Doanh số smartphone Nokia dự kiến sẽ tăng 70% trong năm 2018

agp8x
20/2/2018 3:49Phản hồi: 97
Doanh số smartphone Nokia dự kiến sẽ tăng 70% trong năm 2018
Từng là nhà sản xuất điện thoại lớn nhất thế giới, hiện nay hãng điện thoại Phần Lan Nokia chỉ còn là một thương hiệu nhỏ bé trong thế giới smartphone hiện đại. Tuy vậy theo hãng nghiên cứu TrendForce, Nokia hứa hẹn sẽ quay trở lại top đầu ngay trong năm 2018 này.

Liên doanh Nokia, HMD và FIH Mobile vừa qua đã công bố mức doanh số ấn tượng đến 11,5 triệu máy ngay trong năm đầu xuất quân. Và theo các nhà phân tích, con số này sẽ tiếp tục tăng đến 70% trong năm 2018, vượt qua 20 triệu máy để đưa Nokia vào danh sách những hãng smartpphone lớn nhất hiện nay. Đây có thể xem là tin vui đối với những bạn đã và đang yêu thích thương hiệu Nokia.

Dĩ nhiên, vẫn sẽ còn một thời gian nữa để Nokia có thể cạnh trạnh lại các thế lực hiện nay của thế giới smartphone. Cụ thể là Samsung, hãng điện thoại Hàn Quốc dự kiến sẽ tiếp tục ngự trị ở ngôi đầu nhờ thành công của các dòng smartphone tầm trung A và J series. Doanh số dự kiến của Samsung được đưa ra vào khoảng 300 triệu máy, giảm 5% so với năm ngoái.

Thị trường điện thoại năm 2018 được dự báo khá ảm đạm với 1,5 tỷ máy bán ra trên toàn cầu, giảm 5% so với 2017.

Theo The Investor
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó. Nếu cứ thiết kế như vậy thì vào top 3 hơi nhằn
Lót dép hóng em nokia 9. Dù không còn là Nokia của ngày xưa nữa
phuoc34
TÍCH CỰC
6 năm
đã mua nokia 8, bá đạo tầm giá.

