập! Chứ free 1T thì ai sánh nổi ;)
@vutrung3001 bác dùng đến giờ thì thấy thế nào ạ
Không có gì ngon, bổ lại rẻ đâu
@A better world Chỉ nên lưu những thứ linh tinh!
evn203
ĐẠI BÀNG
2 năm
@geoterre Linh tinh thì xoá đi chứ lưu làm gì
Mình kiểm tra thấy nó khá gì và này nọ đấy!
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc lại như Flickr cho 1TB.. khi nào đủ khách hàng nó cắt.Lúc đó lại tha hồ tải về mệt lắm
Không biết cái này có mout được thành ổ đĩa ảo không các thím
@Bomgia TeraBox có ứng dụng quản lý cho PC đó bạn, cũng tiện lắm, nhưng vì đây là hàng của TQ nên không có gì chắc chắn về sự an toàn hay thời gian tồn tại của nó, dù đứng sau lưng nó là 1 công ty lớn.
Nói chung dùng cái tera này coi như bán sạch toàn bộ dữ liệu cho chính quyền Trung Quốc. Bạn có bí mật, thâm cung bí sử nào là Trung Quốc biết hết.
@A better world thế thì căng ạ :<
Em xài mấy năm rồi, nhà có cái gì thì Trung Quốc nó biết hết trơn rồi. Mấy năm hóng mãi xem có bị lộ hay bị hack mất tiền hay không mà chưa thấy gì cả
@ntdieu Nó nắm bí mật của bạn để khi bạn lên tiếng chống Trung Quốc nó mới ra tay.
@ntdieu Trên răng, dưới dái có gì đâu mà sợ.kkk
Ai dùng rồi hoặc biết thì cho mình hỏi cái này lưu trữ ảnh, video có được nguyên vẹn không, có giữ được chất lượng, dung lượng ảnh, video như ban đầu không nhỉ?
@helloanhbinhgold Nó là lưu trử digital, thì ảnh hay video lên thế nào thì vẫn y như thế thôi
phoenixna
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng gg, micro, iclo thì bán m cho mỹ, tk này thì tq. Như nhau cả thôi.
@phoenixna Mỹ đáng tin cậy hơn Trung Quốc nhiều chứ.
Lưu trữ nhiều, tải lên nhanh nhưng tải xuống thì bị hạn chế tốc độ down, muốn down nhanh phải nâng cấp premium
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
2 năm
mới biết tới cloud này, hỗ trợ tải về cloud từ direct link và torrent
Ai biết cách chuyển data giữa cloud này vs các cloud của gg hay mic ko ạ. Thanks
@phuc_tho Bác thử multcloud xem sao
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntdieu multcloud ko hỗ trợ terabox bác ơi
dùng cũng được, đổi lại quảng cáo ê hề
với tình hình là onedrive đồng bộ ảnh như loằn thì terabox là lựa chọn xứng đáng nếu muốn free.
@Imp_Knowledge Win 11 là onedrive mượt ngay, đổi lại win lag như loằn =))
Thì cũng như Flick của Yahoo hồi xưa.
Vẫn dùng OneDriver của anh MS khoẻ, tiền trả rồi khỏi nghĩ.
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
mình dang dùng 3 cái gmail thấy cũng đủ vẫn lưa dc ảnh con từ năm 2011

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019