** Đôi điều về Box BB ở Tinhtế

antonie
26/4/2008 9:43Phản hồi: 6
Khi mình làm quen với BB thì vô pinstack trước. Thấy có bác nào đó để link tinhte.com nên mới vào và bắt đầu tham gia.

Fong trào BB càng phát triển, anh em càng sử dụng nhiều đáng lẽ box này phải phát triển lên mới đúng thế nhưng... một số bác lại:

1. Xem diễn đàn là nơi Trung tâm giải đáp thắc mắc chứ ko phải là nơi chia sẻ, thảo luận, đào sâu 1 khía cạnh của BB.
2. Trước một vấn đề nào đó, các bác vội post ngay câu hỏi mà ko search trước (đã có mục mấy câu hỏi thông dụng...)
3. Bài viết lộn xộn, MOD ko có thời gian sắp xếp lại.

Từ đó, mem cũ cứ phải trả lời lặp lại những câu hỏi đó --> chán --> đọc và ít post.
Forum bị loãng bởi những nguyên nhân đó.

Mỗi người vì cộng đồng 1 tí thì em tin là Box sẽ phát triển thôi.

==> Gút lại như vầy: box này số post có vẻ tăng nhưng thật sự bài viết có chất lượng cũng như sự đóng góp của anh em đang hạn chế đi nhiều.

T.B: em dù chỉ mới có trăm post (đa phần nói linh tinh) cũng muốn Box này phát triển hơn nên mới nói vài lời như thế. Anh em nào ko vừa ý xin lượng thứ nhé!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng vậy :sorry8bj:

Hình như số lượng bài viết tăng lên, còn... chất lượng thì giảm đi.

Mà bây giờ em thấy box MUA BÁN nhộn nhịp chứ các box chia sẻ, hỏi đáp thì... ít bài viết hơn ( nếu có chỉ là... spam < cho em xin lỗi trước khi nói >)

Em nhớ ngày trước vào TINHTE lúc nào cũng có bài viết mới, hay về nội dung lẫn hình thức ( em bên box BB mà :wink0st😃 Nhưng bây giờ các bài viết hầu như không còn hay như trước nữa :growl5cj:

Anh em xem xét rùi cho ý kiến nhá.

Thanks pác antonie!
em thấy các bác nói đúng đấy.đã đến lúc Tinh Tế nên cải tổ hay chuyển sang hình thức nào đó mới chăng?? 😕😕có nhiều chủ đề lặp đi lặp lại quá nhiều lần,hay có những bác mỗi ngày đưa ra một phần mêm hay mot cái theme(đã có trên tinh tế,hoặc chưa) thì lại post thêm bài mới(xin lỗi các bác).thực ra những bác đó rất đang khên ngợi vì đã có công tìm tòi nhưng các bác làm như thế ae rất khó theo dõi,và các bác điều hành cũng rất vất vả.:angry6wn:

nhiều lúc mở diễn đàn ra xem em tự hỏi phải chăng phong trào chơi bb đã tới giai đoạn thoái trào hay sao mà giờ bài viết nghèo nàn và lộn xộn quá???😕😕😕

đọc(thực ra là xem-vì tiếng anh dốt) những diễn đàn bb nc ngoài thấy bài viết nhiều,phong phú mà vẫn gon gàng.em thiết nghĩ các bác trong ban điều hành hành tất cả ae trên diễn đàn cùng "cải tổ" lại diễn đàn cho nó "tinh tế" hơn.

đây là mấy ý kiến đóng góp của em:
1.các bác trong ban điều hành có biện pháp thắt chặt với những chủ đề những bài viết mới,các bác bỏ chút thời gian sắp xếp bài viết cho ae😁:p:p:rolleyes:

2.các ae còn lại có vấn đề gì,có phần mềm hoặc theme muốn đua lên chia sẻ vói mọi người nên search trước đã rồi hãy post lên.
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

chúc ae trên diễn đàn mạnh khỏe chúc cho Tinh Tế thực sự là Tinh tế:laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
Theo mình thì diễn đàn cần có 1 số sắp xếp:

- Tạo thêm 1 box chuyên để post các bài viết hướng dẫn vấn đề về Blackberry, ví dụ như cách uprom, cách cài phần mềm. Các bài viết ở đây cần được viết 1 cách cẩn thận, các bài hỏi đáp đều bị loại ở box này.
- Box chia sẻ kinh nghiệm chuyển thành box hỏi đáp, các member có thể hỏi thắc mắc của mình về BB.
- Box phần mềm và box phần cứng hiện tại để nguyên
- Có thể thêm 1 box dành cho phần mềm Blackberry được phát triển bởi member tinhte.

Và 1 góp ý nhỏ là các xếp hạng thành viên, mình thấy chỉ cần spam bài 100 là dc trình độ cao. Như mình mới lên chuyên nghiệp cũng không thấy thích lắm. Nếu được thì admin cho hạng chuyên nghiệp trở lên được tự set title của mình 😁
Ý kiến mọi người rất đúng, mình cũng thấy hơi bực mình vì 1 số bài spam làm loãng topic, làm cho người cần thông tin khá mệt mỏi khi phải đọc những topic dài ngoẵng... Ngoài ra có 1 ý kiến, ta có thể tham khảo cuasotinhoc.com chăng? Bên đó có 1 mục download riêng, đã được admin/mod test và check virus kỹ lưỡng, tránh tình trạng AE newbie, thậm chí cả cao thủ dính chưởng nữa, ai là mem của 4r mới vào đó được và có thể tìm ngay ra sw/theme... đã được sàng tuyển kỹ lưỡng, đã có hdsd kỹ càng, chỉ việc down về là xài thui
darkelite
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình ko hiểu mọi người nghĩ sao lại bảo là chất lượng box lại là điều đáng lo. Bởi vì những cái hay, cái mới của BB khi tìm hiểu hoài thì đượng nhiên sẽ khám phá hết. Có điều gì là vô tận đâu.
Mà các bạn nghĩ box : hỏi đáp - chia sẻ kinh nghiệm là gì ? Mình nghĩ nó đã làm tốt vai trò và chức năng của tên box đó chứ : người mới dùng có thắc mắc thì hỏi, người nào có kinh nghiệm thì trả lời. Thế thôi. Người dùng BB đa phần hiện nay là phổ thông, BB chỉ là 1 chiếc dt, tinhte cũng chỉ là 1 diễn đàn, các bài tut chất lượng , cũng đa phần là lấy từ 4rum nước ngoài (mình nói đa phần thôi nhé) .
Nói chung, mình ko thấy có vần đề gì đáng phàn nàn ở đây cả, có lẽ mọi người dùng BB đã lâu, có hầu hết các kinh nghiệm hay, nên cảm thấy chán với box BB thôi. Vậy xin mạo muội hỏi lại các bạn bảo là chán vì thấy box loãng, các bạn đã thật sự tạo ra điều gì mới mẻ và làm cho box BB thú vị hơn chưa.
Ví dụ như : khi bạn provtc post bài room 4.5 của BB 8100, các bạn có thấy là số lượng comment thế nào rồi đấy hơn 500 comment. Nhưng đó là sự gia tăng khi rôm mới ra, mọi người còn hào hú7ng với nó. Còn bây giờ thì thế nào ... ít người vào vì đã lâu rồi.
các bác tinh tế nên thuê các thành viên sắp sếp lại bài như bên bekhoa http://bekhoa.com/diendan/ họ thuê 1 số thành viên giá khoảng 100-200k+tài khoản megaupload hay rapidshare/1 tháng.vừa nhẹ người diẽn đàn lại chất lượng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019