mong nokia 9 rớt giá giống vậy để mua nữa 😆
@tvhieu thằng em mình mua ở cellphone s 8tr5 đủ quà nó bán cái vòng tay đc 900k cái sạc dự phòng đc 200k 😆) thành ra chỉ còn 7tr4
@tvhieu Giờ vẫn giá này https://hoanghamobile.com/nokia-8-chinh-hang-p11521.html
datphams2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rickyvietnam Em vừa mua xong, 8390 tại hoàng hà dc thêm vòng đeo tay và sạc dự phòng nữa
@phuoc34 Mình mua máy đợt đầu tiên, đặt hàng từ khi máy chưa về ( giá 10,5 triệu) nhưng vẫn cảm thấy rất hài lòng. Trước mình dùng nokia dòng Lumia, sau chuyển qua HTC và Sony, đến giờ lại quay trở lại với tình yêu Nokia 1 thủa !
Dù No8 ngon trong tầm giá nhưng lại không phù hợp nhu cầu của mình. Chờ hàng nâng cấp hoặc cao cấp hơn xem sao. Giờ điện thoại chủ yếu muốn nghe nhạc mà chả mấy con tập trung vào nghe nhạc, toàn chụp ảnh.
@hunganhnp Mình đang dùng LG G6 bản Hàn, đã từng dùng M8 Harman Kardon, khá ok cả hai khoản nghe nhạc và chụp ảnh, nhưng thực tế vẫn thích nhãn hiệu Nokia hơn.
U11 với V30 chưa dùng vì cảm giác quá túi tiền. Nhưng với Nokia có thể sẽ "phá giá" budget của mình cho điện thoại.
@spyhunter88 Thì mua máy nghe nhạc
Noirx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spyhunter88 mình cung đang dùng htc10 nghe nhạc, tính mua v30 nghe nhạc, hoặc g6 cho rẻ mà ko pik thế nào, g6 nghe ko ổn lắm hả pạn
@Noirx Nghe thì ok, nhưng cái lỗi đột tử của LG cũng ghê ghê 😆
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
sẽ mua con nokia nếu nó có màn hình đep hơn, mỏng hơn, đưng xấu như con x đang xai là được
@icon929 Nokia 8 vẫn dày hả
phải có sự khác biệt , đua cấu hình chán rồi cần nâng 1 tầm cao mới thôi , tóm lại thì ĐT cũng chỉ là giải trí là nhiều , công việc thì ít nếu là dân văn phòng , mong muốn nokia cho ra 1 siêu phẩm đi , như ngày xưa mua E63 mà cứ thèm E72 😁
Bocubi
TÍCH CỰC
6 năm
Mình sẽ vẫn chọn Nokia nếu Nokia bắt kịp xu thế!.
cuongibra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia 10, một cách khác biệt gần như hoàn toàn với thế giới flagship.
Hiện vẫn chưa yêu lại Nokia được như ngày xưa
Ngày xưa nhiều người bảo Nokia nên chọn android thay vì wp để thành công, thì nhiều thím nhảy vào nói nếu Nokia chọn android thì sẽ giặt dẹo giống htc hay Sony gì đấy, rồi ra sức tung hô wp. Nghĩ đúng là nokia bị giết vì đám fan cuồng đó.
@Hoàng Z Ô . Ai mới là người thiếu văn hóa cơ ? Xem lại bàn phím của bạn có bị kẹt vài từ nhạy cảm ko ? Nếu ko kẹt phím nào thì ai là người vô văn hóa nó hiện ở đây , khỏi nói nhiều .
@Hoàng Z ... Và ai kỳ thì tôi ? Bạn trong số đó chứ ?
@minhthuvc A thì ko kỳ thị chú, a chỉ thương hại chú thôi, sao phải ăn mày dĩ vãng khổ thế? Cái hdh mà cả thế giới, bao gồm cả những fan của ms đã vứt nó vào sọt rác, chú cố ôm vào để làm j? Đến ngay người đẻ ra nó còn coi nó như đứa con hoang, hắt hủi ghẻ lạnh nó, chú tội gì phải ôm lấy nó để người ta nhìn chú vs ánh mắt coi thường?
@Hoàng Z chú tội gì phải ôm lấy nó để người ta nhìn chú vs ánh mắt coi thường? Hahahaha . À thì giờ có tuổi rồi, đã qua thời trẻ trâu nên xài nó cho an toàn .
Dựa vào đâu để ngoi lên top Nokia ơi? 😁
Atsm rồi lại ngỏm tập 2 thôi!
@tuansiro Dựa vào doanh số Q4 vượt asuck, htc, sony với cơ số hãng khác. Vấn đề gì không ?
@magic_stardj hùng hồn lắm, đáng 1 like cho bro :3 nếu có dẫn chứng nữa vả cho nó 1 cái nữa thì hay hơn đấy kk p/s: mong nokia trở lại để đt có nhiều bước ngoặt đột phá về công nghệ như xưa
@magic_stardj cứng vồn :3
@magic_stardj Chống mắt lên xem cuối năm Nokia làm đc hay kô nhé! 😁
Tăng hay giảm thì cần phải xem sản phẩm mới như thế nào.
Chưa thấy sản phẩm nào hấp dẫn từ Nokia mới này.
Quá hoang tưởng đấy Nokia!
@vuzap người ta phân tích thị trường . như m có chứng cứ gì mà hoang tưởng
@vuzap trong viễn cảnh nhiều hãng nổi tiếng đang lao đao đi xuống thì Nokia có dấu hiệu tăng trưởng, như vậy là đủ thấy khả năng r
