E63 bị mất sạc, dùng sạc khác có sao ko?

buithoigiano0o
9/11/2010 16:38Phản hồi: 76
1 - Mình bị mất cục sạc zin theo máy E63 (loại AC-8E, output 890mA), lâu nay dùng cục sạc AC-3E (loại output 350mA) thấy có hiện tượng nhanh hết pin, mà thời gian sạc thì lại lâu. Ko biết dùng lâu có bị trai pin ko? Hay chỉ sạc lâu hơn so với sạc AC-8E?
2 - Nhân tiện bạn nào có sạc E63 share giúp mình với nhé, loại sạc xịn ý. Mình tìm mua mà ko được, toàn sạc đểu, mà dùng sạc đểu thì nhanh hỏng pin lắm. Giúp mình với nhé

------------------------

Update :
Vấn đề 1. Chưa tìm đc câu trả lời thỏa đáng, vẫn chưa có ý kiến nào thuyết phục đc mọi ng
Vấn đề 2. Mình đã nhận đc sự giúp đỡ từ bạn Daviddv9prada, đồng hương 35 với mình. Daviddv9prada đã gửi tặng mình 1 cái sạc AC-8E. Hj. Rất cảm ơn vì món quà của bạn. Hy vọng forums có thật nhiều ng như bạn để giúp đỡ mọi ng
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn lên care mà mua giá chắc chỉ ~150k hoặc hơn chút thôi.
tri.nc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không sao đâu bạn, miễn sao sạc của Nokia là được. Outphut nhỏ thì thời gian sạc chậm hơn thôi. Về nguyên tắc sạc, output sạc bằng 10% dung lượng pin là tốt nhất. Bằng 10% có nghĩa là 1.500mA * 10% = 150mA, với outphut 150mA sạc cho pin 1.500mA thì mất 10 giờ. Bạn có sạc loại 350mA thì mất hơn 4 giờ để sạc. Nếu sạc của bạn là của Nokia thì pin E63 của bạn chắc chắn bền hơn sạc loại lớn (890mA). Hiện nay các sạc thường dùng gọi là SẠC NHANH (sạc du lịch), do đó thời gian sạc nhanh hơn bình thường. Nên dùng sạc nào đó sạc 10 giờ đầy pin là tốt nhất.

Mình đang dùng sạc loại 890mA cho E72, mình đang cần tìm sạc nào nhỏ hơn như của bạn. Nếu được chúng ta đổi cho nhau nhé ?
Bó tay với bác này , quan điểm cực kỳ lệch lạc , đi sai tiêu chuẩn của nhà máy . Lại còn muốn đổi sạc xịn lấy sạc đểu nữa , đúng là thích Bán bò tậu Ễnh ương
Bó tay, lần đầu tiên thấy có kiểu trao đổi như thế này :hot:
phát biểu hài chưa từng thấy 😆
nghe phát biểu này đau lòng quá 💣 nói như bác này thì nokia thuốc anh em ta àh. cục sạc AC-8E thì bác gọi là sạc du lịch, sạc AC-3E thì gọi là sạc hiệu quả. Trái đất quay ngược rồi. :eek:
Không hẳn là bác ý nói sai đâu 😃

Mình thường để sạc qua đêm nên hay dùng sạc dung lượng thấp (của 1280 sạc cho E71) vì sao vậy?
Khi đi ngủ, không dùng gì ---> để sạc lâu cũng không bị chai pin. Sáng wakeup là pin vừa xinh để xài 😃. Nếu sạc dung lượng cao thì nó sạc đầy lúc 1, 2h sáng (nếu mình đã ngủ). Lúc này mới hại pin vì pin bị "ngâm điện" lâu cho đến sáng --> chai.

Khi đi đâu, mang sạc dung lượng to sạc cho nhanh.

