Đọc ebook ngon lành trên HP Touchpad với Amazon Kindle beta

Mr KOP
6/10/2011 18:23Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuần trước mình làm ngon lành được hết nhưng hồi nãy làm lại sau khi nhấp vào file kindleside.bat thì nó như vậy rồi đứng luôn,trong mục palmkindle thì trống không

mong mọi người giúp mình với, đã reset máy rồi vẫn không được.
Bạn xem lại cuốn giờ hành động , có thể tên file nhiều dấu chấm , dấu cách quá khiến chương trình bị lỗi .
Mình đã thử rename lại vẫn không được,ebook nào cũng báo lỗi như vậy
Bạn thử xóa hết đi , rồi giải nén lại cái file KindleSite ra xem có được không . Thử với từng quyển sách xem sao .
Không thì bạn đưa thử mấy cuốn sách mình làm trên máy mình xem có được không .
cám ơn bạn,mình thử hết mọi cách rồi nhưng vẫn không được
sau khi tìm hiểu, update bản calibre của mình lên bản mới nhất rồi mình convert và send thẳng vào trong máy ngon lành luôn khỏi phải dùng thằng kindleside chết bầm đó nữa
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
Làm cách nào vậy bạn? Bạn chỉ chi tiết giúp mình được ko? Thanks
BinhQuang1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng nhu các bác đã trình bầy, không biết tại sao lần đầu thì làm Kindleside rất chuẩn nhưng lần kế thì chẳng có files nào vào trong .palmkindle cả. Thử đủ thứ cách nhưng đành bó tay may đâu có Ericyu xuất hiện. Cám ơn Ericyu đã "hint" cho các bác, cách này là quá dể luôn. "send thẳng" thì mình chưa làm được nhưng mà đã có cách. Dùng Calibre convert truyện ra .mobi rồi save vào cái folder nào đó. Cho Touchpad(TP) chạy bằng USB mode. Chuyển (copy) tất cả .mobi truyện vào TP .palmkindle. Eject TP ra khỏi laptop. Trở về TP cho máy chạy "kindle Import", nhấn nút "Load new books" và "import books". Không ngờ lại dể đến thế. Đúng như Ericyu nói "khỏi phải dùng thằng kindleside chết bầm đó nữa"

Chúc cả nhà thành công, cheer!
koolpixel
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc...sao mình xài Calibre convert file sang *mobi mà nó convert tới cả 4-5h vẫn chưa xong..vẫn nằm ở mức 47 %..có file thì mức 67 % thì cứ treo hoài..
fiel nặng 2,5mb--15mb, có cách nào fix không mấy bạn..
mình cũng bị tương tự. convert bộ truyện "cực phẩm gia đinh" hoài mà không được. cứ 47% là đứng cứng ngắc luôn.
p/s: nếu bác nào có sẵn truyện này xin cho mình luôn ạh. thanks
Bạn chịu khó update truyện cần convert lên rồi có gì mình thử xem , chứ bây giờ biết tìm truyện đó ở đâu ?
tryện đây ạh hy vọng bác giúp được.
http://www.mediafire.com/?cwss02h8i21x2bp
Nguồn cuốn truyện đó đã bị lỗi ngay khi đưa vào calibre nên lúc convert chắc bị treo .
Mình tìm thử file prc khác và cả doc nhưng cũng không được , trong lúc tìm kiếm đọc qua thấy bảo đây là cuốn truyện hấp dẫn nên cố thử lại .
Mình tìm thấy file truyện dạng epub và convert được sang mobi , import vào Kindle trên Touchpad đọc được rồi .

Bạn tải ở đây về , giải nén và copy vào .palmkindle nhé .Mình đã convert qua KindleSide rồi , bạn chỉ cần copy vào và dùng Kindle Import để đưa vào Kindle đọc thôi .

http://www.megaupload.com/?d=9CMWVUN1
koolpixel
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử đổi tên file trực tiếp đi..không cần convert nữa..mình thử rồi..đổi từ prc sang đuôi *mobi rôi chep vô thư mục palmkindle nhé..sau9 đó load va import như bình thường.
Còn convert 47 % nó đứng thì nhớ mình đọc ở đâu tác giả ct này nói là có những file co khi lên tới 48h mới convert xong.
thanks! không biết nói thế nào cho sự nhiệt tình của bác! thanks lần nữa
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
Mình làm theo các bước của bạn Nova_ck đều ok hết, đến lúc mở Amazon Kindle beta ra để đọc thì nó báo
Not connected to the Internet
Please enable networking and connect to the Internet before trying again

Mình đang dùng WebOS 3.0.5 và Amazon Kindle beta 0.12.50 theo link của bạn nova_ck. Thanks
Bạn phải kết nối internet thì mới đăng ký (hoặc đăng nhập) vào tài khoản Kindle được chứ .
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
thanks bạn, mình dùng được rồi. Kindle import bị lỗi, mình remove và cài lại dùng được rồi
xmanhua
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks các bác . Em đọc ngon lành rồi, mọi thứ ổn cả, nhưng mà ko biết sao, bây giờ cứ vào kindle là em nó nhảy vào luôn cuốn e đang đọc mà ko tài nào back ra được library để chọn cuốn khác. Các bác có thể giúp e đc ko ạ. Em cám ơn nhiều ạ.
Bạn nhấn vào giữa hai trang sách là nó hiện ra biểu tượng library , nhấn vào đó là nó nhảy ra ngoài để bạn chọn sách.
xmanhua
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác nova-ck nhiều nha. Em làm được rồi!
linhdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai chán touchpad call 096668 238O
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã đọc được Kindle .
Lưu ý các bác là cái Kindle import tìm trong preware là có nhé.
Tặng các bác kho truyện vừa tìm được đuôi .mobi nhé
http://www.vietlandnews.net/forum/showthread.php?t=16919
tngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lam sao de downloads kindle app vay cac su huynh.
Mình thì làm OK hết, tủ sách cự kỳ đẹp, mà Tiếng việt thì bị lỗi font, trong lúc file gốc (PDF, Ebup) đọc trên PC PK. Với lại phân đoạn tùm lum nữa. Các bác chỉ đường em với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019