Đang dùng Nokia 8 quá hài lòng từ chất lượng vượt giá thành. Ủng hộ Nokia
Chỉ có Nokia mới đủ khả năng cân Apple.
trungy2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang sử dụng Nokia 8 được 2 tuần. Nói chung là máy quá tốt trong tầm giá: màn hình sáng đẹp dùng ngoài trời nắng rất ok, Pin tuy là 3090 mAh nhưng mình thấy dùng rất ổn cho 1 ngày nếu nhu cầu chỉ là lướt web FB hoặc 1 tiếng Youtube hỗn hợp. Cái mình thích nữa là máy giữ lại cổng 3.5mm hỗ trợ thè nhớ ngoài. Thuần Android tất nhiên là rất mượt, choi game Liên quân, Crossfire phà phà mà ko nóng máy. Camera chỉnh bokeh backgroud bằng phần mềm rất ok chụp trước lấy nét sau.
Tuy nhiên có 2 điểm mình thấy chưa ưng ý đó là: máy ko có phần mềm nghe nhạc riêng (dùng phần nghe nhạc của google thấy nó ngu ngu thế nào ấy, phần mềm chụp hình chưa cho can thiệp quá nhiều vào manual như con V10 trước đây của mình, chụp ban đêm máy xử lý chậm ban ngày đủ sáng thì OK.
Thêm 1 cái chưa hài lòng nữa là éo truyền được miracast chia sẻ màn lên smart tv (chỉ truyền được youtube). Con V10 trước làm được điều này.
@truong131433 Đang dùng máy sài app nghe nhạc mặc định đây. Zing vs NCT k thèm dùng. Thích thì tải về lưu thẻ nhớ. Giờ 4-500 bài rồi. Haha
@trungy2k Cái Miracast mình dùng samsung s6 cũng tìm trong cài đặt ko có, tìm mãi mới thấy cái app smartshare có chức năng đấy, hình như cái đấy ít người dùng nên mấy hãng bỏ
trungy2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tranguyenghia Mình có thử hỏi suppport nokia rồi. Nokia ko hỗ trợ miracast nữa nhé. Muốn chia sẻ hình lên smart tv thì tv phải có chromecast. Nguyên nhân là do google đã loại bỏ tính năng miracast từ android Nougat chắc là để tăng doanh số chromecast gì đấy. Lg V10 của mình dùng bản 6.0 thì vẫn miracast lên tv bình thường
HuyHamHố
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungy2k Cái Miracast ko đc cũng hơi buồn, còn đâu chấp nhận đc mấy cái kia.
Hãy mang pureview trở lại nokia
@ptvd1994 Carl Zeiss + Pureview bá đạo trên từng hạt gạo. Mình đang dùng 925 chụp đêm đè bẹp mấy con J series của SS
@liebherrltm1200 mình thì dùng nokia 808
DucTT47
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptvd1994 Cái đó mình tưởng bán cho Microsoft rồi
Carvizale
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang xài Nokia 5, cảm thấy hài lòng tuyệt đối với số tiền bỏ ra. Xem hình đúng là thường thật nhưng khi cầm trên tay mới thấy máy được hoàn thiện tốt thế nào: cứng cáp, liền mạch, vỏ nhôm được mài trơn nhẵn bo từ sau ra tới màn hình phía trước, đôi khi trơn tay nhưng cảm giác cầm rất sướng. Triết lí để cạnh tranh của họ cũng hoàn toàn hợp với nhu cầu của mình: Android nguyên bản, cập nhật nhanh, cập nhật bảo mật hàng tháng, cảm giác như đang xài Pixel phiên bản phổ thông vậy. Giờ nhiều máy cao cấp đang chờ Oreo nhưng No 5, No 6 đã có beta từ tháng 12 năm rồi và lên bản chính thức vào cuối tháng 1. Cấu hình dàn 2017 có hơi thua thiệt tí nhưng line up 2018 dự kiến sẽ theo kịp xu hướng, nhìn vào Nokia 6 2018 và rò rỉ MWC vừa qua thì có đủ cơ sở hy vọng Nokia sẽ vào top đầu trong năm 2018 này
@Carvizale Cũng tin Nokia5 giá rẻ (so với Sam, Oppo,? Sony) cho tới khi cầm con xiaomi redmi 5 plus. Nokia 5 vẫn thua nó
Carvizale
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Căn bản không có máy tốt nhất trong tầm giá mà chỉ có máy phù hợp nhất. Xiaomi rẻ và cấu hình cao, chất lượng phần cứng tốt nhưng Nokia cung cấp những giá trị khác với Xiaomi, tùy vào nhu cầu của mỗi người thôi
@Carvizale Dầu gì nokia và xiaomi thấy đáng tiền hơn bọn oppo, sam cùng tầm giá
@Carvizale Em rất thích câu " Nokia cung cấp những giá trị khác với Xiaomi " của bác, em xin phép cop nhé !
Tb Thienquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Taken with Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019