Bác ý nói thế chuẩn theo kiểu ngược đời là vậy 😃
ManU4ever
TÍCH CỰC
13 năm
nhà SX khuyến cáo dung sạc đúng theo máy mà , sac bt chỉ hơn 2h là đầy rồi ! còn cái sac bác ý bảo 10h mí đầy thì chai bố nó pin.
trước đây có vài lần bí quá lấy sạc của 1202 dùng , he !;)
Thế bác nào có sạc AC-8E xịn share giúp e với, ko có nó chai cục pin của e mất
Bạn ở Hà Nội thì ra số 7 Đội Nhân là có ngay , 130K một sạc E63 xịn luôn
Mình mà ở HN thì ko phải lập topix này rồi, hix. Mình ở Ninh Bình, tìm mấy quán điện thoại toàn sạc đểu, bán có 30k mà ko dám mua. Mình cần sạc xịn theo máy, bạn nào có thì để lại cho mình 1 cái
Bạn ý đã có điều kiện thế rồi thì tặng kỷ niệm anh em luôn cũng được mà; làm 1 chầu cafe giao lưu là ok. Lại còn đồng hương đồng khói nữa chứ, chẳng nhẽ lại tiếc cái xạc không dùng tới phải không nhỉ :devil:
bác ko nguyện gắn bó với em đt nào cả mà bán đi vẫn giữ lại sạc làm kỉ niệm àh.:skip: thôi thế có ai vào Ninh Bình thì gửi cho bác chủ top đang cần 1 quả.🆒
Bạn ở Huyện nào? Mình ở Kim Sơn, gần nhà thờ đá Phát Diệm. Mình ko có điều kiện để thay đổi máy, vì ham mê lên cố gắng lắm mới mua đc con E63. Hơn nữa mình cũng rất thích E63, bình dân mà vẫn đẳng cấp. Vừa phục vụ mục đích chính đáng vừa có thể vọc. Đối với mình thì cái sạc của nó cũng là đáng quý, đừng nói đến Pin với Máy. Hi. Nếu bạn thực sự muốn giúp mình thì có thể chia sẻ với mình 1 cái sạc đc ko? Qua đường bưu điện nhé. Mình sẽ thanh toán cước bưu phẩm bằng thẻ nạp cho cậu. Coi như là giúp mình, ok?
Nếu được thì pm với mình qua số 01674720078 hoặc 01669611988
Quy ra thẻ nạp cũng ok đấy nhỉ :devil: học bác này có gì sau này quy ra card hết 🆒
ManU4ever
TÍCH CỰC
13 năm
chãng lẽ ở đó ko ko hàng đt lớn nào à ?cố tìm cái sac ngon dùng bạn àdug sac đểu hại pin lắm , nhanhchai , mà pin thì đâu có rẻ ..
Có điều kiện sẽ cố gắng giúp bạn, tại vì mình 1 năm chỉ về NB 1-2 lần, Bạn cho mình địa chỉ trên này đi mình sẽ cố gắng hết sức nếu có thể.
Mấy bác chém gió ở trên có cần sạc thì cứ nói, mình cho không, chẳng để cái sạc làm gì cả.

---------- Post added at 12:01 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

Điện thoại thì cái bị đập vỡ do bực mình, cái thì mất, cái thì bán nhưng người ta không lấy sạc, lý do thế thôi...
Đ/c của mình là :
Phạm Thành Trung. Doanh Nghiệp Xây Dựng Tư Nhân VIỆT-TRUNG, Xóm An Cư, Xã Thượng Kiệm, Huyện Kim Sơn - Tỉnh Ninh Bình.
Lúc nào rảnh cậu tạt qua Bưu Điện gửi qua đường bưu phẩm cho mình với nhé. Hj. Hy vọng nhận được sớm, mình đang rất cần, mỗi lần sạc pin lại phải chạy đi mượn cục sạc của máy 1202 ngại quá. Cảm ơn cậu trước nhé
ManU4ever
TÍCH CỰC
13 năm
nói hay quá .... mặc dù ko fai ng nhận nh cũng cám ơn bạn ..:dance:
mọi khi nhìn topic này suốt mà chẳng bao h vào,hnay ghé qua thử thì thấy nhiều người tình cảm quá,e cũng muốn THANKS bác rất nhiều😃
Mục đích tham gia diễn đàn là học hỏi và trao đổi mà bạn. Hi vọng mình mãi mãi có những người bạn tốt, cho dù là "ảo"
rất vui vì anh em suy nghĩ thật là tinh tế. :eek:
thachgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi 1 tí. Nhà em ở 1 vùng đất xa xôi hẻo lánh. Em ko mua dược sạc xịn. Nếu em lấy dây của xạc nokia chân nhỏ rồi cắt ra nối vào sạc nokia chân to có dùng được không? Và có ảnh hưởng gì đến pin và máy không? (em dùng E63) các bác giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều!
huuthien89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc nhà bác ý là doanh nghiệp lun đó bác.Em nghĩ E63 ko chai pin nhanh lắm đâu,xài cho nó chai luôn rồi mua cục khác 🆒
vừa có sạc e71 ( AC-5E), vừa có sạc e72( AC-8E), vừa có sạc e63( AC-3E), toàn hàng công ty xịn, tiện lúc nào sạc lúc ấy.bác nào cần sạc E 63 ới mình tiếng nhá ( bác nào có cáp xịn công ty e71 thì đổi nhé)
sạc E63 là AC-8E luôn bác ơi, nhầm rùi.😃
Hiện tại thì mình chưa nhận được, nhưng chắc là sẽ sớm thôi. Vui quá ! Tuy cái sạc nhỏ bé nhưng đối với mình lại rất quan trọng, vì mình yêu con E63 của mình mà lại ko có đk để mua sạc khác, hơn nữa nó lại rất ý nghĩa vì là 1 món quà từ 1 ng ko quen biết.
Đôi khi có những thứ là đồ thừa của ng này nhưng lại rất cần thiết với ng khác, có những hành động tuy nhỏ của 1 ng này nhưng lại rất ý nghĩa đối với nhiều ng khác. Hy vọng tinh thần chia sẻ như của bạn đc phát huy trong toàn forums
1 lần nữa cảm ơn bạn vì món quà nhé !
trantien206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không phải là người nhận ,nhưng mình cũng cảm ơn bạn vì tinh thần chia sẻ với mọi người , cũng như bạn nói đó là tình cảm giữa con người với con người những con người trên thế giới ảo nhưng tình cảm là của thế giới thật , và cũng như buithoigian nói một sản phẩm cũ có thể nó không còn ý nghĩa với người này nhưng lại vô cùng ý nghĩa với người khác ,mình xin ví dụ về chiếc E63 đó , dùng cái sạc khác kém chất lượng sẽ làm pin chai => hỏng pin => Mua cái mới trị giá khoảng 800k / pin trong khi cái sạc chỉ tầm 150k ..
Hi vọng forum sẽ ngày càng có nhiều người có tầm lòng hảo tâm như bạn !
huuthien89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước hết biểu dương lòng tốt của bạn Davidv9prada và xin chúc mừng bạn chủ Top ;)😁:D
Sạc nào cũng có, giá từ 30-45k. hàng chính hãng JSC, bảo hành 3 tháng 1 đổi 1.
phanphoipinsac.com/sacjsc.php - http://phanphoipinsac.com/sacjsc.php
pin dung lượng cao JSC, chất lượng tốt nhất trên thị trường hiện nay. Dùng thử 7 ngày, sau dùng thử mua hoặc trả lại thoải mái, bảo hành 3 tháng 1 đổi 1, đổi pin cũ lấy pin mới trong 11 tháng. chi tiết xem tại: http://phanphoipinsac.com - Nick yahoo: hanhjsc - web phanphoipinsac.com - phone 0166661288

