Dùng hộp chia đồ lót để đựng cáp, đồ công nghệ lặt vặt

Duy Luân
30/4/2020 1:1Phản hồi: 120
Dùng hộp chia đồ lót để đựng cáp, đồ công nghệ lặt vặt
Khay chia đồ này mình mua tại trung tâm thương mại Takashimaya, cửa hàng MiniGood chung với cái chân dựng iPad mà mình từng chia sẻ với anh em. Ban đầu mình cũng không để ý nó là khay đựng đồ lót, về nhà nhìn tem dán trên hộp mới thấy 😁 Mà thôi kệ, hợp ý thích của mình là được. Giá của nó chỉ có 69.000 đồng thôi.

Mình dùng cái hộp này để đựng các loại cáp và đồ đạc linh tinh về công nghệ. Trước đây tụi nó nằm chung trong 1 cái hộc bàn nên cần lấy thì rất khó, phải bới tìm đúng cái mình cần, rất lung tung, mất thời gian, đôi khi còn không tìm thấy. Việc cái hộp này có nhiều ngăn giúp tách biệt các loại cáp ra không sợ rối, và cần tìm món nào cũng nhanh vì chỉ cần liếc qua là thấy rồi. Nếu đồ đạc của bạn nhiều, bạn có thể mua 2-3 hộp rồi chồng lên nhau.

Hiện tại chỉ có mỗi màu trắng, phải mà có thêm cái hộp màu đen nữa thì sẽ hợp với tủ của mình hơn.

Ngoài ra mình cũng mua thêm một số hộp trong suốt để đựng đồ như ổ cứng. Hộp này mình mua ở Lock & Lock vì nó đẹp, có điều hơi đắt tiền, tới mấy trăm nghìn một hợp lận. Hộp này đúng ra để đựng đồ ăn, kiểu ướp thịt này kia, nhưng mình thì dùng nó cho mục đích khác.

Anh em có dọn dẹp đồ công nghệ của mình vào những cái hộp như thế này không? Hãy comment vào bài này nhé.
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thelastcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhảm nhí quá thể 😆 đã từng dùng nhưng khi để ốc, vít nhỏ, đồ build case pc thì rất khó khăn để lấy ra. Tóm lại nó là hộp đựng đồ lót, thì hãy để nó đựng đồ lót! OK
@thelastcode Cái này là Mod thấy thích và thuận tiện với Mod nên Mod mua và chia sẻ với ae thôi.
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 năm
@JerryKist Có cả 1 học tủ phân ngăn luôn, như đựng cà vạc vậy.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thelastcode Bạn làm gì căng nhỉ, hợp ý là được. Ha ha.
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thelastcode Oc, vit nho thi phai dung kep moi hop ly chu bac.
hthien139
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khay đựng đồ gì cũng được tùy mục đích sử dụng sao cho phù hợp, đựng vậy hay chứ
@hthien139 Cái gì tận dụng được hợp theo ý mình thôi, tiện là được
Rất sáng tạo. Nhưng sau bài này thì mod sẽ để mấy cái đồ đó về vị trí cũ và dùng cái hộp này đựng lại quần xi lịp.
@caffeinezzZ Khổ không mặc đồ lót bao giờ nên ko có để thử 😁
Ng Luan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có cái hộp mà các mod thi nhau viết bài 😁
Được mấy hôm sẽ bung bét ngay, muốn gọn gàng thì việc đầu tiên là phải "VỨT BỚT ĐỒ" đi. Mình giờ chỉ xài 1 củ sạc Baseus 65w, 2 dây typec 1 dây Micro usb (muốn bỏ mà thằng kindle ngu ngốc vẫn xài micro)
@Hungthinh3102 bung bét là sao bạn? Mình xài mấy hôm rồi chưa thấy bung gì
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hungthinh3102 Lối sống tối giản bạn nhỉ, hi hi
Sử dụng sai mục đích 😁
@locthuyforever Nếu hãng ko ghi là đồ đựng đồ lót thì bạn đâu biết dùng để làm gì, miễn thấy nó phù hợp với nhu cầu thì đó là mục đích. Nên nếu xét lại thì ko hẳn là sai mục đích
Bó tay 😁
Irisiioo
TÍCH CỰC
4 năm
Mục đích gì cũng đc nhưng cái tên dùng kém sang quá😆
con Ipod của mod nhìn còn ngon ghê
mrd0ngnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bắt buộc phải dùng hộp chia đồ lót không, hộp gì chả được, mà bản chất cái hộp đó cũng không phải hộp chia đồ lót gì cả.
@mrd0ngnguyen tại nó ghi thế 😁
Thiếu bài chất lượng tới mức này luôn 😆))
@Duy Luân Cá nhân mình lại thích mấy bài chia sẻ như thế này, thấy hay, vui vẻ mà mấy bác cứ sồn sồn, chê này chê nọ. Đâu phải nhất thiết vào tinh tế là phải toàn là bài về kiến thức hàn lâm khoa học, những bài tips như thế này vẫn rất hay, thú vị, thiết thực mà
@Duy Luân Lol chắc anh em member viết là ra trang chủ liền? Muốn đưa lên phải có người duyệt và thực hiện thao tác trong tool, kiểm duyệt và edit ngay từ lúc đó. "Làm sao áp chuẩn" trong khi web thì do đội ngũ Min Mod quản lý.
Nói chung muốn sẽ có cách, không muốn sẽ lý sự cùn. Mặt tiền lồi lõm là do "ko áp chuẩn được" thì ok 😆)
@kEn ViP Đồng ý với bác này. Nội dung chán thật, click vào xem bác này nói gì mà thấy nhạt quá. Diễn đàn công nghệ giống diễn đàn tự sướng của Mod( Thích gì đăng đó)
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangduc12345 Khong thich thi luot qua bac oi.
minh3ko
TÍCH CỰC
4 năm
Hi mod Duy Luân cái google Home mini có kết nối với loa Bluetooth LG xbom di động dc ko vậy Mod.
@minh3ko loa đó kết nối với google home để làm gì bạn?
minh3ko
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Vì mình nghe nói loa google home mini nghe nhạc ko hay. Nên hỏi xem nó kết nối đc ko
@minh3ko Loa hay thì bạn mua google home hub, hoặc sony, hoặc Onkyo là ok 😁

Còn vụ link kia thì chắc không được đâu, khi nào cái loa LG có Google Assistant thì ok
minh3ko
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Thank mod
aitq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minh3ko Link được. Google home với loa bluetooh, kết nối từ điện thoại tới Google phát như loa Bluetooth đều okay. Mình dùng cách này để chơi nhạc qua Apple Music
jimmyctho
TÍCH CỰC
4 năm
Ko còn gì để nhảm hơn.
sangbluestar
ĐẠI BÀNG
4 năm
bán Bphone k a ơi 😆)
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
Cái đơn giản này cũng viết lên bài chia sẻ à Luân? 🤣
@Eldimio Yeah why not? Đầy người cần một cái chỗ đựng giống như mình, ai mà chẳng lỉnh kỉnh đồ đạc
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Bac Luan beo noi chuan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019