Em tham khảo máy IBM T20 750 MHz!

dongkisot
13/7/2007 17:25Phản hồi: 2
Em tham khảo máy IBM T20

Chào các bác, em đang định mua 01 máy tính xách tay loại IBM T20 để dùng cho công việc, chủ yếu là word, excel, power point, và web, giá máy khoảng dưới 4 tr. Em muốn hỏi nhờ các bác dòng máy này dùng có ổn định không ạ, có vấn đề gì cần lưu ý không. Em dùng cho công việc là chính, vì ít tiền nên chỉ tìm loại rẻ tầm giá này thôi. Em cám ơn các bác đã quan tâm.

Em copy luôn một bài bên PPC , các bác bên mình nhiệt tình hơn nên em nhờ , mua cho papa luớt web thôi ạh , bác nào dùng rồi cho em ý kiến, nó chạy WIn Xp có chấp nhận được không ạh, Ram 128 đấy ạh, nếu nâng cấp ram 256 thì sao ạ ? cám ơn các bác, tiện có bác nào bán không ạh !
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

về check pixel thì em ko dám bàn nhiều vì cũng k có nhiều kinh nghiệm vì em xót cái màn hình nhất nên ko bao giờ dám đụng vào.Nhưng khi lên Y5 và 1 số cửa hàng bán laptop cũ (em đã từng làm nạn nhân) thì họ dùg tay chà cái màn hình như cái giẻ rách để "săm soi" có điểm chết ko.Dùng 1 cái background màu đen và trắng (tạo = paint) làm desktop rồi chà chà cho đến khi nhìn ra 1 điểm ko đổi màu.Đối với mày cũ như T21 thì vài điểm chết là chuyện dĩ nhiên,còn mức độ điểm chết bao nhiêu thì ok thì em ko dám nói vì cái lappy của em có nguoi nói 5 điểm là em cho nó lên đường roài

HDD thì em từng kill 3 cái nên góp ý bừa: Đem theo 1 cái gì đó đựng khoảng vài Gb rồi copy vào hoặc tạo nén 1 cái file nặng 1Gb trở lên rồi kề tai vào nghe tiếng đĩa xoay ^^,càng rít to càng dễ chết,đừng tin nghe những người bán hàng

Ram hả 😁Ownload superPi về bench là biết đểu hay xịn à

128mb xài XP như vista xài 512mb vay bác ơi,SD RAM giờ rẻ mà
dongkisot
TÍCH CỰC
17 năm
Cảm ơn bác, đêm qua em nghĩ rồi, chả tha cái của nợ này về làm gì, cụ già lắm rồi, EM tìm một case đồng bộ cho cụ lướt Web thì ổn hơn, đình tha nó về vì cụ em đi thăm con gái cách hơn trăm cây ở lại đó có cái mà giải trí , nhưng thôi, cụ thích thì bao giờ cụ mua, giờ cụ đọc báo làm một case đồng bộ và một cái màn hình thế ổn hơn các bác nhỉ, mà em muốn mua màn LCD cũ, các bác cho kinh nghiệm chọn lựa và thứ nhé, thử như bác kdragon thì sợ nhỉ, chắc em chỉ dám chọn background đên trắng chứ em mà lấy rẻ xát vào nó đập em chết . hì hì ... cảm ơn các bác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019