Điên Thì Có Sao OST: Anh chị em thích bài nhạc nào trong phim này?

cono`scenze
11/8/2020 9:3Phản hồi: 72
Điên Thì Có Sao OST: Anh chị em thích bài nhạc nào trong phim này?
It’s Okay To Not Be Okay là một series Netflix chắc rất nhiều anh chị em ở đây đã xem, lúc đầu mình không có ý định xem phim này vì cơ bản nó là series dài tập, không biết coi đến khi nào mới hết… Bất ngờ có một cái duyên là mình được một khoảng nghỉ tự cách ly trong giai đoạn dịch bệnh vừa qua thì mình đã dành khoảng 2 ngày để cày hết nguyên bộ.

Mình không bàn đến chất lượng của phim là hay hay dở, đáng xem hay không đáng xem, vì mỗi người xem phim, cảm nhận một tác phẩm sẽ có những suy nghĩ riêng. Thế nhưng với những anh em xem phim rồi thì chia sẻ cho mình biết xem anh em thích bài nhạc nào trong phim này cũng như lí do tại sao anh em lại chọn bài nhạc đó nhé!

Đây là nguyên album có từng vị trí của từng bài hát:
Dưới đây là một trong những ca khúc mà mình thích nhất trong phim này: (mình không biết tiếng Hàn, chỉ trình bày cảm xúc của mình khi nghe thôi anh em nhé!)

In Silence – Janet Suhh
Những lúc nhạc này thường được sử dụng là những lúc nhân vật của phim cô đơn, một mình và thầm nghĩ về người còn lại hay ký ức của quá khứ. Điều mà mình thích nhất trong bài này là tiếng piano.

In Your Time – Lee Suhyun
In Your Time đem đến cho mình một sự hy vọng, một sự lạc quan trong những gì đang xảy ra mặc dù có thể tình trạng hiện tại vẫn chưa được khả quan. “Hy vọng là một điều tốt mà!”

You’re Cold – Heize
Những lần gặp gỡ không hẹn mà tới, nếu nó là định mệnh thì chắc có lẽ mình sẽ còn nhớ hoài hoài, ca khúc này phù hợp khi nghĩ về những kỷ niệm “vui mà bất ngờ” đó.

Breath – Sam Kim
Bất ngờ và đứng hình (kể cả nụ hôn) là những cảm nhận khi xem phim mà bài nhạc này xuất hiện.

Got You – Ga Eun
Đây là những lúc mình thấy nhân vật chính dính đến những tình huống éo le gây cười, nên ca khúc mình thấy khá vui.

Wake Up – Elaine
Những lúc xuất hiện của chị đại cùng với những hành động câu nói khó đỡ của chị ấy.

Quảng cáo

Lighting Up Your World – Janet Suhh
Bài này thường sẽ gắn liền với những chuyến đi kỷ niệm, ‘đi phượt trong ngày’, một chuyến xe gia đình của 3 người, một gam màu tươi sáng của phim bên cạnh những màu sắc đen tối trong những tập đầu của phim.

Sew Your Heart - Kim Kyung Hee
Bài nhạc tình cảm nhất của phim, lúc họ hạnh phúc cùng với những hành động kiểu Pháp… ngọt ngào anh em nhỉ!?

For Joo Ree là một ca khúc gây cười nhiều nhất đối với mình, đúng như tiêu đề, đây là giai điệu dành cho Joo Ree lúc chị y tá ấy xỉn cũng như Moon Sang Tae xỉn, họ nói nhảm, nhưng lại rất duyên. Giai điệu này mình không tìm được nhưng anh em có thể nghe ở clip đầu bài tại 1:38:09 nhe. Cười chịu không nổi.

Đó là những bài nhạc mình thích nhất trong phim, chắc anh em cũng đoán được gu của mình trong phim này. Không biết có anh chị em nào thích bài Hallelujah – Kim Feel hay Brother (Kang Tea, Sang Tae’s Theme) có trên clip đầu bài không?

