Đua tốc độ 5 mẫu USB 3.0 dung lượng 32 GB, ai về nhất?

bk9sw
8/10/2016 22:21Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Benjoy
TÍCH CỰC
8 năm
Sandisk Extreme thì bá đạo mấy năm nay rồi, đang xài 1 con này 64GB. Speed nhanh khỏi bàn. Nhìn vào cái list 5 con usb thì đã nghĩ con Sandisk Extreme vô đối. Cơ bản là e nó xài chip nhớ giống như SSD. Dùng mấy soft scan là ra ngay.
có bác nào biết cách tạo menu boot usb mà trong đó có đủ:
hiren boot
win 10 cài mới
ghost win 10
win xp file cai mới
ghost xp
@ThietKeWebChuyen-Com Phân vùng nó ra. Nói chung là khá rắc rối
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
Đã từ lâu rồi không xài USB 😃
Hồi năm nhất đại học, thằng bạn cùng phòng có cái USB 32MB mà cả phòng ai cũng trầm trồ vì mọi người đều đang dùng đĩa vuông 1.4MB.
Còn nhớ hồi nhận học bổng năm 2, việc đâu tiên là sắm 1 em USB Kingston 128MB.
Hồi học những năm cuối đại học thì chú nào cũng thủ trong mình 1 cái USB, dung lượng phổ biến hồi đó là 128MB-256MB.
Giờ cả cty chả ai dùng USB nữa. Nhiều khi có việc cần chép file gì đó nặng nặng, hỏi mượn cả cty chẳng ai có.
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng 1 em muskin atom 32g usb 3.0, ko biết có nhanh hơn ko nhưng được cái giá rẻ (9$), nhỏ nhỏ xinh xinh (dễ mất luôn).
Tiền nào của nấy,mua mấy cái rẻ tốc độ đọc của nó thấy mà chán
bkvip
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vote Sandisk.....
Gnoc 9
TÍCH CỰC
8 năm
Đang sài sandisk 32gb, tốc độ quá hài lòng, chỉ tội là vỏ quá rẻ tiền. Hồi đầu mua ship về còn tưởng mua phải hàng fake
Kinh va
thiếu Corsair để test là sai lầm lớn, tốc độ thì ko rõ có I hay ko, nhưng độ bền thì chắc chắn
Bạn @bk9sw test không đồng đều rồi, điều kiện trước khi test bạn phải chọn ra các usb như sau:
1. Có cùng dung lượng
2. Có cùng hoặc tương đương tốc độ đọc từ nhà SX
3. Có cùng hoặc tương đương tốc độ ghi từ nhà SX

Như thế rồi bạn thực hiện các bài test mà bạn đã nêu ở trên. Từ lâu nay dòng sandix extreme và sandix extreme pro nó rất bá đạo, đọc/ghi dữ liệu nhanh kinh hồn. So sánh đc với nó thì có thêm các dòng Lexar JumpDrive P20. Giá tham khảo từng dòng này trên amazone cho bạn nào cần:

