Đọc PDF có đặt mật khẩu (password) và theo thư mục trên Touchpad

nova_ck
15/1/2012 16:49Phản hồi: 4
Đọc PDF có đặt mật khẩu (password) và theo thư mục trên Touchpad
Từ trước tới giờ QuickOffice/AdobeReader không hỗ trợ đọc các file PDF có đặt mật khẩu (password protected PDF) , mỗi lần mở những file pdf này sẽ bị báo lỗi không hỗ trợ .

Hiện tại tuy có thể sử dụng Smartoffice để mở những file này tuy nhiên việc chuyển qua chuyển lại giữa QuickOffice và Smartoffice cũng khá mất công và hơn nữa Quick Office còn hỗ trợ đọc tiếng Việt trong khi SmartOffice thì không .😔

Ngoài ra Adobe Reader cũng không hỗ trợ quản lý các file PDF theo từng thư mục mà liệt kê rất cả ra thành danh sách , khi sử dụng khá bất tiện .

Hôm nay mình ngồi làm theo một hướng dẫn trên precentral , vừa viết một bài dài nhưng không ngờ chủ Topic trên precentral PM cho mình cái link , hóa ra là cái đó đã được tổng hợp và làm thành file ipk để cài rồi , không cần làm dài dòng nữa :rolleyes:

Các bạn chỉ cần tải file ipk này về và cài đặt ,
sau đó mở AdobeReader , các bạn sẽ thấy nó sẽ nhận ra các thư mục chưa file PDF chữ không hiện nguyên một danh sách dài nữa .
Khi mở các file PDF có mật khẩu cũng sẽ có khung để nhập mật khẩu vào chứ không báo lỗi như trước nữa .

http://www.mediafire.com/?sqju1f24s7dmcyu

Mình đã thử trên máy chạy tốt và rất hài lòng vì mình dùng Touchpad đọc tài liệu khá nhiều .
Các bạn cài thử xem nhé .
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Rất hay, nhưng trình đọc PDF trên TouchPad cũng hơi khó chịu, khi cứ zoom in là bị mờ, các file nội dung text ko còn ở dạng vector nữa mà giống như phần mềm capture từng trang thành image rồi mới chuyển nội dung đến người xem.
hì,mình gần như chưa bao giờ dính vào các file pdf có pass nhé!
Hay quá. Mình vừa mới copy 1 quyển có mật khẩu vào trong TP. Đang băn khoăn k biết làm thế nào để đọc. Thanks bạn nhé,
klinsi18
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn nhiều. Mong chờ nhiều hơn ở Open WebOS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019