Download FW Custom Untethered Cho iPhone 4 GSM 5.1.1 (Build 9B208)

phihai2012
2/6/2012 5:42Phản hồi: 22
Hướng dẫn restore bản custom 5.1.1 này
Trước tiên bạn download bản custom về máy tính.
Link Download
iReb để đưa máy vào DFU Mod Click
Bản dành cho máy World No Actived Click
Bản dành cho máy Lock Actived Click
bước 1: bạn phải move file hosts trong máy tính ra destop hoặc để chổ bạn dễ nhớ để sau này cần đến,file hosts nằm ở ổ C của máy tính,vào ở C/Windows/System 32/drivers/etc rồi cut file hosts đi.

bước 2: bạn đưa iPhone của mình vào chế độ DFU đặt biệt bằng cách dùng RedsnOw hoặc băng iReb cũng đều được.
bước 3: khi đã đưa máy vào DFU bạn mở itunes lên và tiến hành restore bản Custom,khi restore xong nếu là bản World thì bỏ sim vào máy Actived còn bản Lock thì máy tự động Actived với itunes.
Máy World gắn sim bất kỳ vào để actived
Chúc các bạn thành công
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nick29988
ĐẠI BÀNG
12 năm
links đâu bạn ơi
@nick29988 chữ Click màu đỏ đấy bạn
chỗ Click
bản này bác build bằng tool gì thế ? tự tạo cho nhanh, download chờ lâu lắm 😁
À. vẫn là sn0wbreeze. E ngóng rebnow mà lâu quá. 😕
build bằng Sn0wbreeze 9.2 5
thongmoney
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có linh MF à ông anh. link Fshare buồn quá
cho hỏi mình dùng ip4 máy lock , khi restore thao sim ra có active được không , vì Sim của mình dùng SAM unlock .

không hiểu sao resnow không build được 206 hay là chửa có bản buld đấy .:oops:
Custom của bạn dùng resnow để restore liệu quá trình restore có bị lỗi gì không ? toàn tự build rồi restore ( nghĩ sợ có người up nhầm FW restore mà bị nâng bb biết kêu ai ) giờ không build được mới phải đi dow về :oops:
@tuxedo198x 1. Máy lock thì cũng cứ để sim trong máy, tháo ra làm gì ? Nếu bản FW custom hackactive sẵn thì thôi, còn chưa có thì jailbreak lại 1 lần nữa để active thôi.
2. Rebnow không có tính năng restore nhé.
3. Khi restore có trời mới biết có bị lỗi gì không, lỗi thì do nhiều nguyên nhân lắm, nhưng hầu như có cách khắc phục được hết.
4. Không ai kêu share fw custom mà đi up FW gốc (nâng BB) cho mng đâu mà sợ với không sợ. Làm thế để giết ae à ?
Có ae nào download về test chưa gì ? Trước dinh phốt 1 chú ip4, giờ thấy run tay 😁
@thanh1401 run tay sao trả lời mềnh như đúng rồi thế . có thằng nó toàn giết anh em thế đấy biết kêu gì đâu ( mấy ông chủ hàng lợi dụng tung lên custom giả để kích cầu thị trường đấy :D0 đấy là nghĩ thế thôi chứ anh em tinhte thì cứ yên tâm ấy nhờ
@tuxedo198x Dù k có ý nghi ngờ, tuy nhiên không muốn là người đầu tiên làm chuột bạch thế nên...bác làm trước đi. :D
các bác cùng làm 1 lượt đi có gì thì cả 2,3 cùng bị đâu phải 1 mình đâu mà lo!😁
mình đã text thử rồi, cả 2 bản đều dc hết,cac bạn thảm khảo thêm ý kiến anh em nè http://www.applervn.com/threads/579/
phihai2012 là anh em xong sinh với anhhungluongsonbac,các bạn cứ tin dùng đi,không lẽ đưa lên đây thuôc các vị sao/?để baned hả😁
dunglv299
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link không down được 😔. Bác nào có úp giúp lên MF cái
mìnhcũng tự buil 1 bản 5.1.1 FCS = redsnow,cho đến h vẫn ok.chạy mượt mà.thanks vì hướng dẫn rất cụ thể
máy e iphone 4 máy lock đang ở FW 4.3.3 muốn lên 5.1.1 bản này được không mấy anh cần gì nữa không
Mình làm đến đoạn bắt đầu verify thì bị lỗi 3194 😔
Lổi 3194 là Không lưu SHSH đó.
máy em đang dùng 4.3.3 không có shsh máy lock mỹ dùng sim ghép thì phải làm thế nào ak, mong các ace giúp đỡ
thanhtam33
ĐẠI BÀNG
10 năm
ban nay can shsh chinh chu ko vay chu thot ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019