Dùng thử cục phát wifi GoHub đi Châu Âu: ngon lành

cuhiep
24/7/2019 11:31Phản hồi: 86
Dùng thử cục phát wifi GoHub đi Châu Âu: ngon lành
  • Lần thử 1: Tây Ban Nha, Đức, Thụy Sỹ, Pháp, Ý (1 lần đi MWC tháng 3 và lần đi hè tháng 6)
  • Cục phát: gohub gói Châu Âu 1GB
  • Bất cứ nơi đâu, chỉ cần mở lên là dùng.
  • 1GB ở Châu Âu dùng rất lâu hết. Thoải mái duyệt web, email, facebook, thậm chí facetime đôi khi.
  • Nhiều người dùng cùng lúc ngon lành.
  • Nhớ tắt mấy cái dịch vụ sync tự động lên cloud (google photos, icloud...)
  • Anh em vào Tinhte.vn/dulich để trao đổi về các vấn đề đi du lịch của anh em công nghệ nhé.

Điều làm mình thích nhất là mọi thủ tục đều làm ở VN và bạn cũng chỉ cần mua online hay qua điện thoại là gohub.vn sẽ giao tận nơi. Qua bên Châu Âu không cần phải đăng ký hay làm thủ tục gì, chỉ cần mở lên, vào wifi và dùng. Trước đây dùng SIM thì có giới hạn theo quốc gia nên qua các nước khác nhau có thể bạn phải mua các sim khác nhau. Và việc mua sim cũng tốn khá nhiều thời gian, vất vả vì không biết nhà mạng nào nhanh, chậm...

Trong chuyến đi đầu của mình mình đi Tây Ban Nha để tham gia MWC rồi qua bên Đức mượn xe hơi để chạy đi qua Pháp và mỗi ngày đi qua Thụy Sỹ để tham gia Geneva Autoshows. Sau đó mình có lái qua Ý để đua xe ở trường đua Monza ở Milan.

Chuyến thứ hai mình đáp xuống Paris rồi đi Lyon, qua Milan, đến Verona, Pisa và về Rome. Chuyến thứ 2 không đi làm việc mà đi chơi với nhà. Chuyến thứ 2 có đến 6 người dùng internet và mình thuê 3 cục 1GB khác nhau.

Về cơ bản gohub đáp ứng cục tốt nhu cầu sử dụng hàng ngày của mình: Tinh tế, Facebook, email, Telegram... ngon lành. Các thành viên khác thì chủ yếu Facebook và đọc báo. Bố mình thì không quan tâm nên cứ có mạng thì gọi Facetime (mình toàn phải nhắc chỉ gọi audio thôi cho tiết kiệm data).

Tốc độ mạng không cao như anh em dufgn 4G tại Việt Nam, tốc độ trừ data cũng ít hơn rất nhiều nên 1GB anh em sẽ có cảm giác nó rất nhiều, dùng hoài không hết. Trên màn hình cục phát hiển thị dung lượng bị trừ rất rõ ràng và to.

Về cục phát thì khá to và nặng, pin dùng cả ngày không hết.