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

Chà chà, đồng hương đồng khói đây rồi. Cho mình làm quen với, quê mình ở Kim Sơn, gần nhà thờ đá Phát Diệm ý, nhà ở Tam Điệp, nhưng năm 2000 chuyển lên Hà Nội. Tuy vậy bạn cũ ở NBinh nhiều lắm, hehe. "Lại về NB đi qua miền Xích Thổ, con đường đất đỏ như gợi lại chuyện xưa"
[MENTION=558030]daovanhanhxm[/MENTION] : đồng hương ah? Hj. Lên HN buôn bán pin sạc ah? tiếc nhỉ, mình ko có đk lên HN nhiều. Vào website cậu giới thiệu thấy có cục pin cho E63 mà dung lượng hơn 2k mA, gấp đôi cục pin theo máy, mà bh những 3 tháng. Nhưng ko thấy giá. Không biết giá cả thế nào hả cậu?
Giá pin ở đây: http://phanphoipinsac.com/banggia.php - phanphoipinsac.com/banggia.php
Pin bên mình là pin dung lượng cao, chất lượng tốt nhất hiện nay trên thị trường.
trantien206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chưa dùng những loại PIN JSC dung lượng cao bao giờ , mình muốn hỏi ai dùng rồi xem nó có dung lượng cao thật không , dùng đườc lâu không và quan trọng là độ bền của nó không dùng vài tháng đầu thì lâu về sau ngày càng kém !😕
Mình là người dùng pin dung lượng cao có lẽ là khá nhiều vì rất nhiều lần đổi máy DT và mỗi lần đều tậu thêm một quả PIN DLC, thực lòng mà nói nó cũng chẳng cao hơn là bao nhiêu, vì cái cảm giác hơn PIN cũ là do: PIN cũ thì bao giờ cũng yếu đi do đã sử dụng rồi, thời lượng cũng suy giảm theo, đến khi có quả PIN mới vào thì cảm giác khác là chắc chắn, chính cái tâm lý đó đã làm cho cái " dung lượng cao" có phần đúng.
Thứ 2, PIN dung lượng cao gây tình trạng làm cho nguồn của máy không ổn định, bằng chứng là mình đã dùng 2 lần pin dlc cho hai đời máy, 2 tuần đầu OK, tiếp đến có hiện tượng chỉ dùng được một nửa vạc pin là nó báo yếu pin rồi tắt máy.
Khi chán quả PIN đó rồi lắp PIN cũ chính hãng vào lúc đó mới có cảm giác nó chẳng khác cục PIN cũ ở chỗ nào cả, thậm chí cục pin cũ còn ổn định hơn.
Một điều chắc chắn mình đã sử dụng và rút ra được là PIN ngoài luồng sử dụng sẽ dễ gây ra tình trạng nguồn của máy không ổn định. Có hiện tượng bị chập nguồn khi cắm máy đo nguồn vào.
Cuối cùng, thật sự không nên dùng vì có khi lợi chẳng thấy đâu mà lại làm cho máy của mình không ổn định, bây giờ vẫn đang sử dụng cục PIN theo máy cho N86, vẫn nghe gọi 2 ngày, so với cục pin dlc cũng same same...
huuthien89
ĐẠI BÀNG
13 năm
9 xác pin theo máy vẫn ngon nhất va an toàn nhất
trantien206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế thì thà mất 800k mua quả pin trong Care là hay nhất ! Ổn định và bền cộng với không hại máy ;)
Cảm ơn bác David nhiều nhé !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019