Điều kì lạ đến từ chiếc sạc kì lạ, gây ra 1 cảm giác kì lạ."km900"

baodomhoa1
18/7/2010 9:10Phản hồi: 7
Mình sài km900, cái sạc cũ của mình đi theo máy là sạc 3 chân made in EU hay đại loại thế. nhưng mình để quên và bị mất.
không có nhiều tiền mình ra ngoài cửa hàng điện thoại mua về 1 cái sạc 2 chân tròn made in china tri giá 25k vnd.
điều kì lạ bắt đầu xảy ra.:eek:
cái sạc cũ khi sạc cả máy km900 của mình bị ấm ấm trong thời tiết mát. còn hum nào trời nắng nóng thì máy có cảm giác khá nóng.😕
củ sạc thì khỏi nói nóng đừng hỏi.
Thời gian sạc cho máy từ 3 tiếng rưỡi đến 4 tiếng mới đầy pin.
pin 1000mah.

Tuy nhiên khi em mua cục sạc made in china 2 chân tròn về thì.
- mặc cho thời tiết mát hay nóng máy vẫn lạnh tanh, cái lạnh của thân máy bằng kim loại. còn không cảm nhận được cái ấm ấm khi sạc pin nữa cơ.
-củ sạc thì ấm ấm chứ không nóng
-Thời gian sạc giảm xuống chỉ còn 2 tiếng 45'đến 3t tiếng là pin đầy.
( em đã so sánh thời gian sử dụng thì không có hiện tượng hết nhanh, nói chung là thời gian em sử dụng vẫn như sạc cũ)
vẫn cục pin cũ.

em không hiểu sao mình lại gặp trường hợp này nên có cảm giác kì lạ. ai đã gặp chưa?
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xạc đểu tốt nhất bạn nên thay khi có thể lúc đầu thì vậy nhưng sau này rồi bạn sẽ hiểu cái giá của nó
mình cũng mua cái sạc 2 chân tròn China như của bạn tại chính hãng LG tận 80k đấy.Họ bảo là phụ kiện sản xuất ở nhiều nơi mà,nên ko fair lo đâu
😁
sản xuất tại China thì không có vấn đề gì nhưng vấn đề ở đây là xạc dởm không ổn định về nguồn ra sẽ làm pin bị giảm tuổi thọ
25k là biết hàng gì rồi,dòng sạc của mình hay dùng là 5,1V-0,7A sạc khoảng 1,5-2h là đầy,có thể cục sạc cũ của bạn là 4,9v-0,4a đó
BIBUBO
CAO CẤP
14 năm
bạn không nên dùng sạc 25k đó nữa, hãy cố bỏ thêm tí tiền để đến những cửa hàng bán phụ kiện uy tín để có thể rước về một cái sạc zin ngon lành.
Nếu bạn vẫn giữ cái sạc đó, ít lâu thì cũng sẽ ảnh hưởng đến pin của máy
cho mình hỏi, cái chỉ số 5,1v 0,7a có hiệu ứng j ảnh hưởng đến pin không, sạc 25k của mình là 5,6v nhưng chỉ có 0,4A thôi. sạc khoảng 2 tiếng 45' mới đầy. mình không có nhiều thời gian để sạc pin. làm sao để có thể nhận biết được sạc nào là sạc nhanh sạc nào là sạc chậm? dựa vào chỉ số nào để phân biệt được?
về vấn đề pin thì không quan trọng lắm vì tâm lí của mình là 4 đến 5 tháng thay 1 cục pin là được rùi.
mình cũng muốn mua 1 cái sạc nhanh nhanh 1 chút khoảng 2h đầy pin là ổn. chỉ dùm mình nhé.
thank nhiều!
Đừng bị lừa mua pin sạc Samsung, LG/HTC, Sony/Apple được quảng cáo là chính hãng zin
http://blog.zing.vn/jb/dt/nt_khanh01/17673798?from=my

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019