Dùng cáp Lightning để cắm sạc iPhone 15, anh em có quên giống mình không?

Lê Huyền Vân
10/10/2023 7:19Phản hồi: 163
Dùng cáp Lightning để cắm sạc iPhone 15, anh em có quên giống mình không?
Mình đã chuyển sang dùng iPhone 15 Plus được gần 1 tuần, tuy nhiên mình vẫn cứ bị quên và tìm hoặc dùng cáp Lightning để cắm sạc cho máy. Việc làm đó diễn ra trong vô thức và mình cũng không nghĩ là mình đã thực hiện nó đến vài lần. Có lẽ mình vẫn chưa quen tiếp nhận việc iPhone sử dụng cổng Type C và cũng có thể do mình vẫn dùng cả 2 thế hệ máy. Không biết anh em đã lên đời iPhone 15 có gặp tình trạng giống mình không.

Cụ thể hơn, khi iPhone 15 Plus hết pin, trong vô thức mình đi tìm cáp Lightning để sạc, mặc dù cáp Type C (hay sạc MacBook) đang ở trước mặt. Lần khác khi điện thoại hết pin, mình mang vào phòng và rất tự nhiên lấy sợi cáp Lightning định cấm vào, cho đến khi chợt nhận ra đây là cổng Type C, rồi tự mắc cười vì sự tào lao của bản thân.

Việc iPhone chuyển sang sử dụng cổng Type C rất tiện vì từ giờ mình có thể sử dụng chung cáp, không cần có sự phân biệt. Tuy nhiên, có vẻ như bước đầu mình phải dần làm quen và nhớ rằng máy đã không còn cần đến cáp Lightning nữa 😆
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi đừng có lên bản nhảm nữa. Chừng nào chồng cắm nhầm sang cô hàng xóm thì mới phải nghĩ.
@airwalker Bài này chắc mục đich chính là chạy KPI. Tào lao thật
@airwalker Chuẩn, cái tinhte này như nơi để đám min mod tự thẩm du cho nhau thì phải =))
@airwalker Chuẩn bài " Trai ham lol lạ, gái nhớ bòi xưa " mà bác.
klamentin
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@airwalker Cái j nhầm chứ cái này ko thể nhầm đc
Vứt hết các cáp Lightning trong nhà đi, nếu trong nhà ai đang dùng iPhone cũ cổng Lightning thì bán hết đi, sau đó mua Android mới hoặc là mua iPhone 15. Nếu bạn bè ai đang dùng iPhone cũ cổng Lightning mà ko chịu nâng cấp cổng USB-C như Android hay iPhone 15 thì đừng chơi nữa.

Vì một thế giới xanh sạch đẹp chúng ta nên loại bỏ Lightning càng nhanh càng sớm càng tốt
@bango123 Cáp của pixel là số 1
@Cừu con Thằng dở!
@Cừu con Ko thấy thằng bần nông moothing gì đó vào ẳng ẳng nhỉ,
@Sói Ca! Moon phì phò bận đi tìm lỗ cắm
????????????
@zen1987 Mod này chuyên viết bài nhảm nhí, vô giá trị.
Hdepchai
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@zen1987 giờ là mạng xã hội, đọc tiêu đề cũng biết ngta chia sẻ trải nghiệm bản thân về vụ nhầm cáp, mấy ba mới xàm
@andymarshall Tôi ko ngờ đc mấy mod này mặt dày đến nỗi đem bài này ra trang chủ luôn
Giận
khoanpb
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@andymarshall sau 7-8 năm đã bỏ trang tin này, thì hôm nay tình cờ quay lại tinhte.vn. Thấy các bạn vẫn vậy, vẫn duyệt nhiều bài nhảm, chắc để chạy số lượng. Chắc đây sẽ là bài cuối cùng mình post tại tinhte.vn
Thân ái và tạm biệt.
Từ hồi chuyển cổng C mới thấy rườm rà, ngày trước đang xài theo Apple thì mình setup sẵn cổng lightning đi đâu cũng có chỗ sạc. Lên 15 chuyển C nhận ra xung quanh vốn toàn là cổng C, vì vẫn còn một máy dùng lightning nên tự nhiên phải vác theo 1 cọng dây lightning, đúng nghĩa đen mua dây buộc mình.
@lafitte Mới từ trong hang ra tiếp xúc với nền văn minh nhân loại thì đương nhiên là chưa quen ngay đc rồi
@lafitte Rõ ràng trong cty mượn đâu cũng có cáp sạc iPhone lightning dù chỉ là sạc chậm để chữa cháy còn dây C to C là rất ít người có sẵn cho mượn dùng ké.
@Tweener Lob Mình thì đang ngược lại, toàn C, ko có lightning.
@Tweener Lob cty tui thì ngược lại, cáp màn hình xài cổng C, ipad xài cổng C, xung quanh nhiều ng xài samsung nên cũng là cổng C
Bỏ hết cáp lightning đi, mua cổng lightning to C xài đối với iPhone/iPad cũ! Type C vạn tuế vạn vạn tuế!
@swordman2609 sheeple
Mình còn cắm nhầm vào cả đồng nghiệp, vợ bạn .... 😁
sang_sone
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Như vầy sao quên nyc được
Cười vô mặt
xác nhận là vợ mình bị nha... may mà không gãy cái lưỡi L bên trong
@cuhiep Gãy thì mua mới, nhà giàu tiếc chi con lợn còi
Cười vô mặt
patuana76
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Chả hiểu hồi iPad chuyển sang C có bị nhầm thế này không mà chả thấy lên bài?
Nhảm.
@phamnhatninh Hay lắm bạn tôi
@Lê Huyền Vân Với iPad pin dùng lâu tần suất sạc nó ít nên khả năng cắm nhầm ko cao như iPhone đâu.
patuana76
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Lê Huyền Vân Sẽ nhanh quen thôi em. Cái thói quen tốt thì nên học.
Đã từng nhầm lấy dây ligting cắm vào điện thoại ss. Nó làm lệch lưỡi hà trong cổng type C của điện thoại ss, trường hợp với ip15 chắc cũng vậy. Nhầm 1 lần có thể k sao, nhiều làn có khu gãy lưỡi gà cũng nên.
Đặc quyền của Mod nữ là được đăng mấy cái bài nhảm hả
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Bài viết ko có tí nội dung gì luôn
Trái đất rất vui vì tương lai bớt được một đống phế thải
Thực ra nhầm thì cũng có người nhầm thật, nhưng riêng mình mấy cái này chắc là ko bao giờ nhầm được.
anhianh
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Thì bỏ cái cáp lightning đi, để mỗi cáp type c thôi! Ko bt do lười hay cố tình lên bài nhỉ?
Riết toàn đăng bài nhảm miết. Có cái iPhone 15 mà đăng cả đống bài nhảm
@jaguar_warrior Rảnh há.ng mà bạn. Từ quân đến tướng, hết apple lại đến cả việc cạo đầu cạo đít.
@jaguar_warrior Hôm sau sẽ ra bài: Bạn đã quen với việc xài cổng C trên iphone chưa? 🤣
@-Mr.S- Nghi lắm á nha🤣
metalmit
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Không, đéo ai ngớ ngẩn thế cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119