1. SanDisk Extreme 128GB USB 3.0 Flash Drive black, (SDCZ80-128G-G46) 63$
https://www.amazon.com/SanDisk-Extreme-Transfer-Speeds-SDCZ80-064G-GAM46/dp/B01EZ0X8CM/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1476068129&sr=8-1&keywords=sandisk+extreme+usb&th=1
2. Lexar JumpDrive P20 128GB USB 3.0 Flash Drive - LJDP20-128CRBNA 50$
https://www.amazon.com/dp/B00S6DBGKG/ref=psdc_3151491_t2_B01EZ0X8CM
3. SanDisk Extreme PRO CZ88 128GB USB 3.0 Flash Drive Speeds Up To 260MB/s- SDCZ88-128G-G46 61$
Trong các con trên hiệu năng cao và giá rẻ thì nên mua em Lexar vì nó đọc 400MB/s ghi 270MB/s
sirnvad
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng Sandisk từ lúc nó ra dòng Extreme đến giờ. Chưa bao giờ thất vọng về độ bền và tốc độ. Con 64GB đang dùng để vào máy giặt ko dưới 3 lần rồi, vẫn dùng bình thường. Trước dùng con 32 cũng 2 lần máy giặt chạy ngon lành. Thật sự rất hài lòng với bạn Sandisk.
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
kingston mình thấy bền là chính chứ không nhanh lắm. đang dùng cái 16gb 2.0 mà cũng ngang với corsair 8gb 2.0 thôi.
ps. cái corsair 8gb mình xài được 6 năm rồi mà chưa hư 😆
@vthuy Mình cũng đang dùng USB Corsair Voyager GT 8 GB, gần tròn 10 năm rồi mà vẫn như mới. Ngày nào cũng cắm ra cắm vào máy Cơ quan và máy ở nhà dễ đến mấy vạn lần rồi. USB Corsair đắt gấp đôi các hãng khác nhưng bền bỉ vô đối.
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khổng Tước nghe nói usb corsair giờ không được như xưa nữa, lúc trước mình định mua thêm cái nữa mà xem đánh giá thấy tiêu cực hơi nhiều nên mua kingston luôn. cái corsair giờ thì chai keo rồi, mỗi lần rút ra rất khó khăn, dán keo thì không dám sợ nó tèo thì khổ
@vthuy Corsair thì cứ dòng cao cấp mà quất bạn à, mình đang nhắm em Voyager GT 128GB đây. Mà chai keo gì nhỉ ? Mình ko hiểu keo nào ở đây ?
Có vẻ các thiết bị điện tử giờ tuổi thọ ngày càng ngắn. Mình còn USB giá rẻ là Apacer 4GB lượm đc, dùng từ 2008 tới giờ vẫn chả vấn đề gì cả. USB thời nay khó mà đc như xưa nữa.
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khổng Tước phần keo bên trong usb, phần để dán bản mạch với vỏ nhựa của nó. lúc rút ra keo chai rồi nên vỏ ra mà bản mạch vẫn ở lại với cổng usb. mấy dòng chống sốc nhìn vẫn thích
giờ usb chạy đua về tốc độ là chính, làm bền quá chắc mấy hãng sợ ế nên giảm tuổi thọ lại. cho người tiêu dùng sử dụng trong hồi hợp :p
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Đang dùng extreme 64g giá 750k cop khá nhanh.
chép file 3G vào usb speed 75~80mb/s
Lúc đầu có thể lên tới 200mb/s
Lại nhớ ngày đi học. Lúc đó ai có em usb 256 là quá đỉnh rồi. Thời đó thì chỉ thấy có kingtosn, adata, trensent thôi
Ai có 1 em usb quá như vàng
Có lần ông ah lên lạng sơn mua 1 em adata 8g về giá rẻ về mà mừng thầm. Cơ nhưng mà copy toàn lỗi. Sau 1 thời gian mới biết là hàng china giả dung lượng
Thời gian sau ông anh đi metro sắm cho em transent 512 mất 540k về bọn lop ko tin là 512 có 500k
Tóm lại nt
n ở thời đó thì trong số kingston, adata, trensent thì thag trantsen tốc độ ghi độc tốt nhất, đến kingston cuối adata
Nhug thag transent lại nhanh hỏng nhất. Adata trâu bò. Nhug chậm rùa
Đến giờ tui vẫn thấy dòng transent ghi đọc nhanh hơn so với kingston và adata.(so cùng dung lượng, giá thành). Song transen vẫn nhanh hỏng. Lên giờ chuyển sang dùng kingston chậm mà chắc.
@thingofyou Thời đó bạn chưa tiếp xúc với các thương hiệu nổi tiếng khác 😁 Thời đó Sandisk và thằng Mandriva đều Full tốc độ ghi/đọc của cổng usb 2.0 đó. Còn các hãng bạn nói là nó hàng rẻ nên đc nhập về VN nhiều :D
Dùng USB 3.0 nhưng toàn máy chỉ có cổng 2.0. Tốc độ đọc, ghi như rùa. Đang chép film tốc độ 7MB/s.

Dùng USB chưa hỏng con nào, chỉ có mất thôi. Con đầu tiên mua năm 2009, Transcend 1G giá 220k tại Phú Thái 😃.
@Do Xuan Tuong Lạ vậy mình cắm cổng 2.0 vẫn dc 20mb mà lúc đầu còn lên 40mb kìa. Còn cắm 3.0 thì ~ max tốc độ nhà sx đưa ra. Sau có giảm xiu nhưng vẫn rất nhanh
Hàng chất lượng, thiết kế tốt chỉ có thể lấy con này
https://www.amazon.com/SanDisk-Ultra-Low-Profile-SDCZ43-064G-G46-Version/dp/B00LLEODCK
ComAbu
ĐẠI BÀNG
8 năm
trước mua autocad cho công ty nó kèm mỗi license là một USB lõi là toshiba. Cảm giác nhanh như gió thổi, không thấy có toshiba hay samsung nhỉ?
SanDisk là thương hiệu hàng đầu về chip nhớ.Sản phẩm từ USB,thẻ nhớ,ổ SSD đều có tốc độ và độ bền tốt nhất.Nên lựa chọn thuơng hiệu này yên tâm.Và có hàng nhập khẩu chính hãng luôn nên khỏi lo hàng nhái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019