Exciter 2012 chạy gần 70km / 1 lít xăng A92

s.club2
11/3/2013 2:32Phản hồi: 166
Xin chào các bạn mình vừa đi về quê ngoại chơi với quãng đường 200km liên tục bằng chiếc xe ex2012 mới mua đợt tết mới chạy tới 1000km.
Trời chạy hôm đó thời tiết hơi lạnh ( mình ở hà giang về tuyên quang ) khi tới cây xăng mình đổ đầY bình và đúng lúc công tơ mét ở 1000km và mình lên đường về quê. Đường theo quốc lộ 2 khá đẹp nhưng tốc độ chạy 60 cao nhất do chưa giám chạy nhanh hơn. Sau khi chạy đến 1140 mình tiếp xăng lần 2 và thật bất ngờ là đầy bình với 50.000đ. Tính ra quãng đường đó máy chạy được gần 70 km một lít. Sau đó mình tiếp tục quãng đường còn 60km nữa về đến nhà và đường ở quê khá khó đi và thường xuyên chạy số thấp nên tốn xăng hơn và sau khi trở về vào ngày hôm sau mình ra đoan hùng phú thọ đổ xăng thì thấy với 50.000đ hôm trước đổ xe chạy được 108km.
Minh đi xe không thả dốc trôi côn và đi không tăng tốc xe đột ngột.

Lượt về với bình đầy và tốc độ cao hơn ở 70km nhưng mức độ tốn sau vẫn y như đợt đầu lượt đi với mức tiêu hao khá lý tưởng là 65km trên 1 lít xăng.

Mức tính khá sông xênh nhé các bạn. Vì đổ xăng ở cây nó trả ăn bớt thì thôi nên không có chuyện nó đổ nhiều hơn số tiền mà nó đi được nhiều hơn 😃

Mức tiêu hao của các bạn thì sao
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
bình thường thôi mà, ex đi đường trường, chạy âm côn chút thì hơn 60km/l là chắc rồi😁, mình đỗ 50k xăng 95 hôm 8/3 chạy về từ Q3 về quê bạn ở cát lái gần khúc quẹo ra long thành, rồi chạy về Q3, hôm sau đi làm ở quận 10, rồi về Q3, chủ nhật chạy về Gò vấp rồi chạy lên lại, nhìn kim xăng vẫn còn 1/2 tính từ vạch ở giữa, công nhận tiết kiệm xăng;) , còn bao nhiu km/l thì mình làm biếng đo lắm, để bữa nào rãnh đo thử 😃
Chỉnh xăng gió thiếu,tháo bugi ra là biết bệnh ngay.Làm gì mà đc 70km/l.
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@linkinpark0403 Mình chạy xe ổn định và hạn chế âm côn. Xe mới tiếng máy rất đẹp không thiếu gió hay bugi như bạn nói
Kết quả đáng kinh ngạc thật ko vậy chủ top ?
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@ironiron Mình cũng kinh ngạc vì trong quá trình roda thì được 55 km đã thích rồi. Nhưng sau 400km vừa rồi thì con số tuyệt thật mà đường mình đi chỉ là đẹp. Sự thật bạn nhé
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
chủ thớt tính kiểu j ra 70km/l thế = =!
lần đầu: 1000km lên 1140 km hết 50k
50k A92 = 2.16l (1L = 23150đ )
140/2.16 = 64.8km/l