GoHub-1.jpg GoHub-2.jpg GoHub-3.jpg GoHub-4.jpg GoHub-5.jpg
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
1GB sao đủ
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@vvt03hp Tui cũng nghĩ không bao giờ đu
can412
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trăng liên xô sáng hơn trăng mĩ
1gb châu âu nhiều hơn 1gb việt nam
titankrotos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@can412 Quan trọng là tốc độ ấy, nó cho ông 10GB mỗi ngày nhưng nó bóp băng thông còn 1Mb thì ông xài có hết nổi ko ?
Ông từng xài VnMobile Thánh sim chưa ? Cũng na ná thế thôi. Thân
inviet
TÍCH CỰC
5 năm
@titankrotos Chính xác luôn, nó bóp hay lắm.
Tải cực chậm nhưng gọi ott hay fb thì bao ko lag luôn nhé.
Châu Âu mình k rõ do chưa đi, chứ mấy nước gần gần đi rồi mới biết Wifi nó khó thế nào. K tuổi nào so với VN về khoản Wifi free và tự do truy cập, k cần để lại thông tin.
huydtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nguyên lý của cục này như thế nào nhỉ, có giống thu 3G, 4G rồi phát wifi hả chủ top
@huydtr Chính là nó,bên cho thuê chắc add sim trước để phù hợp với nhu cầu của mình
Nghe review thấy ngon ghê, lưu lại để dành :d
Tốc độ mạng không cao như anh em dufgn 4G tại Việt Nam - cái này anh nên chụp cái speedtest thì sẽ thuyết phục hơn k đám tự nhục lại bay vào :v
@lekhanhtrung123 E xác nhận là 4G bên châu âu cụ thể e ở đức thì cảm giác tệ hơn VN nhiều. Cũg tuỳ khu vực nhưg mà theo đánh giá 4G mức trug bìh ko bằg VN đâu. Về VN sướng nhất khoản bật 4G lên tốc độ vèo vèo mà rẻ thôi rồi
Kể 2G ngon hơn anh nhỉ
1Gb ở châu âu sao lại lâu hết a???
titankrotos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Quan trọng là tốc độ ấy, nó cho ông 10GB mỗi ngày nhưng nó bóp băng thông còn 1Mb thì ông xài có hết nổi ko ?
dinhngoctoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@titankrotos Chắc đang đi kiếm điểm hả bạn. Cái nào cũng copy và paste
titankrotos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhngoctoan Không, tại nhiều người ko bao giờ đọc comment của người khác nên tôi rpost thôi. Luật diễn đàn đâu cấm. Tôi chỉ xem thôi chứ ít comment. Acc 10 năm rồi vẫn hạng lẹt đẹt thấy không ?
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
1GB châu âu nó xịn hơn 1GB VN à mà lâu hết hơn hả ad?
inviet
TÍCH CỰC
5 năm
@longprof Nó chậm lắm nên lâu hết,
Mình đi mỹ vài lần cũng thế, vãi cả tmobile
Chậm chán chê nên hết thế nào được
titankrotos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longprof Quan trọng là tốc độ ấy, nó cho ông 10GB mỗi ngày nhưng nó bóp băng thông còn 1Mb thì ông xài có hết nổi ko ?
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
@titankrotos Facetime video đc thì ko chậm đâu bác
Chắc cụ Hiệp đi ngắn ngày chứ em đang ở châu Âu đây. Gói 1.2 Gb mà nửa tháng đã đi rồi. Nửa tháng sau mua sim khác 😃 Mà còn dùng dè xẻn lắm, chỉ có thỉnh thoảng lượt web nhẹ với Google map
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc tốc độ chậm nên lâu hết 😆
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Hi vọng nhiều ông ngừng ảo tưởng "4g vn chậm hơn 3g nước ngoài"
willxlazy
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ở EU đi sang các nước khác ở EU thì mặc định tự roaming free hết. Tuỳ theo gói cước sử dụng mà sẽ có vài Gb để dùng ở các nước khác thuộc EU khi đi du lịch.
Ngoài ra vẫn nhắn tin gọi điện về nước đầu tiên được ko tốn bất cứ chi phí nào. Quá là tiên
ledouble22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Từng đi Mỹ Hàn Nhật Đài Loan Nga thấy nuốt dung lượng khá nhiều. Sài kiên dữ lắm thì 600MB khoảng 2 ngày không đủ (check mail, viber công việc, web đọc tin). Đợt tới đi EU 12 ngày xem thử thế nào chứ không tin lắm vào cái ít tốn dung lượng của bac
@King.quan nhiều khả năng bạn không tắt mấy cái dịch vụ sync tự động đi. Chứ 600MB thì làm gì mà hết nếu các công việc như bạn mô tả. Dĩ nhiên cũng có thể hết nếu bạn đi làm việc toàn thời gian chứ không phải đi chơi. Trên máy bay giờ nó còn bán gói 30MB mà 😁
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep E có tắt hết không dám sync gì ngoài mail, viber, zalo để làm cv đó a. Mà nó vẫn ngốn ghê lắm. Nhưng trải nghiệm là nó tiêu hao ghê lắm. 600MB chuyển vùng + mua sim sở tại vẫn không đủ sài cho công việc.
Mình thâc mắc 1gb ở bển dùng rất lâu hết là do bác Hiệp thay đổi thói quen dùng hay ntn? Ko dùng safari, chrome, youtube..? Chỉ push mail và lướt fb? Hơi khó hiểu chút
ngon dữ ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019