Hãy chia sẻ bài hát, cảm nghĩ của anh chị em về những gì mình thích trong phim dưới phần bình luận nhé!
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hallelujah – Kim Feel hay vậy mà chưa có time đọc sub nhưng thấy giai điệu hay mà 😃
@TuanAnhAliens https://www.ohay.tv/view/bi-bat-vao-benh-vien-tam-than-ban-se-lam-gi-de-chung-minh-minh-binh-thuong/AA3hc
Anh chị em thích diễn viên nào ta? Joo Ree, Ko Mun Young, Moon Sang Tae, Kang Tae hay Jae Su...?
@cono`scenze tất nhiên là điên nữ. Khùng khùng nổi loạn chính là điểm nhiều ae thích nhưng ko dám
@cono`scenze Kim Jong Un.
@hoangsytai Nữ chính từ nơi này ra đấy. dành cho bác nào chưa biết.
ban-se-lam-gi-de-chung-minh-minh-binh-thuong-khi-bi-bat-va-benh-vien-tam-than1-ohay-tv-77607 (1).jpg
@cono`scenze Bác là nam hay nữ thế, đang tò mò tí 😁
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
có chăng là hay khi nhạc cất lên cùng 1 cảnh trong phim. nếu mà nghe 1 mình thì chẳng có bài nào hay.
lâu quá mới thấy có 1 bộ phim làm nhạc tỉ mỉ, đày đủ các thể loại cảm xúc như vậy
@tanthanhkt10 Trước xem Goblin cũng là 1 phim có những bản ost xuất sắc 😁
@Hassler Goblin tới h với mình vẫn là phim Hàn suất xắc nhất về mọi mặt :D
Phim rất hay, diễn viên chính và phụ đều rất tròn vai, đặc biệt là em Seo ye jin và anh chàng khờ sợ Bướm 😁 Khuôn mặt rất ăn ảnh và phim. Nhạc hay, cốt truyện tuy hơi dài dòng nhưng bù lại có nhiều ý nghĩa đọng lại cho người xem. Lâu rồi mới xem bộ phim Hàn hay vậy!
@yesterday13811 diễn viên vài chàng khờ diễn tốt quá nhỉ. Nhiều cảnh ông này diễn xúc động thực sự
@yesterday13811 Nữ chính và nam thứ diễn quá tốt. Nam chính diẽn ổn nhưng kịch bản khiến hắn quá mờ nhạt và ẻo lả
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tiny_Nguyễn Ông này đóng khi hoa trà nở cũng hay lắm, diễn xuất đỉnh cao
@nono9x Seo ye jin có góc và nét nhìn sang thật. Chưa thấy dv Hàn nào có được nét sang chảnh kiểu vậy.
tt2me
TÍCH CỰC
4 năm
mấy câu chuyện cổ tích với cái nhìn lạ
Mapracle
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không tính mấy bài special sound track (Wake up, got you...) thì mình thích 5 bài này nhất:
1. Puzzle - Yongzoo (best đoạn bridge, cực chill)
2. You're cold - Heize (tình yêu không được đáp lại, không biết kết thúc)
3. Little by Little - Cheeze (my love for you)
4. Hallelujah - Kim Feel (dường như dành riêng cho những nỗi đau và chịu đựng của KT từ nhỏ tới lớn)
5. Breath - Sam Kim (hơi thở, không khí, màu sắc của IOTNBO dường như đều "phụ thuộc" bài này)

Mặc dù mình xếp Hallelujah đứng thứ 4 (vì chorus nghe riết hơi nhàm) nhưng thật ra bài này làm mình khóc nhiều nhất phim 😆
@Mapracle Ngoài maya bài chính ra thì em thích nhất bài For Joo Ree... Coi cười đau bụng...
@Mapracle Vãi bác..
Mapracle
ĐẠI BÀNG
4 năm
Btw phải nói là best healing kdrama từng xem. Cách IOTNBO phát triển nhân vật và biên kịch chú ý từng chi tiết nhỏ + cách kể chuyện cổ tích cho từng tập thể hiện sự đầu tư rất kỹ về nội dung chứ không kiểu đầu voi đuôi chuột chắp vá như một số phim Hàn hiện giờ.
Cơ mà mình nghĩ chờ đợi xem từng tuần (như mình) sẽ cảm nhận cảm xúc rõ hơn là cày một hơi 2 ngày như bác ^^
@Mapracle Thực ra thì lúc em xem là dc mới có 10 tập thôi... Em coi trong 2 ngày... Rồi ngồi chờ 11 12, 13 14, 15 16 á bác... Chờ mấy tập cuối mới chết chứ
vuanuihbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vẫn chưa hiểu vì sao bà mẹ không chết? Tưởng ông bố đi ném xác xuống hồ rồi.
promike007
TÍCH CỰC
4 năm
@cono`scenze Haha nên vậy
@vuanuihbi @cono`scenze
nói bà mẹ ko chết là ko hoàn toàn đúng bác ạ.

Bật mí với bác: ai rồi cũng sẽ chết. Phim này, kể cả nhân vật chính, hay cháu chắt của họ rồi cũng sẽ chết.
vuanuihbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard Nói vậy thì tất cả chúng ta đã chết cách đây -100 năm là hoàn toàn chính xác 😁
vuanuihbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@promike007 Phim này vậy là hết rồi, mọi khúc mắc chính đã được giải quyết, có chỗ nào mở nữa đâu mà ra được phần 2 😃
HeckerNine
TÍCH CỰC
4 năm
có giọng Kim Feel là thích, nhạc phim nào cũng hay
Em chỉ thích tên phim ! Vì đôi lúc em cũng như vậy !
Lâu lắm rồi mới thấy một diễn đàn công nghệ đăng về phim HQ 😁
Mà công nhận nhạc phim HQ lúc nào cũng hay hơn Cầy Bốp 😆
Xin tí review nào mn ?
namtrandang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Wake up nhé 😄
Chả thích dv nam này ... nó sửa mặt nên diễn nó đơ đơ ...
Phim hàn thì xem chứ nhạc thì hem thích
Phim nhảm lắm;
lap.phongg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chickeyone xem chưa biết nhảm =]] phim nhiều thông điệp vậy mà
Vivavuto
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao mình kog thích cái kiểu hát méo mó như vậy, lúc đầu nghe lạ, nhưng sau nghe thấy gớm bỏ mẹ.
shinehuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Wake Up - Elaine

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019