lần 2: 108km
108/2.16 = 50km/l
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp Đây là con số không phải do chính xác vì chỉ tính sơ qua 2 lần đổ xăng. Khoảng 65 66 đó bạn
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@s.club2 mình ko hiểu lắm,vì km trên odo và số xăng mình đổ thì mình nắm đc chứ @@
lúc đầu bạn đổ đầy bình,sau khi đi đc 140km rồi lại đổ đầy bình thấy hết 50k,tức là đi 140km hết 50k còn j?
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp Cây thường đổ chẵn tiền để dễ tính tiền nên phép đo như này không thể sát sao kết quả được. Chỉ khoảng thôi.
Chẵn là ở chỗ giả sử vài 5 7 nghìn nữa mới đầy hoặc đầy rồi mà thiếu mấy nghìn họ sẽ thôi hoặc cố.
@KaKaShiHp đo như bác nói là đúng rồi ko còn bàn nữa chỉ là bác nên ktra xem bugi coi màu có bình thường ko hay là thiếu xăng, ex 5 số thì trước giờ thường thường chỉ là 50-55km/l thui!😁 chứ trên 60 là hơi kinh mà nếu xe nào cũng đi dc như thế thì ya đã hét ầm lên rồi và mấy con wave, fu mà hon chém là tiet kiệm xăng có mà vứt hết!
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
bữa nào test thử xe nhà thật chuẩn xem sao
chỉnh theo mặc định của hãng là 2 +1/8 vòng gió và galanty là 1300 là tiết kiệm xăng.máy gằn lên ko bốc.vặn lui lại thành 2v máy sẽ vọt hơn 😃 xe đi khỏe hơn.hao xăng hơn chút xíu ko đáng kể
đang chạy Ex, test A95 đường SG đi khoảng 55 - 60km/ lít tuỳ cách vận hành, đường trường thì 70km/lít đấy
zdakulaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@firewall.hctm em cũng giống bác này, chạy nhè nhàng ko đua bời, galanty chỉnh bằng máy, tay côn nên ăn nhau cách chạy thôi
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn để điều chỉnh nhà sản xuất và khả năng vọt vẫn rất ấn tượng. Tự tin nói chuyện là xe này có khả năng chạy gần 70km nhé. Không sợ bị bảo là gió đâu
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@s.club2 tại bác tính sai số cao quá,đến 5km/l lận,cây xăng đổ gian lắm thì cũng chỉ ăn bớt 10k thôi bác ợ >.<,mà đổ đầy bình thì còn khó ăn gian nữa.
E đi Nou SX đây,50km/l nội thành HN,60km/l đường trường,nếu tính sai số như bác lên 65km/l thì nó đập chết mấy con xe số ah X_X
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp Bạn hiểu lầm ý sai số ở đây không phải là do ăn bớt cửa hàng mà cái mình bảo không chính xác ở chỗ như sau : bình xăng giả sử đầy khi tới điểm A với lần đổ đó là 50k. Sau đó bạn chạy tới điểm B có thể chưa hết 50k đó hoặc đã hơn nhưng khi đổ xăng các nhân viên đổ xăng thường đổ chẵn tiền tức là mình không biết trước đó xăng đã mất đi đúng 50k hay lên xuống chỗ đó. 1 cái nhích cò xăng đã mấy nghìn mà có thể chạy thêm bao nhiêu km nữa.
Cách tính của mình cũng như tự nói là không chính xác 100% nhưng trên 65 là đảm bảo được
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@s.club2 thế lỡ nó là 60 thì sao bác 😁
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp Nếu được có 60km thì mình phải dắt bộ rồi. Mình sông sênh rồi nên có khi còn hơn cũng không chừng :D
60 -> 65 thì còn có thể , con` nói gần 70 ( 67 68 69 ) thì gió này mát vãi😕 :v
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@7DarkzMeego Mình chia sẻ không phải cuộc thi gì nên tin không tùy bạn.
giờ mới biết ex tiết kiệm xăng vãi hồn hơn con fu của em 😕
EX đúng là tiết kiệm đấy, giờ mỗi tháng chạy 800 cây mà xịt có 320k tiền xăng 😃
Ex 2012 chạy cao tốc chỉ tầm 50 - 55km/1 lít! nếu hơn thì nên coi lại xăng gió! thiếu xăng thứ nhất là không bốc! thứ hai về lâu về dài sẽ rất hại máy, kêu cò v.v.v!
@mrkel đúng rùi
ông thớt mới mua nên chưa thấy quan tàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
Xe mình quanh quanh chỉ trong khoảng 1.7-1.8l/100km.
Đổ 50k đi được khoảng 110km
Đổ 65k đi được khoảng 160km
Bây giờ đi được 5k rùi thì mức tiêu hao vẫn thế, mình chỉnh cho galanty to hơn 1 chút để máy đỡ yếu, galanty thấp nghe lẹt bẹt khó chịu.
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@diorlee Vậy là ổn rồi. Cũng 50km chỉnh gati cao
Topic nhãm
chipia
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã test trên xe e 😆 đổ đầy bình và đi 232km thì hết xăng.----> 100k hết độ 2L
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@3conde Bạn tự vả vào mồm à.
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
@s.club2 Hợ hợ, xem lại đi, loại như chú ra đường anh khinh, hờ hờ
@3conde Chú mày là thằng gây chiến trong topic này nhiều nhất, ko biết quái gì về cách chạy xe mà to mồm, sợ ko có gạch để ăn hả?
Nguyên topic chả có ai nói thần thánh gì Ex, chỉ riêng mày chụp mũ mọi người.
Khi nói người khác thần thánh 1 con xe nào đó, hãy coi coi họ có đang so sánh với con xe khác hay không, như: "trời ơi sao bằng Ex" hay "Ex chạy ngon hơn"...
Ngu mà còn la lớn, biến khỏi forum này cho đỡ tốn chỗ cho người khác post bài nữa.
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bizbiz em thích anh rồi đó. chưởi quá chuẩn
tóm lại là tốn xăng hí hí
Chủ thớt yên tâm, xe mình hiện giờ đi nội thành SG cũng rất tiết kiệm xăng.
50k A95 chạy ~115-120 km.
có thể do cách chạy của mỗi người (mình rất hay âm côn khi có trớn do đường SG hơi đông đúc)
Sẽ có bài test khi đi đường trường sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019