Dung lượng Google One

LiemPT
20/2/2021 7:56Phản hồi: 8
Dung lượng Google One
Đây là dung lượng Google One 2T của mình sau khi chuyển 313GB từ tài khoản khác sang, giờ chỉ có 6,52GB ảnh thôi
Screen Shot 2021-02-20 at 11.34.28.png
Screen Shot 2021-02-20 at 11.35.17.png
Đây là dung lượng ảnh lưu trên tài khoản edu sắp bị khoá của mình

Mình trước dùng tài khoản đuôi edu để lưu trữ ảnh, ảnh lưu trữ trên đó là Original Quality với dung lượng là 313GB. Nhưng gần đây, email edu thông báo tài khoản edu của mình sẽ bị khoá do đã tốt nghiệp 1 năm, vì vậy mình phải cấp tốc mua dung lượng Google One 2T để lưu ảnh và dữ liệu. Mình dùng phương pháp “share account partner” để chuyển ảnh như bài viết này (https://vietgiaitri.com/cach-de-chuyen-hinh-anh-google-photos-tu-tai-khoan-nay-sang-tai-khoan-khac-20200114i4607866/). Mình kiểm tra thấy ảnh đã chuyển thành công, toàn bộ ảnh đã sang tài khoản mới. Thế nhưng dung lượng mới chỉ có 6,5GB ảnh (chứ không phải 313GB). Chất lượng ảnh thì cũng vẫn đạt Original nên mình không biết lý do vì sao.
Ai có thể giải thích dùm mình không? Cám ơn mọi người.
P.S Post lên group FB Tinhte mà mãi chả được duyệt nên đành post lên đây hỏi mọi người.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác tải về rồi up lên lại cho chắc để k thiếu ảnh nào
Dinh Van Tao
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem up mệt nghĩ luôn nha
@Dinh Van Tao treo thí đó nào xong thì xong
LiemPT
CAO CẤP
3 năm
@nefertem Mình cũng đang Export toàn bộ photo ra để download về lại rồi.
Screen Shot 2021-02-22 at 19.28.53.png
Dinh Van Tao
ĐẠI BÀNG
3 năm
bạn chọn tài khoản partner nào tìm họ giải quyết xem
LiemPT
CAO CẤP
3 năm
@Dinh Van Tao Tài khoản partner đều là mình tự quản lý hết mà.
Xoá bên kia thì nó mới tính vào bên này bác ơi, giờ nó chỉ là link đến chứ bộ nhớ vẫn là 1 nơi thôi 😃
LiemPT
CAO CẤP
3 năm
@Vô Diện Nhân Mình xoá rồi (tức remove partner) rồi mà vẫn không được. Hỏi Google cũng bặt tăm không trả lời, thế là đành làm thủ công, download về rồi upload lại. Hic 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019